nuốn hỏi các bác 1 chút - chim trĩ

• Thread starter ovaodc
  • Ngày gửi
nhà e có đôi trĩ mới lấy về đc 1 tuần nay con trống đã đap mái rồi và con mái có ve đã chịu trống nhưng o e thấy các bác bảo là bây giờ đang là mùa sinh sản vậy mà sao đôi trĩ nhà e vẫn chưa thấy gì
đây là hình ảnh của e nó con trống cựa đã dài khoảng 1 đốt ngón tay út rồi còn con mái thì ngắn hơn

còn đây là ảnh 2 e nó xxx

---------------
mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ dậy cho e
e mới nuôi nên o biết 1 tí nào cả

Last edited by a moderator:
theo mình nghĩ không cần phải mùa là đẻ đâu.năm ngoái mình nuôi chim non đủ 9thang là em nó để khi đó là tháng 9/2009.chim bạn nuôi chưa tới lúc đó thôi.chim trỉ trống của pro có vẽ đã nhiều tuổi rồi

ừ con đấy của mình cựa dài lắm bằng ngón tay út rồi cỡ cũng tầm 1cm

bạn để ý coi , có thể chim đẻ song đã ăn mất trứng , quan sat thời gian chim đẻ tốt nhất vào lúc 8h30 - 11h30 sáng , cá biệt có một số con đẻ sang cuối giờ chiều

o con này chắc là o ăn đâu tại vì mình để trứng mồi trong ổ mà nó co mổ đâu vẫn còn nguyên

nuôi chim gà trên sân thượng hả bác? còn chụp được hình mấy e nó xxx nữa, hay quá, chỉ tiếc là hình hơi mờ. chắc là chim sắp đẻ rồi. theo mình đọc tài liệu, từ lúc trĩ mái chịu xxx đến lúc đẻ khoảng 1-2 tuần.

nuôi e nó trên nóc nhà nên hơi chật mới bắt về đc 2 tuần nay nhưng e trống này ham hố lắm nhảnh ra cái là xx luôn à nhưng vẫn chưa thấy gì cả

Back