nuôi gà tre hay gà lông?

chào các bác !
em ở bảo lộc -lâm đồng,nay e có dự tính nuôi mấy con gà để cho vui với bán
e dự định nuôi gà tre lai mỹ hoặc gà lông
e phân vân chưa biết chọn loại nào
gà tre:
trọng lượng thấp=>nếu gà không đẹp thì làm thịt cũng không đoực nhiều
dễ mua giống vì giá gà mua cũng không cao bằng gà lông
bán dễ hơn vì 1 con gà tre thông thường có giá thấp hơn so với gà lông giá khoảng 350k là có thể bán dc rồi
gà lông:
trọng lượng cao=>nếu gà không đẹp thì làm thịt cũng ok
mua giống giá cao
khó bán vì e thấy cơ bản 1 con gà lông phải bán với giá trên 500k mới bằng vốn
ai biết về đặc điểm của từng loại gà thì giúp e chút nhé
em cảm ơn

Gà lông hay tre thì cũng như nhau thoi mấy bác. Quan trọng là hay dỡ.

nuôi gà đá mà nghĩ tới thịt là rớt từ vòng gởi xe rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nuôi gà đá mà nghĩ tới thịt là rớt từ vòng gởi xe rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Thật ra e đâu có đá gà đâu,chỉ là nhà co mảnh đất nhỏ nuôi cho vui theo kiểu bầy đàn rồi bán giá rẻ cho a e chơi thôi mà,ở gần nhà co 1 người cũng làm vậy , hỏi người ta thì họ nói rất hay nhưng e biết ông này nói không chuẩn nên ko muốn hỏi nữa !

Thật ra e đâu có đá gà đâu,chỉ là nhà co mảnh đất nhỏ nuôi cho vui theo kiểu bầy đàn rồi bán giá rẻ cho a e chơi thôi mà,ở gần nhà co 1 người cũng làm vậy , hỏi người ta thì họ nói rất hay nhưng e biết ông này nói không chuẩn nên ko muốn hỏi nữa !

nếu nuôi đá thì phải lựa chon con giống tốt cha mẹ bổn đã ra chiến trường cản gà ra sau này gà con còn chơi đc còn bạn chỉ cản theo kiều bầy đàn thì sau này gà con ra thứ nhất : khó bán vì đá gà ăn tiền chứ k phải đá ăn lá mít.
thứ 2 : nếu có bán thì cũng k đc giá cao.

mình phải xác định mục đích mình nuôi là gì đừng gom chung 2 thứ lại ( bán gà đá k mà bán k đc bán gà thịt thì thua rồi, nói thật nếu gà có bổn bang đá cựa tốt thì k phải hình dáng mà quyết định con gà đâu ).

còn về gà tre và gà nòi nên nuôi con nào ??? tùy cầu thì sẽ có cung. bạn ở đâu nhưng nghe nói là k phải ở sài gòn rồi. trong sài gòn ngta thích chơi gà tre nhiều hơn gà lông ( nuôi diện tích ích và có đem đá thì cũng mau lụm bạc hơn gà lông ). bạn đừng nghĩ gà tre thì rẻ còn gà lông thì mắc nhé suy nghĩ theo bán thịt thì bạn đúng.. gà tre có bổn bang tốt xái cựa tốt gà còn zin 8>10 tháng 2>4tr 1 con là bình thường.

con mái tre này 8 lạng có người trả mình 2tr nhưng mình k bán....

File đính kèm

146 KB · Lượt xem: 13
Last edited by a moderator:

Back