Nuôi ếch làm thức ăn cho rắn ráo trâu

Mình muốn học hỏi cách nuôi ếch bố mẹ và cách cho đẻ vào mùa thuận và mùa ngịch, mình đã đi học hỏi nhiều trại nhưng khong ai chỉ, mình khong biết cách nuôi ếch bố mẹ như thế nào để ếch cái có trứng, mình biết cách làm mưa nhân tạo nhưng mùa nghịch khong biết còn cách nào khác cho ếch đẻ khong, mình đi mấy chỗ trại ếch hôm 27/12 xem thì thấy người ta cho đẻ mấy chục hồ nhưng khong làm bằng cách mưa nhân tạo vì hồ nào cũng rộng mà mấy chục hồ liên tiếp thì ko thể nào làm mưa được vậy khong biết họ cho ếch đẻ bằng cách nào , có ai có kinh nghiệm trong việc cho ếch đẻ khong chia sẻ cho mình chúc bí quyết , xin cảm ơn rất nhiều , vì nuôi rắn mà mua ếch cho ăn thì lỗ quá mà đi mua ít về nuôi người ta như ko muốn bán cho mình nên mình muốn học cách cho ếch đẻ rất mong mọi người chỉ dẫn.

Last edited:
Bạn Hamster cho tôi hỏi là bạn đi trại nào ở đâu mà mùa này vẫn cho ếch đẻ được vậy? Và bạn có thấy họ có đang ương nòng nọc kg?

bác đả tới tận nơi sao bác ko hỏi người ta luôn, dù sao hướng dẩn trực tiếp củng hay hơn...
Em thấy rắn ráo đâu đợt này giảm mạnh nếu nuôi ếch mà cho rắn ăn thì thấy ko kinh tế mấy...
Mình muốn học hỏi cách nuôi ếch bố mẹ và cách cho đẻ vào mùa thuận và mùa ngịch, mình đã đi học hỏi nhiều trại nhưng khong ai chỉ, mình khong biết cách nuôi ếch bố mẹ như thế nào để ếch cái có trứng, mình biết cách làm mưa nhân tạo nhưng mùa nghịch khong biết còn cách nào khác cho ếch đẻ khong, mình đi mấy chỗ trại ếch hôm 27/12 xem thì thấy người ta cho đẻ mấy chục hồ nhưng khong làm bằng cách mưa nhân tạo vì hồ nào cũng rộng mà mấy chục hồ liên tiếp thì ko thể nào làm mưa được vậy khong biết họ cho ếch đẻ bằng cách nào , có ai có kinh nghiệm trong việc cho ếch đẻ khong chia sẻ cho mình chúc bí quyết , xin cảm ơn rất nhiều , vì nuôi rắn mà mua ếch cho ăn thì lỗ quá mà đi mua ít về nuôi người ta như ko muốn bán cho mình nên mình muốn học cách cho ếch đẻ rất mong mọi người chỉ dẫn.

Có hỏi nhưng người ta giấu nghề khong chỉ mình, nuôi đc ếch cho rắn ăn đở lắm đó bạn , để qua mùa nghịch đi mua ếch như là chầu chực người ta khổ lắm bạn ơi , mà mua đc giá cũng cao hơn binh thường

Sao bác ko thử kiếm nguồn thức ăn khác để thay thế? Mình củng có nghe về vấn đề nuôi ếch đẻ mùa nghịch ở đâu đó trên mạng, bác thử seach xem...
Có hỏi nhưng người ta giấu nghề khong chỉ mình, nuôi đc ếch cho rắn ăn đở lắm đó bạn , để qua mùa nghịch đi mua ếch như là chầu chực người ta khổ lắm bạn ơi , mà mua đc giá cũng cao hơn binh thường

Trại ếch ở binh dương bạn ơi mình đã đến tận nơi cách nay mấy bửa , mình thấy khoang 30 hồ ếch con đã rụng đuôi mọc đủ chân va 50 hồ nòng nọc đã mọc 2 chân sau , và 40 hồ nòng nọc mới nở khoảng 5 ngày

Bác ở Bình Dương, em nghĩ khí hậu trong đó về mùa này còn khá thuận lợi hơn so với miền trung, tây nguyên và miền bắc...vì con ếch thích hợp với khí hậu ấm áp.
http://www.vietlinh.vn/library/aquaculture_fish_and_others/ech_sstraimua.asp
bác thử vào đây xem có gì giúp ích ko? hoặc bác chạy thẳng tới Trung tâm Khuyến nông - Khuyến ngư Bà Rịa – Vũng Tàu hỏi xem họ có giúp ko? hay là giữ bí quyết để bán giống?

