Nuôi rùa năm 2016

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Con rùa hiện nay đăng nằm vào chót đỉnh của núi cao , nó có thể lăn qua hướng khác. Nếu nó không đứng lại được hoặc thụt lại 1 bước. Thì nó sẽ
lăn xuống sườn núi khi nó cố bước tới . .
-Lý do giá rùa thịt chưa có dấu hiệu giảm, nhưng giá trứng rùa lại cao , cao với mức tôi chưa từng thấy.
* Có phải đây là vào thời điểm giống như giá trứng rắn ráo trâu đạt 300k/trứng không? Nếu giống như thế thì con rùa nó sớm dẫm trên bước chân của 1 vài con khác, chẳng hạn như con rắn ráo trâu.
Theo suy tính của tôi, rùa chưa thấy nuôi đại trà và ít người nuôi thành công, nhưng tại sao giá trứng như thế????? Đây là câu hỏi tôi chưa lý giải được.
- Con rùa rất khó nuôi
1- Nuôi dể chết vì chưa có thuốc ngừa trị và thầy thuốc chuyên khoa.
2- Rùa nuôi rất chậm lớn, vì thế thịt rùa có rất ít trên thị trường. Thế vẫn còn khan hiếm
3- Rùa nuôi đã khó rồi , nhưng về sinh sản lại khó hơn. Nuôi rùa đẻ để có con con tăng đàn là khó rồi. Huống chi có con con để bán giống. ...
- Vì những cái khó trên theo tôi thì giá rùa chưa tàn lụi nhanh như các con khác.
- Nhưng tại sao anh em phương Bắc lại mua trứng cao ngất ngưỡng thế này. Giá trứng rùa cao, làm cho người nuôi rùa ám ảnh chăng. Hay đã quá lo âu vì đã từng thấy diễn ảnh của rắn ráo trâu và các con khác?
Thees thif maafm rawng baay chuwf?

Rọi cũng như rọi trứng gà vịt thôi. Trên thị trường có bán loại đèn pin cực sáng. Che kín lại chỉ cho ánh sánh chiếu 1 phần nhỏ vào trứng là thấy ngay trứng có cồ là có chỉ máu. Nếu ấp thì trứng có mạng nhện màu đỏ ( chỉ máu) bao trùm trứng. Gần nở trứng tối nhưng không đen thui.
Nuôi nuôi khó, chậm lớn, đẻ khó, đẻ được khó có cồ, rồi đến ấp cũng rất khó .. Nói chung nhân giống con rùa khó hơn ba ba gấp chục lần
Rùa rang muối là món nổi tiếng ở Miền Tây . Nhưng con rùa để làm món này là rùa 3 Gờ - rùa này chỉ ăn : ốc , giun , cá , tôm _ con đã tập được rùa ăn cả thằng lằng ( thạch sùng ) có khi thấy nó ăn cả gián ( thả vào hồ cho cá Tai Tượng ăn ) , cào cào . Nhưng đúng như chú Xuân Vũ nói : rùa cũng chẳng phải dễ nuôi : nếu không kĩ lưỡng vào tạo lập môi trường tương tự như tự nhiên thì nó cũng dễ bị bệnh - chết . Nó rất dễ bị hỏng mai nếu không có chỗ hong khô mai - và hỏng mai là tiêu đời con rùa . Con có đàn rùa nuôi sưu tầm 6 con và đã chôn 2 con vì bệnh hư mai do lúc đầu nuôi chưa có kinh nghiệm | giờ thì khá ổn rồi . Nhưng con chưa biết nuôi rùa cạn ( rùa núi ) như thế nào . Ở nhà đang nuôi 3 con chó nên không dám nuôi rùa cạn vì con gì đi lạc vào nhà hoặc vườn của con là chó xúm lại vật chết hết .

Rùa núi vàng rất dễ nuôi, vì đây là gióng rùa cạn. Có chỗ uống nước , chỗ kín để núp là tốt rồi. Nhưng rất là chậm lớn đó, thức ăn thích ăn thực vật, nhưng thỉnh thoảng cũng ăn thịt cá
bàn luận tiếp cho sôi nổi các bác ơi, con rùa là vật nuôi hot từ 2 năm nay sẽ ko chìm nhanh vậy đâu, có thể nói là ko thể chìm đc nữa. vì đó là giá sàn của nó rồi. dù thế nào cũng ko thể tin đc giá rùa duới 250k 1kg đâu( trừ con tai đỏ nhé). với giá vây dân tq khỏi nuôi. chỉ nhập vn thôi là tiền ko..
Ngoài rùa tai đỏ ra, giá 250k/kg có đây nha, nhưng đó là những giống rùa không được mấy quan tâm

Rùa núi vàng rất dễ nuôi, vì đây là gióng rùa cạn. Có chỗ uống nước , chỗ kín để núp là tốt rồi. Nhưng rất là chậm lớn đó, thức ăn thích ăn thực vật, nhưng thỉnh thoảng cũng ăn thịt cá

Ngoài rùa tai đỏ ra, giá 250k/kg có đây nha, nhưng đó là những giống rùa không được mấy quan tâm

có là tất nhiên bác à, 3G. thậm chí mua đúng thì pukin cũng có cả. cao hơn chút thì răng.núi vàng, HLD...

