nuôi ngan bằng đệm lót sinh học

• Thread starter nhanong
  • Ngày gửi
em đang nuôi 100 ngan pháp,thấy mấy đồng chí này thải ra nhiều phân quá.em tính đàn sau nuôi thử bằng đem sinh học nhưng chưa biết thế nào,ở khu vực gần nhà em cung chưa thấy ai áp dụng,em có mấy vấn đề muốn hỏi mong các bác đi trước giúp:
ngan có thể nuôi nhốt hoàn toàn dc k,diện tích chuồng thế nào thì phù hợp?
nuôi bằng đệm sh thì phun thuốc khử trùng,ngan uống kháng sinh,thuốc trị bệnh... có hỏng đệm k?
nge nói đêm sh sử dụng được từ 6-12 tháng,nuôi ngan chỉ 2,5 tháng,nếu đệm còn tốt thì có nuôi đc nữa không?
.......?
mong các bác thông cảm cho những câu hỏi ngớ ngẩn của em nha.em ở " trong rừng " cho nên dân trí thấp lắm.hj.
mong các bác chỉ giáo.em xin chân thành cám ơn

em đang nuôi 100 ngan pháp,thấy mấy đồng chí này thải ra nhiều phân quá.em tính đàn sau nuôi thử bằng đem sinh học nhưng chưa biết thế nào,ở khu vực gần nhà em cung chưa thấy ai áp dụng,em có mấy vấn đề muốn hỏi mong các bác đi trước giúp:
ngan có thể nuôi nhốt hoàn toàn dc k,diện tích chuồng thế nào thì phù hợp?
nuôi bằng đệm sh thì phun thuốc khử trùng,ngan uống kháng sinh,thuốc trị bệnh... có hỏng đệm k?
nge nói đêm sh sử dụng được từ 6-12 tháng,nuôi ngan chỉ 2,5 tháng,nếu đệm còn tốt thì có nuôi đc nữa không?
.......?
mong các bác thông cảm cho những câu hỏi ngớ ngẩn của em nha.em ở " trong rừng " cho nên dân trí thấp lắm.hj.
mong các bác chỉ giáo.em xin chân thành cám ơn
Bạn nên sử dụng đệm lót sinh học cho ngan để giảm mùi hôi hối , sử dụng được phân sau thời gian ủ ,giảm một số bệnh cho vật nuôi. bạn nên sử dụng đệm lót bằng trấu hoặc mùn cưa phun cùng chế phẩm S.EM . hiệu quá rất tốt
»
Có thuốc diệt rùi, không biết phun vào sẽ thế nào ah :)
Chế phẩm sử dụng cho đệm lót có bản chất là vi sinh vật nên thuốc diệt ruồi có khả năng làm chết các vi sinh vật trong đệm lót ạ .nếu có gì thắc mắc bạn có thể gửi câu hỏi vào địa chỉ haobui187@gmail.com

Last edited by a moderator:
Mấy tiền bối đã sử dụng đệm lót sinh học cho mình hỏi trung bình một m2 như thế thì cần bao nhiêu trấu. Mình có tầm chục mét vuông chuồng muốn nuôi ít gà để ăn dần nhưng không biết nên mua bao nhiêu bao trấu tương ứng...

Back