Nuôi trồng gì để thu nhập 20-30 tr một năm ?

• Thread starter nhinvenongnghiep
  • Ngày gửi
Nhà mình có mảnh đất rộng khoảng 3.000 m2, đất sỏi, có hàng rào, có nước giếng, gần đường giao thông, có điện. Mình tích góp có vốn được 50 triệu. Mình muốn bà con diễn đàn hiến kế gì đó để mình có thể thu nhập từ 20-30 triệu một năm. Không biết vậy có tham quá không nữa.hix. Rất mong sự góp ý của mọi người.

luôn thỏ, nuôi gà, nuôi chó, nuôi trâu...trồng cây ko khả quan thì mình nghĩ bác nên chăn nuôi gì đó mà đầu ra ko phải lo ấy, đừng học theo nuôi dế, rắn mối, lươn ko bùn, nhím...lỗ sặc tiết đấy. Mục tiêu 20-30tr một năm thì ko khó đâu. Thân

Nhà mình có mảnh đất rộng khoảng 3.000 m2, đất sỏi, có hàng rào, có nước giếng, gần đường giao thông, có điện. Mình tích góp có vốn được 50 triệu. Mình muốn bà con diễn đàn hiến kế gì đó để mình có thể thu nhập từ 20-30 triệu một năm. Không biết vậy có tham quá không nữa.hix. Rất mong sự góp ý của mọi người.
Thành viên Khánh Hòa nè, Anh @4tthanh , @nhoangcr, giúp anh ấy nhé!

đường giao thông chính hay là đường hương lộ
50tr khởi nghiệp như vậy cũng không lớn.
nhưng cũng không phải là không có hướng
với thu nhập 20...30 tr 1 năm thì quá dể dàng.
nếu có kế hoạch rõ ràng ổn định thì 1 năm sau ban
sẻ có thu nhập cao gấp 2 ...3 lần số đó

Con bò hiện nay cũng đang rục rịch giá, nhưng vẫn còn chấp nhận được. Nuôi trâu, bò + gà vịt là con vật truyền thống không Hot lắm mà cũng không bị đỗ ngã nghiệt ngã. Trâu bò và gà bán tại Việt Nam giá nào cũng bán được, tuy giá không cao hơn những con vật mới.
- Muốn nuôi con vật mới thì mình nên có bàn đạp chắc chắn, là có vốn từ chăn nuôi con truyền thống. Rồi từ đây mới tìm hiểu qua những con vật. Bắt đầu bằng nuôi giải trí, nuôi làm vật cảnh.... Nếu thấy thành công thì mới tăng số lượng.
Con vật mới tốt nhất là con mới hoàn toàn, chứ đừng chạy theo đuôi người ta. -
**** Lưu ý : Đừng nên nuôi những con , đã được quảng cáo như: Nuôi con này làm giàu, muốn làm giàu nên nuôi con này, thành tỷ phú ... V... V... Hãy tránh xa những con đó ra càng xa càng tốt.

Có đất thì phải trồng cây - dù là cây cỏ củng phải trồng cho được
Tôi nghĩ bạn lấy tiền mua đất - nâng nền - nuôi gà công nghiệp + bò - cải tạo đất

Từ đất trồng tươi tốt - ban sẽ trồng cây - tạo nền tản cho chăn nuôi

Nuôi con vật gì ăn những thứ cây mình trồng ra - thì ko bao giờ lỗ

Còn vấn đề tiền nhiều ít - thì từ từ củng có - thua keo này ta bài keo khác - rồi củng có keo hốt bạc

Tôi thấy bạn nên cải tạo đất - trồng rau ,củ , cây ăn quả ngắn ngày - lấy ngắn nuôi dài - thu nhiều hay ko từ cái nuôi dài ấy - mà muốn nuôi dài thì phải nuôi ngắn - muốn nuôi ngắn thì phải lấy cái tự có - muốn có cái tự có thì đầu tư cải tạo đất đi

Củng như con người mà ko đầu tư tạo 2 cánh tay - cứ lo tạo trí nảo làm gì khi 2 cánh tay thì ko có .

cho em hỏi bác chủ thớt thêm tí nha!
- bác có phải đi làm hay ràng buộc về thời gian gì không?
- bác có vợ con gì chưa?
- chỗ bác ở có đông dân cư không và thuộc khu vựa nào
Như thế thì mọi người trong diễn đàn mới giúp bác được

bạn muốn kiếm tiền cần biết thị trường của bạn ở đâu đã
nếu có đất, đúng là nên cải tạo đất đã, để trồng trọt một số thứ, và tạo cơ sở ban đầu cho chăn nuôi. nếu bạn nuôi nhỏ thì chỉ cần chừng 1000 m2 đất. còn muốn nuôi lớn, thì dùng hết 3000 m2 đất, nhưng vốn thì cần nhiều hơn đấy, chừng hơn trăm trđ đến vài trăm trđ đấy

cho em hỏi bác chủ thớt thêm tí nha!
- bác có phải đi làm hay ràng buộc về thời gian gì không?
- bác có vợ con gì chưa?
- chỗ bác ở có đông dân cư không và thuộc khu vựa nào
Như thế thì mọi người trong diễn đàn mới giúp bác được
chổ mình đông dân cư rồi. Mình làm nn nghỉ được thứ 7, cn.

