Thảo luận Nuôi giun quế

• Thread starter HoanVt
  • Ngày gửi
Có bác nào đã từng nuôi giun quế ko nhỉ?cho em học hỏi cách nuôi ạ (từ quy trình làm chuồng nuôi,thức ăn và cách thu hoạch...).
Thức ăn giun quế ngoài phân bò có thể dùng phân gà được ko ạ.
Có ai nuôi giun quế ở Bà rịa Vũng Tàu ko?có thể bán cho em ít giống nuôi thử ko ạ.
Em xin trân thành cảm ơn!

Có bác nào đã từng nuôi giun quế ko nhỉ?cho em học hỏi cách nuôi ạ (từ quy trình làm chuồng nuôi,thức ăn và cách thu hoạch...).
Có ai nuôi giun quế ở Bà rịa Vũng Tàu ko?có thể bán cho em ít giống nuôi thử ko ạ.
Em chào các bác...em nuôi giun quế quy mô nhỏ thôi,khoảng 3m2,nuôi đủ cho mấy con gà chọi thôi,nếu mở rộng quy mô cũng đc nhưng bận quá.trong quá trình nuôi e thấy cũng dễ thôi,nhà ko nuôi bò nên em xin nhà hàng xóm,nuôi có 3 con lợn phân cũng đủ cho giun thôi...lưu ý các bác ko cho giun ăn phân gia cầm nhé vì có lẫn nước tiểu ,PH ko hợp với giun,giun bò chỗ khác hoặc chết...che nắng che mưa...chuột,cóc,ếch nhái,kiến là những con thiên địch của giun...mùa đông thì 5 hôm cho ăn 1 lần,mùa hè chỉ 3 hôm là giun ăn hết,đổ thành từng mô cho giun ăn...lấy phân lợn,phân bò thì các bác tách riêng nước tiểu ra nhé,ngâm phân vào bể hoặc thùng chứa lớn để phân ở dạng sền sệt đừng loãng quá...lưu ý những ngày nắng nóng mái che phải đủ mát...em chỉ chia sẻ một vài lưu ý vậy thôi,còn chuồng nuôi cũng ko phưc tạp lắm bác có thể lên Youtube xem là làm đc ngay thôi....chúc bác thành công !!!

Mua giông sao vây bac mua sinh khôi hay kg.e cung muôn nuôi ma khu vưc vinh phuc ko thây ai ban giông

mình đang chuẩn bị trại nuôi đây, đang cần 2 tấn giống sinh khối, AC nào ở Gần Đồng Tháp cho giá nhé, khoảng cuối tháng 9 này thả giống

mình có hỏi nhiều trại giống, giá dao động 10k -15k/kg, tùy theo uy tính trại bạn oi

1m2 cần bao nhiu kg sinh khôi vây ban.cam ơn

theo trại giống hướng dẩn cần 20kg/m2
Mình đang chuẩn bị 100m2 nên cần 2 tấn đây

bán trùn quế giống tại hà nam lh :0911.047.988 vận chuển toàn miền bắc , nhận bao tiêu đầu ra

Chuyển cho mình 200kg ra tp Hưng Yên nhé
Ok.hung yen.toi da tung o day 5 nam.neu ban muon mua hay lien lac cho toi toi se gui xe ra cho ban.ngay sua toi da tung song tai khoai chau hung yen 5 nam.
Ok.hung yen.toi da tung o day 5 nam.neu ban muon mua hay lien lac cho toi toi se gui xe ra cho ban.ngay sua toi da tung song tai khoai chau hung yen 5 nam.
Nhà bạn có gần ngã ba đồng văn

Nhà bạn có gần ngã ba đồng văn
Tại tp, Hưng Yên. Trại bò thịt ngay cầu Yên Lệnh. Đt 0904339111

Tại tp, Hưng Yên. Trại bò thịt ngay cầu Yên Lệnh. Đt 0904339111
Ak.ban o gan cau yen lenh ha.the thi van chuyen giun don gian thoi.neu ban
tin tuong.minh co the bán giun cho bạn.vận chuyển đến tận nơi.bạn nuôi nhiều bò quá.có thể nói la môt ông chủ lớn về bò.ngày xưa tôi học sư phạm kỹ thuật hưng yên nên đường đi ở đấy tôi cũng biết kha khá.rất vui nếu đc hợp tác làm ăn

Ak.ban o gan cau yen lenh ha.the thi van chuyen giun don gian thoi.neu ban
tin tuong.minh co the bán giun cho bạn.vận chuyển đến tận nơi.bạn nuôi nhiều bò quá.có thể nói la môt ông chủ lớn về bò.ngày xưa tôi học sư phạm kỹ thuật hưng yên nên đường đi ở đấy tôi cũng biết kha khá.rất vui nếu đc hợp tác làm ăn
Chuyển trước 200kg, giun ăn lần đầu thanh toán tiền. Vì cần tăng diện tích nhanh nên có thể lấy hàng tấn giống

Vậy thì bán kiểu nào? Và điều gì khẳng định giống của bạn sống được?
Làm ăn quan trong la chữ tín.minh cung cấp giống cho nhiều người từ các mọi nơi.giống tốt..quan trọng la chuồng trại thức ăn và cách chăm sóc của bạn thôi.

Back