EM mới vao Diễn Đàn . thấy các bác lo về chi phí chăn nuôi quá em xin đóng góp tý đc ko ạ .
nuôi theo thức an Công nghiệp rất đắt . cho nên bà con mình tự tìm ra CT tự chế biến T.Ă . sao cho giá thành rẻ nhất . nếu ko phải các bác dừng ném gạch em nhé .
1 . gia Nguyen lieu ; ( ở quê em nhé )
Ngô ; 5k 1kg
sắn ; 3k 1kg
cám gạo ; 4k 1 kg
men vi sinh : 70 k 1 kg
CT cua em : 60 kg Ngô * 50
40 kg sắn * 30
50kg cam gạo * 40
1 kg NN1 * 70 ( men u vi sinh NN1 70k? 1 kg)
50 L Nước
tổng coongjj ; được 200kg TĂ . chi phí hết 690k
vậy 1 kg TĂ trộn = 3450đ .
phối trộn với TĂ đậm đặc . tỷ lệ 1/6 >>> 1 kg CN + 6 kg tă ( tự trộn) =7kg
tă CN giá 10k /1kg . tă (tự trộn) 3,5k?1kg
vay ta có 10k+(3,5*6)=10k + 21K = 31k trên 7kg tă
vậy 1kg tă chuẩn là : 31:7 =4,4k/ 1kg
Lợn vẫn tăng trọng bình thường mong các bác góp ý
nuôi theo thức an Công nghiệp rất đắt . cho nên bà con mình tự tìm ra CT tự chế biến T.Ă . sao cho giá thành rẻ nhất . nếu ko phải các bác dừng ném gạch em nhé .
1 . gia Nguyen lieu ; ( ở quê em nhé )
Ngô ; 5k 1kg
sắn ; 3k 1kg
cám gạo ; 4k 1 kg
men vi sinh : 70 k 1 kg
CT cua em : 60 kg Ngô * 50
40 kg sắn * 30
50kg cam gạo * 40
1 kg NN1 * 70 ( men u vi sinh NN1 70k? 1 kg)
50 L Nước
tổng coongjj ; được 200kg TĂ . chi phí hết 690k
vậy 1 kg TĂ trộn = 3450đ .
phối trộn với TĂ đậm đặc . tỷ lệ 1/6 >>> 1 kg CN + 6 kg tă ( tự trộn) =7kg
tă CN giá 10k /1kg . tă (tự trộn) 3,5k?1kg
vay ta có 10k+(3,5*6)=10k + 21K = 31k trên 7kg tă
vậy 1kg tă chuẩn là : 31:7 =4,4k/ 1kg
Lợn vẫn tăng trọng bình thường mong các bác góp ý