Bạn có 3 sào (công) đất, có đầy đủ mọi điều kiện cần thiết mà chỉ mong thu nhập 20-30 triệu là quá khiêm tốn. Tôi có thể tạo ra thu nhập gấp 10 lần như vậy.
Nhân tiện cũng nên nói rõ: cần phân biệt thu nhập với lợi nhuận. Thu nhập sau khi trừ chi phí=lợi nhuận...

theo ý kiến của riêng mình thôi nhé! cái này đã và đang làm nên mình mới dám nói! nhưng không biết thị trường chỗ anh ra sao thôi! nhưng có lẽ là hợp với anh!
mình chỉ nói sơ qua nếu anh có hứng thú thì mình sẽ nói tiếp!
Mình thấy anh nên đầu tư mua vài cặp heo rừng lai về nuôi! ít vốn, ít công chăm sóc, ít bệnh tật, thức ăn dễ kiếm và có thể tận dụng thức ăn, giá cả ổn định.
Tuy nhiên năm đầu chắc chắn chưa có lãi! bắt đầu từ năm thứ 2 trở đi mới có.

Bạn có 3 sào (công) đất, có đầy đủ mọi điều kiện cần thiết mà chỉ mong thu nhập 20-30 triệu là quá khiêm tốn. Tôi có thể tạo ra thu nhập gấp 10 lần như vậy.
Nhân tiện cũng nên nói rõ: cần phân biệt thu nhập với lợi nhuận. Thu nhập sau khi trừ chi phí=lợi nhuận...
ý mình là lợi nhuận đó. Bạn có thể chỉ cho mình cụ thể hơn không.
đường giao thông chính hay là đường hương lộ
50tr khởi nghiệp như vậy cũng không lớn.
nhưng cũng không phải là không có hướng
với thu nhập 20...30 tr 1 năm thì quá dể dàng.
nếu có kế hoạch rõ ràng ổn định thì 1 năm sau ban
sẻ có thu nhập cao gấp 2 ...3 lần số đó[/Qsmmình ở cách quốc lộ 1 A 500 mét bạn à. ý mình là lợi nhuận chứ kjông phải thu nhập. Mình viết nhầm.hix

chú tiến. chỗ con có một miếng đất khoản 300m vuông. Con tính thuê lại với giá 2triệu. Vậy con nên trồng cây ngắn ngày nào và nuôi con gì( vì nguời ta chỉ cho thuê có 1 năm thôi) vốn của con chỉ có khoảng 40triệu. Làm sao để trong 1 năm kiếm được khoảng 10 triêu. Mong mọi người giúp với.

Với diện tích đất như vậy mà bác không thu nhập được 20-30 mil 1 năm thì em nghỉ bác không phải nhà nông rồi ạ !

Bò ngoại bữa nay một con hình như hơn 50 triệu đó, bò nội cũng tầm 15 triệu. Mua 2 con bò mẹ nuôi quay vòng 2 năm cũng được 15 triệu mỗi năm. Thêm ít gà nữa chắc đủ tiêu chuẩn

Trồng cỏ
Một công đất (1/10 hecta) cắt được "3,5 tấn bán với giá 700.000 đồng/tấn, trừ chi phí phân bón lãi khoảng 6 triệu đồng/2 tháng (3 lần thu hoạch)"
"Vốn đầu tư ban đầu cho 1.000 m2 cỏ tốn khoảng 1,6 triệu đồng (400 kg cỏ giống). Giá cỏ giống được gia đình bán lại cho nông dân trong vùng mua về trồng là 4.000."

Không biết giá này là giống gốc cỏ hay giống hạt cỏ?

Một công đất mỡi tháng thu nhập 3 triệu, thì một héc ta thu nhập 30 triệu, một năm không dưới 300 triệu.

Cắt cỏ non thế này vừa năng suất, vừa chất lượng, bò rất thích ăn:

http://news.zing.vn/Thu-lai-kha-nho-trong-co-tren-dat-hoang-o-mien-Tay-post490988.html

Back