nuôi vịt siêu thịt 45 ngày

• Thread starter TruyenBentre
  • Ngày gửi
Thời gian qua mình có nuôi vịt siêu thịt. Nhưng mới 3 lứa thôi à. Lần đầu mình nuôi vịt grimaud, 2 lần sau thì nuôi cp. E thấy vịt cp nuôi tốt hơn. THeo mọi người thì thế nào ạ. Sẳn đây anh nào có kinh nghiệm nuôi vịt. Chia sẽ em với. EM cảm ơn nhiều ạ

Thời gian qua mình có nuôi vịt siêu thịt. Nhưng mới 3 lứa thôi à. Lần đầu mình nuôi vịt grimaud, 2 lần sau thì nuôi cp. E thấy vịt cp nuôi tốt hơn. THeo mọi người thì thế nào ạ. Sẳn đây anh nào có kinh nghiệm nuôi vịt. Chia sẽ em với. EM cảm ơn nhiều ạ
45 ngày à ,nhanh vậy ! bác cho ăn như thế nào vậy ,chia sẻ cho e tí !

Tại vịt này là nuôi 45 ngày là đạt thôi ak bạn ơi. Chứ k phải mình nuôi hay gì đâu

e thấy quê e họ nuôi cao lắm là 55 ngày ,nuôi dọc đấy ,e cũng ko hiểu món này lắm ! nhưng 45 ngày là nhanh hơn hẳn ở quê e ! hì

Đổ cám CN ngập đầu cho no ăn 45-50 ngày là dc bán .nhưng...nếu ko dùng chất cấm lông chưa đạt lái nó chê
Đổ cám CN ngập đầu cho no ăn 45-50 ngày là dc bán .nhưng...nếu ko dùng chất cấm lông chưa đạt lái nó chê

Dưới mình thì cp thường 43 -45 ngày là ra ak. Grimaud thi co the len tới 48 ngày. Anh NôngDân36 co nuôi vịt không ạ

Minh trước cũng nuôi vài lứa nhưng giờ nuôi thả ruộng nhà...ít con ăn chơi thôi.

Vịt nuôi ăn thì mình chỉ cho ăn cám gà con 15 ngày đầu sau 15 ngày cho ăn cơm và chuối cây trộn cám bắp kết hợp thả đồg tầm 2,5 tháng là dc ăn và bán cho dân.
Còn trước nuôi mâý lứa bán cho ăn cám cn ko thì 45-50 ngày dc tầm 2k5 2k8 nhưg kêu lái vô nó nhìn thấy nó chê non vì lôg còn kém quá cứ phải tầm 60-65 ngày mới bán dc với lại nuôi 100 con chả lời dc nhiu nên thôi

Mình cũng nuôi nhiều lứa rồi: mình cho thức ăn , lúa ,rau.. nhưng tới 60 ngày mới bán được vịt cái 2,8kg, vịt đực 3,2kg . 45 ngày thì bạn hàng mua trê chiếu lông. Nếu bạn nuôi 45 ngày bán được vậy bạn nuôi thúc lắm rồi

Vịt mà 45 - 47 ngày xuất thì giá xuất thấp hơn 1-2 giá so với vịt nuôi 55 - 60 ngày, vịt đang lớn mạnh bán cũng tiếc ợ. Cơ mà giảm chi phí cám nhiều phết :d.

Back