Thảo luận Nuôi gà theo hướng trụi lông !

• Thread starter neunhumotnu
  • Ngày gửi
Em có mấy con gà nó nặng hơn 1 kg mà chỉ mới mọc lông cánh thôi à .
Em thấy vui vui nên tính chọn lựa những con trụi lông để nuôi lớn rồi cho sinh sản để xem thế nào ?
Gà em nó trụi lông hơn những con gà trong hình này ạ .
images

Gà em nuôi là gà ta nặng hơn 1 kg rồi mà không hiểu vì sao mà mình mẩy nó chỉ có vài cái lông thôi các bác ạ .
Gà em nuôi là gà ta các bác ạ , nó chỉ có vài cái lông cánh .
Mấy con gà em đang nuôi được bắt từ bầy gà ta , bố mẹ điều có lông mà cho ra một ổ gà có một hoặc 2 con trụi lông .
Em muốn hỏi là những con gà trụi lông đó nuôi sinh sản thì tương lai sẽ thế nào ạ ?
Gà em đang nuôi là gà ta .
Chân thành cảm ơn .

Em thấy vui vui nên tính chọn lựa những con trụi lông để nuôi lớn rồi cho sinh sản để xem thế nào ?
images

Gà em nuôi là gà ta nặng hơn 1 kg rồi mà không hiểu vì sao mà mình mẩy nó chỉ có vài cái lông thôi các bác ạ .
Mấy con gà em đang nuôi được bắt từ bầy gà ta , bố mẹ điều có lông mà cho ra một ổ gà có một hoặc 2 con trụi lông .
Em muốn hỏi là những con gà trụi lông đó nuôi sinh sản thì tương lai sẽ thế nào ạ ?
Chân thành cảm ơn .
sao giống gà ta lai nòi chứ k phải gà ta rặc vậy ?

sao giống gà ta lai nòi chứ k phải gà ta rặc vậy ?
Hình minh họa bạn ơi .
Còn gà mình là gà ta nhưng có con nở ra rồi lớn lên mà chẳng có cộng lông nào cả .
Không biết nuôi gà ta ít lông thì ra sao nhỉ ?
Mà hình như ít lông thì mau lớn lại chắc thịt thì phải .

Hình minh họa bạn ơi .
Còn gà mình là gà ta nhưng có con nở ra rồi lớn lên mà chẳng có cộng lông nào cả .
Không biết nuôi gà ta ít lông thì ra sao nhỉ ?
Mà hình như ít lông thì mau lớn lại chắc thịt thì phải .
ak , sao k chụp thực tế mà minh họa ? ở nhà mình cũng đang nuôi gà lông trụi như bạn nói đó , đặc điểm là ít lông nhanh lớn , lông ra đủ khu gà 4thang tuổi !!!!

ak , sao k chụp thực tế mà minh họa ? ở nhà mình cũng đang nuôi gà lông trụi như bạn nói đó , đặc điểm là ít lông nhanh lớn , lông ra đủ khu gà 4thang tuổi !!!!
Mình không có điện thoại hay gì để chụp ảnh bạn à .
Nên lấy tạm hình trên mạng . Bạn nuôi nhiều gà trụi lông này không . Thấy thế nào ?
Mình có 4 con à mà nó chỉ có lông cánh thôi với vài cái lông tơ nữa , nhìn vui lắm .

Một nửa à sao em ko lấy cái lap của e ra chụp mấy con gà cho thực tế để mấy anh còn vào bàn loạn.
Thực ra từ gà ta là không chính xác miền trung gọi là gà kiến, còn gà ta chỉ mang nghĩa đen nhầm đánh lạc hướng của các trại giống. Như con gà ri miền bắc và gà J dabaco đều đọc là ri.
Chỉ có phân biệt là gà lai hay gà thuần
Chứ gà nào ko có tên là họ gọi gà ta vậy đó.
Quay lại chủ đề những con gà mà chủ top nói bị trụi lông đó là những con gà đột biến trong bầy nhân gian gọi là gà cồ
Đặc điểm là lúc nhỏ ít lông hoặc chỉ vài sợi lông , rất nhanh lớn sau trưởng thành thì đầy đủ lông và toàn là con trống.
Còn bố mẹ pha chọi thì khỏi nói nhé

Thế làm sao chọn được con gà mái để làm giống ?

Chắc phải coi lại "ông bố" của "lũ trẻ" này quá! :p
Gà trụi lông thường nhanh lớn. Tuy nhiên, những vùng có khí hậu lạnh thì không nên phát triển - nhân đàn loại giống này bạn à!

Giống ghà không lông đã được tạo ra để nuôi ở những vùng khí hậu khô cằn, nóng bức. Có lẽ giống này phù hợp nhất ở đồng bằng miền trung nước ta. Không biết hiệu quả thế nào, nhưng không mất công vặt lông.

images

Chân thành cảm ơn .
Chắc là nó khoả thân ấy mà

Chắc phải coi lại "ông bố" của "lũ trẻ" này quá! :p

Nói vui thế thôi chứ từ trước giờ motnua có nuôi con gì đâu . Dê bò gà trâu vịt heo chó ngỗng ngan chim le le cuốc ...con nào motnua cũng có nuôi nhưng nuôi trên agriviet :D

Mình cũng không biết . Còn miền bắc mùa đông thời tiết gió lùa với nhiệt độ xuống ở mức 10 độ thì ta thả nó ra vườn thì thế nào nhỉ ? Bạn biết không ? Chắc con gà trụi lông này nuôi ở miền nam là thích hợp nhất .

mình nghĩ mua đông k nên nuôi loại này vì khá mạo hiểm. mình thì k có kinh nghiệm nhiều mình chỉ nói những gì mình suy luận thôi

Back