Bác XuanVu thấy con chim công thế nào? Bác làm một Top về con này cho ACE tìm hiểu đi.

Chim công là loài chim đắc giá, nhưng không đắc hàng. Vì người nghèo không dám mơ đến mua về chơi. Người giàu mới dám nhưng cũng ít thôi. Vì thế nếu chim công được nuôi rộng rãi thì nó sẽ bị thất bại như các con khác, nếu nó không chịu hạ giá. Nuôi công đầu tư hơi nhiều, về nuôi thì cũng không có gì khó. Đây là giống chim quí , dành cho quí tộc chơi nếu đang hiếm.
Chim công không phải là con bình thường, nếu có topic nói về nó chỉ để đọc chơi chứ ít ai dám làm.
Vì hiện nay ít ai nuôi nên giá của nó thế thôi. Mấy năm về trước chim công Trung Quốc giá của nó cao hơn gà tây 1 tí thôi à. Bây giờ nguời sợ nó rồi.

Rùa này là rùa j các bác .. có giá trị ktế ko

Mạng lag quá .. enhầm nên tag ảnh nhìu .. sory các bác nhé

Rùa này là rùa j các bác .. có giá trị ktế ko

Mạng lag quá .. enhầm nên tag ảnh nhìu .. sory các bác nhé

rùa 4 mắt, giá cũng tàm tạm ko cao, dân nuôi kiểng nhiều
Giá rùa đang nhảy múa ?

giá rùa ko có nhảy múa gì cả, chỉ là bị làm giá thôi, tốt nhất bác cứ nghĩ sen vàng 500k 1kg thì mua đc, hàng rừng. hàng nuôi thì giá cao hơn. 800-900k 1kg tq nó bán cũng giá đó, nhập qua để tốn công à. sen vàng, rùa câm, hay pukkin.... bên đó nuôi cả biển... ai quan niệm tq bên đó nuôi ko qua đc mùa đông là sai lầm.

Nếu thị trường tiêu thụ k phụ thuộc vào TQ nữa thì dân chăn nuôi mình mới có cơm ăn dài dài .

rùa 4 mắt, giá cũng tàm tạm ko cao, dân nuôi kiểng nhiều

giá rùa ko có nhảy múa gì cả, chỉ là bị làm giá thôi, tốt nhất bác cứ nghĩ sen vàng 500k 1kg thì mua đc, hàng rừng. hàng nuôi thì giá cao hơn. 800-900k 1kg tq nó bán cũng giá đó, nhập qua để tốn công à. sen vàng, rùa câm, hay pukkin.... bên đó nuôi cả biển... ai quan niệm tq bên đó nuôi ko qua đc mùa đông là sai lầm.
500k/kg kiếm o đâu ra

quá nhiều chỗ bán, chịu khó là sẽ ra, mua dân nuôi luôn, mới tháng trước mua đc thêm 3 con nữa, hàng nhỏ luôn, thường đa số hàng nhỏ giá sẽ cao hơn, 1 con 1kg5 giá 700k, 2 con 1 con trọng lượng 800g giá cả 2 là 900k... đừng có tin giá con đất lớn cao vậy..
500k/kg kiếm o đâu ra

Thành ơi có trứng rùa sen vàng không? nếu có thì alo nhé. Giá cũng tạm được đó. Nếu không có sen vàng sen đen cũng được, nhưng nó đen đũi hơi vàng .
Con rùa đang ăn trong thao là Ok đó

Thành ơi có trứng rùa sen vàng không? nếu có thì alo nhé. Giá cũng tạm được đó. Nếu không có sen vàng sen đen cũng được, nhưng nó đen đũi hơi vàng .

dạ hi hi

Anh Tấn Thành có bán Rùa Vàng đó không ? Gửi giá vào hộp thư giùm em nha .

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nuôi rùa núi vàng
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • nuôi rùa
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • nuôi rùa sen vàng
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • NÓI VỀ CON RÙA
    • Thread starter Xuan Vu