Năm nay ở tp hồ chí minh và bình dương lạnh hơn mọi năm ban đêm 19,20 độ thôi bạn à , ban ngày thì có nắng nhưng yếu vẫn lạnh , mà khong biết nó cho ếch đẻ bằng cách nào mà hay thiệt đúng là mỗi nghề có 1 bí quyết. Nhưng cũng cảm ơn bạn cho mình trang wed ,

Về vấn đề nhiệt độ thì người ta củng dùng bóng đèn để sởi ấm cho ếch, bác thử đi xem lại có phải người ta dùng bóng đèn tròn treo trên các hồ nuôi sinh sản ko? vừa dụ côn trùng vừa sởi ấm còn mùa hè thì người ta thay bằng bóng chữ U.
Năm nay ở tp hồ chí minh và bình dương lạnh hơn mọi năm ban đêm 19,20 độ thôi bạn à , ban ngày thì có nắng nhưng yếu vẫn lạnh , mà khong biết nó cho ếch đẻ bằng cách nào mà hay thiệt đúng là mỗi nghề có 1 bí quyết. Nhưng cũng cảm ơn bạn cho mình trang wed ,

Nên chuyển thức ăn cho rắn từ ếch sang gà, vịt, cút.... Vào mùa nghịch có thể cho rắn ăn đầu cổ gà vịt, gà phế, cút phế v v. Chứ với giá rắn hiện nay mua ếch cho ăn có thể bị lỗ đấy. Vào mùa nghịch có khi ếch lên đến trăm ngàn/kg

Còn nuôi ếch cho rắn ăn không có kết quả tốt đâu bạn ơi

Hì hì...em nghĩ nuôi ếch song thấy giá cao tiếc ko cho rắn ăn mà đem bán, rồi lấy tiền mua gà loại cho nó ăn, cuối cùng nuôi rắn huề vốn, nuôi ếch lãi cao...hihi
Nên chuyển thức ăn cho rắn từ ếch sang gà, vịt, cút.... Vào mùa nghịch có thể cho rắn ăn đầu cổ gà vịt, gà phế, cút phế v v. Chứ với giá rắn hiện nay mua ếch cho ăn có thể bị lỗ đấy. Vào mùa nghịch có khi ếch lên đến trăm ngàn/kg

Còn nuôi ếch cho rắn ăn không có kết quả tốt đâu bạn ơi

Chào bác vũ ! Con thấy nếu mình sản xuất được ếch để nuôi rắn cũng lãi mà bác vũ , nếu biết cho ếch đẻ thì giảm được chi phí mồi so với đi mua , vì nuôi ếch cho rắn ăn ít tốn cám cho ếch hơn vì cho ếch lâu lớn , nếu đợt ếch nào quá cở mình sẽ bán ếch đó xem như là lấy lại tiền cám, mấy đợt trước con nuôi ếch cho rắn con thấy cũng ít tốn cám lắm mà ếch ăn ít cũng không bị chết nó vẫn lớn nhưng mà ốm như vậy khỏi lo có hại cho rắn như ăn loại ếch ăn đủ cám , nếu con biết được cách cho ếch đẻ con chắc cấch nuôi rắn của con sẻ không bị lỗ , cám ơn bác vũ góp ý cho con.

Tôi thường nói những người đã nuôi ếch rồi, những trang trại đang nuôi ếch, thì họ lấy ếch không đạt chuẩn cho rắn ăn rất tốt. Còn người nuôi rắn mà lại nuôi thêm ếch cho rắn ăn là một vấn đề rất khó. Vì chưa biết mình nuôi ếch có được không, mới nghĩ đến có ếch cho rắn ăn. Nuôi con gì cũng vậy có thất bại rồi mới có thành công. Trong thời gian nuôi con ếch thành công thì con rắn đói meo luôn rồi. Con ếch cũng không dễ nuôi như người bán giống nói đâu, nó cũng có cái khó khăn của nó. Ếch nuôi cho rắn ăn không tốt bằng ếch bắt ngoài hoang dã và các con mồi khác.

Trại ếch ở binh dương bạn ơi mình đã đến tận nơi cách nay mấy bửa , mình thấy khoang 30 hồ ếch con đã rụng đuôi mọc đủ chân va 50 hồ nòng nọc đã mọc 2 chân sau , và 40 hồ nòng nọc mới nở khoảng 5 ngày

Bạn cho mình thông tin về trại này nhé: Số đt liên lạc, địa chỉ để mình lên tham quan với.

