Nuoi vit troi le le

• Thread starter lequangkhanh
  • Ngày gửi
Mình hiện tại đang ở Bạc Liêu, mình đang trong giai đoạn thành lập mới trang trại nuôi động vật, như: Le le. còng cọc, quốc, cúm núm, chim trĩ, gà rừng...nhưng chỉ không hiểu về thức ăn để cho chim le le sinh sản, vì nuôi le le sinh sản rất khó. Bạn nào có kiến thức và kinh nghiêm về chăn nuôi chim le le sinih sản hay tư vấn giúpi mình biết với.Chân Thành cảm ơn! Số diện thoại của mình là: 0913923086.

Bạn nuôi nhiều loại vậy chắc có kế hoạch phòng bệnh tốt lắm hả bạn? Chỉ mình với:D

Mình hiện tại đang ở Bạc Liêu, mình đang trong giai đoạn thành lập mới trang trại nuôi động vật, như: Le le. còng cọc, quốc, cúm núm, chim trĩ, gà rừng...nhưng chỉ không hiểu về thức ăn để cho chim le le sinh sản, vì nuôi le le sinh sản rất khó. Bạn nào có kiến thức và kinh nghiêm về chăn nuôi chim le le sinih sản hay tư vấn giúpi mình biết với.Chân Thành cảm ơn! Số diện thoại của mình là: 0913923086.
Còng cọc, cúm núm, quốc, chim trĩ, gà rừng thi bạn gặp tôi hay gọi sdt 0907938476 để trao đổi. Những con này tôi nuôi đẻ cho bạn nuôi mệt luôn. Còn Le le thì tôi đang gặp vấn đề khó khăn đây. Lứa trước đẻ ok luôn. Năm sau đẻ chẳng ra gì hết. Nuôi một môi trường như nhau, nhưng không biết sao, kỳ quá, tôi đang đau đầu đây. Sao bạn không nuôi thêm trích cồ nó đẹp và lớn con hơn cúm núm nhiều, và hiện nay nó đẻ cũng đầy nhà luôn nè.
Những con trên nếu bạn nuôi tôi mánh bạn một mẹo, nuôi thả rong như gà vịt,không bay mất. Khỏi cần rào chắn phía trên cho tốn kém hi hi nói thật đấy chứ không đùa.
À mà quên vịt trời cũng nuôi sinh lắm nha bạn, nhưng vẩn có đẻ được tỷ lệ con đẻ thấp. Vịt trời có nhiều giống, có giống nuôi đẻ ra nuôi không hết luôn, có giống nuôi không có con con để bán

--------

Bạn nuôi nhiều loại vậy chắc có kế hoạch phòng bệnh tốt lắm hả bạn? Chỉ mình với:D
Mấy con này là vật mới được nuôi, chưa có bệnh dịch gì hết bạn à, tương lai sẽ có. Vì thế hiện nay chưa có cách ngừa và trị. Nhưng nuôi chuồng trại hợp lý , vệ sinh tốt, tức ăn đầy đủ, có lẻ đây là cách phòng bệnh tốt nhất .

Last edited by a moderator:
Bạn nuôi thả rong như vậy tôi thấy mạo hiểm quá vì chắc có bí quyết gì hay mới dám làm vậy, chứ tôi thì không dám thả ra rồi lở bay hết thì mất cả chì lẩm chài luôn...vậy bạn có thể chia sẽ kinh nghiệm nuôi mà không cần rào chắn này không?

Last edited by a moderator:
Có gì đâu bạn ơi, chuyện thường ngày ở CHỢ mà. Tôi cam đoan với bạn nếu con nào bay tôi sẽ bay theo bắt nó về cho bạn hi hi,,,, nói cho vui vậy thôi, khi nào gặp nhau mình hàn uyên tâm sự nhé.

bác chủ thớt đồng hương với em, nhưng do em ở Bạc Liêu nên chắc ko có đất trống để nuôi như bác, à, có 200m2 phía sau nhà, có sẵn ao thì có nuôi đc mấy chú này ko bác

em thì cứ cắt cánh hoặc buộc mấy cái lông cánh của nó vào hết bay luôn. với cả con gì cho ăn và nuôi từ nhỏ nó thường ko bay đi, như con chim sẻ mình nuôi trong nhà từ bé nó cũng ko bay đi đâu cả

bác chủ thớt đồng hương với em, nhưng do em ở Bạc Liêu nên chắc ko có đất trống để nuôi như bác, à, có 200m2 phía sau nhà, có sẵn ao thì có nuôi đc mấy chú này ko bác
200m2 ao nuôi nhiều lắm đấy trên 100con , quanh ao có bờ ao là chỗ cho chim đứng rỉa lông và nghĩ là tốt lắm rồi.

em thì cứ cắt cánh hoặc buộc mấy cái lông cánh của nó vào hết bay luôn. với cả con gì cho ăn và nuôi từ nhỏ nó thường ko bay đi, như con chim sẻ mình nuôi trong nhà từ bé nó cũng ko bay đi đâu cả

Phải xin một cái hẹn với bác Xuân Vũ thì mới biết được tuyệt chiêu chim le le không bay mà vẫn thoải mái lội tung tăng nhé !!!

Phải xin một cái hẹn với bác Xuân Vũ thì mới biết được tuyệt chiêu chim le le không bay mà vẫn thoải mái lội tung tăng nhé !!!

vụ này hay đây. bác gặp rồi chia sẻ anh em biết tý nhé

re

vụ này hay đây. bác gặp rồi chia sẻ anh em biết tý nhé

Thấy mấy anh chăn nuôi mà em ham quá em cũng muốn nuôi chim trĩ hay gì nó, mà không biết bắt đầu từ đâu cả...xin mấy anh tư vấn giúp với...! thannks.:1^:

Thấy mấy anh chăn nuôi mà em ham quá em cũng muốn nuôi chim trĩ hay gì nó, mà không biết bắt đầu từ đâu cả...xin mấy anh tư vấn giúp với...! thannks.:1^:

Bắt đầu từ việc đến thăm mấy chỗ nuôi những con bạn thích sau đó thì mua lại 1 vài con và xin cách nuôi thế là ngon

Mấy bác chia sẽ cách le le không bay lên đây luôn đi cho anh em học hỏi luôn!

Bài viết có nội dung tương tự
  • Con Le Le
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • Nuôi Le le Sinh Sản
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • Bài Toán Tính Về Nuôi Le Le
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • chim le le
    • Thread starter truongta