nuôi rùa

• Thread starter hangpt_86
  • Ngày gửi
xin chào
Mình có nuôi một em rùa, mình nghĩ nó là rùa cạn nhưng không biết nó thuộc lạo rùa gì trông giống giống rùa sa nhân.
Hôm nào mình up ảnh của em nó lên, ai biết về rùa có thể trả lời giúp mình nha

rùa núi vàng số lượng lớn mua alo 0914738291

Bác cho hỏi con rùa núi viền nó ăn gì ? em nuôi 2 con mỗi con 2.5 kg mà chẳng thấy nó ăn gì cả. mua được hơn 2 tháng rồi .sót ruột quá !

rùa núi viền ăn nấm ,mộc nhĩ ,măng và 1 số loại thực vật khác,bác muốn tìm hiểu về các loài rùa thì bác xem bài rùa đầu to và rùa câm bên mục cá cảnh nhé

Cảm ơn bác Minh-Phuong. em sẽ thử xem thức ăn mới này vậy .
......................................
Trang trại Thái Bình
cung cấp nhím giống, nhím choai, nhím sinh sản tại Hà Nội
Tel : 0912772559

bác quanthaingocson có chuyển đc rùa về Huế ko, phí vận chuyển là bn?

minh cung thich mot em rua nua,nhung kg biet co kho nuoi khong?ai biet tư vấn cho mình với

mình mới nuôi một con rùa hộp 3 vạch nhưng không biết nên nuôi nước hay nuôi cạn,và không biết có nuôi một đôi được không?bạn nào biết thì làm ơn chỉ dùm mình cả thức ăn của nó là gì nhé,

mình mới nuôi một con rùa hộp 3 vạch nhưng không biết nên nuôi nước hay nuôi cạn,và không biết có nuôi một đôi được không?bạn nào biết thì làm ơn chỉ dùm mình cả thức ăn của nó là gì nhé,

RÙA HỘP 3 VẠCH TRỊ GIÁ MẤY TRĂM TRIỆU 1 KG,CÓ ĐÚNG RÙA CỦA BẠN LÀ 3 VẠCH KHÔNG

RÙA HỘP 3 VẠCH TRỊ GIÁ MẤY TRĂM TRIỆU 1 KG,CÓ ĐÚNG RÙA CỦA BẠN LÀ 3 VẠCH KHÔNG
mình mua và hỏi người bán thì được cho biết như vậy,trên lưng nó cũng có 3 vạch rất rõ ràng,mình cũng tra cứu trên mạng nhưng hình ảnh không rõ nét lắm, mình ko biết có nhầm với loài rùa nào cũng có 3 vạch ko (ở giữa sống mai và hai bên).Mình mua chỉ có 50k/con,

mình mua và hỏi người bán thì được cho biết như vậy,trên lưng nó cũng có 3 vạch rất rõ ràng,mình cũng tra cứu trên mạng nhưng hình ảnh không rõ nét lắm, mình ko biết có nhầm với loài rùa nào cũng có 3 vạch ko (ở giữa sống mai và hai bên).Mình mua chỉ có 50k/con,

bạn phải cho ảnh thì mới biết nó là rùa gì.Ba vạch ko thể nhầm với con khác dc đâu!

rùa bỏ ăn

rùa mình là rùa cạn, mặc dù không biết là giống rùa gì nhưng mình có người bạn làm kiểm lâm trên Đaklak bắt nó về từ rừng nên người đó nói nó là rùa cạn, mình nuôi nó 1 năm rồi, lúc đầu cho nó ăn rau, ca rốt sau này thì mình phát hiện nó rất thích ăn chuối và dưa hấu.....nhưng không hiểu sao cách đây mấy ngày rồi mình bỏ cái gì vào nó cũng ko ăn cứ bò ra ngoài chui xuốg mấy cái gầm chạng để ngủ, mấy lần mình đem nó ra bỏ vào tolet để nó ăn nhưng nó đều không thèm để ý gì đến thức ăn cả chỉ nằm 1 góc thôi...khôg thấy biểu hiện bất thưởng gì trên cơ thể... ai có kn nuôi rùa giúp mình với...thanks

Huấn luyện thì em ko biết nhưng nuôi rùa thì có lẽ dễ nhất trong các con vật mà em đã nuôi . Đối với người nuôi rùa đỉnh nhất là làm sao nó Đẻ và ấp nở được mới là giỏi . Còn vỗ béo thì đơn giản lắm vì anh nuôi chơi cảnh nên anh chỉ cần nuôi supper worm là vỗ béo được nó , hoặc anh nuôi Dế cho nó ăn là ok . Nhà nhiều gián bắt gián cho nó ăn là nó lớn ngay . Em nuôi rùa mùa đông ở miền bắc em nuôi Sâu tự nhiên .
Cách làm như sau: Lấy hạt cải củ gieo mật độ dày đặc .sau vài ngày bướm sâu xanh sẽ đẻ và phát triển cực nhanh trong những luống rau cải này . Việc làm cuối cùng là bắt từng con to nhất cho vào bể cá . Một con rùa chỉ cần trồng 5 thùng xốp rau cải để dụ sâu . mỗi thùng gieo cách nhau 3 -5 ngày cứ thế quay vòng rùa ko bao giờ thiếu sâu để ăn . Cách làm này chỉ làm được trong mùa đông và mùa xuân ( ở miền bắc ) vì thời gian này có nhiều bướm sâu xanh - miền nam em ko biết :D

Còn nuôi số lượng lớn trong ao ( nuôi rùa để xuất khẩu ) thì nuôi giòi trong những chiếc thùng ở mép ao . Người nuôi để giòi phát triển tầm 6-8 ngày khi các thùng hết thức ăn giòi sẽ bỏ ra ngoài và rơi tõm xuống ao . rơi cả ngày lẫn đêm đàn rùa cứ lởn vởn quanh đó mà tợp thôi . Em đã được đi thăm quan một mô hình nuôi rùa ,ba ba kiểu ấy cách đây 3 năm . Nhìn thích lắm
Bác nuoide lám chiêu thật, mà toàn chiêu độc không thôi à. Để khi nào có điều kiện em làm thử nhé

Cái đó là kinh nghiệm nhà nông đó bác.
Rừng càng già càng cay mà bác :D

xin chào
thời gian vừa rồi mình bận quá, không vào diễn đàn mấy.
Mình post ảnh em rùa của mình lên, mọi người xem hộ mình là rùa gì nha

đây là rùa cạnh.giá hiện giờ là 1trieu2 1 kg.hàng này rất nhiều, anh em nào cần mình sẽ cung cấp

Con này là rùa sa nhân,khó nuôi và giá cũng chỉ 5-600k/kg.Có nhiều nơi ng ta bắt dc gọi là rùa thần,rùa vàng?Thật buồn cười!

Có ai có thể cho em 1 con để em nuôi chơi ko ạ ?

Last edited by a moderator:
có vài em cần chuyển chủ ,muaruahue cần thì liên lạc mình nhé

Last edited by a moderator:
Bài viết có nội dung tương tự

Back