Vậy bạn đi lên bến cát bình dương hỏi người ta ngã 4 an điền , rồi hỏi đường đi lên an lập, từ ngã 4 an điền bạn chạy lên hướng an lập khoãng 4 ,5 km bạn hỏi người ta trại ếch của cu anh thì người ta chỉ cho bạn , còn đây là sdt của cu anh 0945765454

--------

Nếu bạn lên tham quan có học hỏi được bí quyết gì cho ếch đẻ bạn chia sẻ với mình với nha bạn

Last edited:
Vậy bạn đi lên bến cát bình dương hỏi người ta ngã 4 an điền , rồi hỏi đường đi lên an lập, từ ngã 4 an điền bạn chạy lên hướng an lập khoãng 4 ,5 km bạn hỏi người ta trại ếch của cu anh thì người ta chỉ cho bạn , còn đây là sdt của cu anh 0945765454

--------

Nếu bạn lên tham quan có học hỏi được bí quyết gì cho ếch đẻ bạn chia sẻ với mình với nha bạn

Muốn học cách cho ếch đẻ mà sao khó quá hỏi mà khong ai chỉ hết , có nghề thì chia sẻ cho mọi người học hỏi sao lại giấu nghề vậy khong biết

Muốn học cách cho ếch đẻ mà sao khó quá hỏi mà khong ai chỉ hết , có nghề thì chia sẻ cho mọi người học hỏi sao lại giấu nghề vậy khong biết

Thật ra là bạn muốn học hỏi , nghiên cứu nghề SX Ếch giống , hay thật sự muốn tìm nguồn nguyên liệu rẻ tiền để nuôi Rắn ráo trâu hiệu quả ? Nếu muốn chăn nuôi Ếch thì cứ nói thẳng ra cho mọi người hổ trợ , sao lại đưa lĩnh vực thức ăn cho Rắn vào làm chi nhỉ ? thật không hợp lý chút nào .
Nguồn thực phẩm cho Rắn ráo trâu cũng đa dạng mà : Chuột , thằn lằn , gà vịt con loại , cóc , ểnh ương , ếch ... trong đó chuột lại là loài khoái khẩu nhất của nó . Hay nuôi chuột nhỉ ???
* Nghề nhân giống Ếch hiện đang là một trong những nghể có triển vọng , thế thì mấy trại bán giống này làm sao có thể hướng dẫn chỉ cho Bạn được , hổng lẽ họ tự đập bể nồi cơm của mình sao ??? Bạn có thể đặt vấn đề mua lại quy trình kỷ thuật của họ , nếu Bạn thật sự muốn phát triển nghề ươm nuôi ếch giống .
còn nếu như Bạn chỉ cần tiêu chí về nguồn thức ăn rẻ chỉ để nuôi rắn , Bạn có thể mua nòng nọc của họ về nuôi xem sao ? hy vọng sẽ giảm giá mua ếch như bạn nói và cũng khả thi hơn là Bạn phải tổ chức cả 1 quy trình nhân giống cho ếch .

Mình nói thiệt lòng là mình muốn sản xuất ếch giống để cho rắn ăn, chứ khong có kinh doanh ếch , mình nuôi rắn từ đầu năm tới giờ, để lấy kinh nghiệm mình thấy cũng ổn nên định qua tết này mình phát triển thêm đàn rắn nên mình muốn nuôi ếch cho rắn ăn , tại đầu năm tới giờ mình mua ếch giống về nuôi thấy cũng dễ nuôi với lại trước giờ rắn mình nuôi chỉ ăn ếch và cóc chứ chưa cho ăn mồi khác , những lần đi mua ếch giống về nuôi cho ăn từ từ mà mua số lượng 1,2 ngàn con người ta như ko muốn bán cho mình, vào mùa nghịch đi mua như là chầu chực người ta đã đời người ta ko bán rồi chỉ mình lại người bà con của họ mua ếch xấu mà bị gẻ nửa vậy mà bán 1200 /con mình thấy bức xúc quá nhưng ko mua thì ko có mồi cho rắn ăn nên ngậm đắng nuốt cay mua , nên mình mới quyết định học hỏi cách cho ếch đẻ vào mùa nghịch để khỏi phải chầu chực người ta nửa, ở chổ mình ở ko có trại gà, vịt , cút nào lớn để hợp tác lâu dài nên kiếm mồi đó hơi khó , mình nói hết nỗi lòng khó khăn của mình và sự ham học hỏi , nếu bạn biết cách cho ếch đẻ thì bạn chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm , mình ko quên ơn bạn đâu.

Last edited:

--------

ban lua ech me dang mang trung ( trung da gia ) va ech bo ty le 3 duc 2 cai . cho vao ho uon phum mua nhan tao vao khoang 16h phum lien tuc 30phut . toi phum mua them lan 2 khoang 21 gio phum 30 phut lien tuc nhe . nho la chi du muc nuoc trong be uon khoang 1,2 cm thoi . sang ech de bat ech bo me ra . uon trung ech 3 nagy sao thanh nong noc ha cho an . chi cho an cam thoi ko nen cho an cac thu khac . cach 2 la tim thuoc thuoc kich de vao luc 3 gio chieu bo vao chuon uon la xong

Back