nuôi con gi không có vốn hoặc ít

• Thread starter code96
  • Ngày gửi
xin mời các bác đóng góp ý kiến và giải pháp khi ai có ý định chăn nuôi và muốn làm giàu nhưng vốn khởi nghiệp bằng 0đ hoặc ít,nên bắt đầu từ đâu,nói thì hơi vô lý nhưng vẫn là sự thật với tôi và rất nhiều người khác

có hai hướng
- làm thuê cho trang trại vừa tích lũy được kinh nghiệm vừa có một số vốn nhỏ sau đó về địa phương mình mà chăn nuôi ,...
- làm thuê cho lái buôn, phụ xe chẳng hạn. Vừa có thu nhập vừa hiểu biết về thị trường và có điều kiện tiếp xúc với người chăn nuôi ở nhiều nơi có thể học hỏi được nhiều thứ.

với xuất phát điểm thấp . gần như bằng không thì có thể nói ko nuôi đc con gì để phát triển ( ngoài giun. dòi ) . phải chăng nên xin làm thêm ở trang trại. công ty.... lấy vốn. tích lũy kiến thức trước .@{ không bột sao gột nên hồ } . chúc anh có hướng đi đúng đắn

nói 0đ nhưng ít ra cũng có 1 số tiền nhỏ để mua phân trồng trọt, còn cây giống bạn có thể tự ươm lấy, bạn có thể trồng chanh giấy.vì tôi cũng đang trồng chanh này,vốn ít kg cần đầu tư nhiều vẩn có thu nhập tốt.

Đi xin phế phẩm nuôi dòi
Đi đào giun, bắc cào cào, châu chấu bán cho dân câu . Bắc gián - một nghề hái ra tiền đấy !
Quá trình đó tích lũy kiến thức và vốn.
Còn làm biếng nữa thì nuôi chí thì chẳng cần vốn liếng công sức gì cả, cũng không cần hớt tóc luôn....

Coi nhà ai có cho con đẻ mà xin về nuôi, xin vòng quang có vài con rồi nuôi đẻ thàng 1 đàn nhanh giàu

hoặc là bác đi xin chó về nuôi, xong bác đi ra các quán cơm,quán nhậu,quán ăn, xin các đồ thừa của quán về nấu sơ lại và cho chó ăn, 3-4 thắng bác có thể bán 1 con cả triệu bạc rồi. chẳn phải bỏ ra 1 đồng nào cả, toàn là đi xin .ok không

xin mời các bác đóng góp ý kiến và giải pháp khi ai có ý định chăn nuôi và muốn làm giàu nhưng vốn khởi nghiệp bằng 0đ hoặc ít,nên bắt đầu từ đâu,nói thì hơi vô lý nhưng vẫn là sự thật với tôi và rất nhiều người khác
Làm cái bẫy mèo .. bắt vài con .. rồi chịu khó đi đào chuooctj, lượm thóc rơi vãi nấu cho nó ăn cũng được.

hoặc là bác đi xin chó về nuôi, xong bác đi ra các quán cơm,quán nhậu,quán ăn, xin các đồ thừa của quán về nấu sơ lại và cho chó ăn, 3-4 thắng bác có thể bán 1 con cả triệu bạc rồi. chẳn phải bỏ ra 1 đồng nào cả, toàn là đi xin .ok không
Thời buổi giờ người bán ko ah. Ko ai cho nữa đâu bác.

vốn thì vài triệu e vẫn có thể lo đc nhưng chẳng biết là nuôi gì cho chắc ăn

Mình có nhiều hơn cũng còn đang ko biết nuôi gì nè. Nghe nói nuôi vịt siêu thịt lời nhiều. Hay nuôi chim cút vốn ít hơn

Bạn nghiên cứu nuôi con ong vò vẽ ấy. Sang năm tới mùa thì đi bắt về nuôi, nuôi to thì bán. Con này cũng được tiền lắm bạn ạ..

Vốn bỏ ra để làm một nghề gì đó có thể đem lại thu nhập ổn định...tôi tin rằng tôi và các pạn sẽ đồng ý bỏ ra số vốn vài chục đến cả trăm để đầu tư vào..nếu ko có thì đi vay mượn hoặc thế chấp..nhưng cái thiết yếu ko fải là vốn..mà là ta chọn dc nghề gì có thể đem lại thu nhập cao...kgả năng lời hoặc thu lại dc vốn ban đầu..ae trong đây mỗi ng mỗi nghề..mỗi cách suy nghĩ và làm ăn khác nhau..từ đó cũng quyết định sự thành công và tjất bại của mỗi ng...cũng cần có sự kiên nhẫn về suy nghĩ và chai lì trong mỗi lần thất bại...đìu này rất quan trong nhưng tôìva đa số nhìu các bạn ko làm dc đìu này...vì vậy tôi rất nể phục những bạn những anh chị chú bác gây dựng dc một nghề nghiệp vững chắc sau những lần thất bại....bây jờ nui con gì cũng khó khăn về thị trường và dịch bệnh...những hộ chăn nui có kinh nghiệm lâu năm còn fải điu đứng đấu tranh...vì vậy những chú ngựa non như chúng ta rất khó bước vào chặng đua của một cung đường....nói thật với các bạn.mđối với tôi..hiện tại bây jờ tôi chỉ cần là một anh nông dân thông thái trong chăn nui..thu nhập trừ chi phí 4 đến 6 trịu mỗi tháng là đã mừng lắm rồi cho sự khởi nghiệp của bản thân..tự làm..tự phục vụ cho mình..và manh lại thu nhập cho mình..ko phụ thuộc vào đồng lương làm thêu làm mướn..ai đã từng làm thì sẽ hỉu cảm giác này....tôi cũng hi vọng ae đã đam mê trong nông nghiệp có thể sẽ bước tới thành công của sự lựa chọn...chỉ cần đam mê thì thời gian trong một ngày chẳng là quan trọng....nhưng có lẽ nui con gì ko cần vốn thì có đấy...các bạn cứ nui cho ng ta rồi mộy ngày cũng là của mình...đìu thiết yếu là chúng ta có vượt qua được những suy nghĩ trái lệch của bản thân...!!!

Nuôi ruồi! :D

Những gì thuộc về vật chất thì chỉ là phương tiện nó không quyết định nên gì cả - cái quyết định là ta hiểu biết như thế nào để vận hành cái phương tiện đó và ý chí như thế nào để đưa phương tiện đó đến được đích để nhận lấy phần thưởng xứng đáng , còn chuyện nuôi con gì không vốn thì có đấy vì bản chất mọi vật là không có giá chỉ là giá khi ta nhắm đến thôi

Back