nuôi gà thả vườn trong vườn ổi Đài Loan

• Thread starter iceman
  • Ngày gửi
Kính chào bà con
Hiện tại tui đang trồng ổi Đài Loan trong vườn nhà. Ổi đã được 2 năm tuổi và đang cho trái rất ổn định. Nhưng giá cả và đầu ra hiện nay rất khó khăn.
Tui đang có ý định nuôi thêm gà thả vườn trong vườn ổi này để cải thiện thu nhập nuôi gia đình vợ con. Tui chưa từng nuôi nên không có kinh nghiệm.
Bà con cho tui hỏi là nuôi gà thả vườn trong vườn ổi liệu gà nó có phá mấy cây ổi không? mấy cây ổi của tui có trái khá thấp. Gà lại hay bay nhảy. Mặc dù đã bao trái nhưng không biết mấy chú kê này có phá mấy trái ổi không?
Rất mong được bà con tư vấn
Xin chân thành cám ơn

nếu trái mềm mà gà với tới là nó xơi hết đó bạn. mình chưa nuôi chưa thấy nhưng nghe ba chủ bán cây giống nói vậy. huhi

Bạn chưa có kinh nghiệm, mình khuyên bạn nuôi vịt xiêm, chỉ hơn 2 tháng là xuất chuồng, khỏi thuốc men như gà , chỉ cần xong giai đoạn úm như gà là ok. Muốn tìm hiểu thêm thì hỏi cụ gồ nhé. Mình đang tập trung cho gà nên ko rãnh.

Diện tích vườn ổi của bạn là bao nhiêu? Rộng rãi thì còn có thể nuôi nhưng năng suất ổi sẽ giảm vì gà sẽ nhảy và đậu thường xuyên lên ổi. Nếu diện tích nhỏ thì sau khi nuôi gà xong, năm sau trồng lại ổi thôi... ;) hihi ;)

Back