Phân biệt gà trống, mái lúc còn trong trứng

• Thread starter thao6649
  • Ngày gửi
Có anh em nào biết phân biết gà trồng hay mái lúc còn trông trứng không vậy? xin chỉ giúp em. Thanks!

vấn đề này thì mình chưa nghe ... bà con nông dân nào có kinh nghiệm về phân biệt trống mái xin chỉ giáo ...

Thật sự nói không được thì không đúng!
Có lần tôi nghe kể lại rằng, bên Pháp có 1 khoá đào tạo cho những chuyên viên chăn nuôi cách phân biệt trống mái = cách soi qua 1 cái máy (giống như máy X- Quang)
Còn đố các bạn :
Khi mình mua 5000 gà đẻ siêu trứng thì người ta giao đúng 5000 mái, không hề sót 1 con trống nào?

Thật sự nói không được thì không đúng!
Có lần tôi nghe kể lại rằng, bên Pháp có 1 khoá đào tạo cho những chuyên viên chăn nuôi cách phân biệt trống mái = cách soi qua 1 cái máy (giống như máy X- Quang)
Còn đố các bạn :
Khi mình mua 5000 gà đẻ siêu trứng thì người ta giao đúng 5000 mái, không hề sót 1 con trống nào?
Mình cũng nghe nói như vậy, sau mấy ngày ấp có thể soi trứng là có thể biết gà trống hay gà mái. Nhưng tới hiện giờ vẫn chưa biết kinh nghiệm đó như thế nào, mong được sự giúp đỡ của anh em trong diễn đàn.

không phải ấp mấy ngày mới soi được.
Trứng mới đẻ cũng soi được, có điều cái máy đó giá ......... khoảng 50 tỷ

Còn đố các bạn :
cái này thì theo mình nghĩ là khi gà nở ra thì người ta mới phân loại mà bạn. không phải là không có sai sót.

Đúng là khi nở mới phân loại nhưng không hề có sai sót.
Bạn thử nghĩ xem người ta làm cách nào?

Còn đố các bạn :
Cái này là mình bo tay rồi.Bác cantruong nếu biết thì chỉ giúp luôn đi đó làm gì cho mất công thế bác :D

Đúng là khi nở mới phân loại nhưng không hề có sai sót.
Bạn thử nghĩ xem người ta làm cách nào?
hịc đợi tới khi nở mới phân loại trống mái, vậy nếu như mình đạt 1000 con người ta phải ấp 2000 con cho chắc ăn tới ngày giao hàng mới đảm bảo. Có cách nào hay hơn không cantruong oi? help help help

Nếu mới nở ra mà xem trống mái, có 1 cách có thể đúng 99%, đó là vạch xem lỗ huyệt. Gà trống sẽ có 1 cái gai giao cấu, nhỏ. Mái thì ko có. Thế thôi ạ. Bác cantruong cho đáp án đê.

Nếu mới nở ra mà xem trống mái, có 1 cách có thể đúng 99%, đó là vạch xem lỗ huyệt. Gà trống sẽ có 1 cái gai giao cấu, nhỏ. Mái thì ko có. Thế thôi ạ. Bác cantruong cho đáp án đê.

Cho mình hỏi vạch xem lỗ huyệt, thấy gai giao cấu ở mép trên hay dưới của lỗ huyệt vậy? thú thât. Mình vạch rất nhiều mà thầy con nào cũng giống như nhau chẳng thể phân biệt dc.:1^: àh gà mình là ta đó nhé.

Last edited by a moderator:
Để phân biệt trống mái thì đều phải nở ra mới phân biệt được các bác ah mà không có cách nào khác là phải vạch xem lỗ huyệt thôi còn riêng gà siêu trứng khi nở ra chỉ cần nhìn là biết ngay bởi gà mái có màu đỏ còn con trống thì trắng nên rất dễ phân biệt . muốn biết cách xem lỗ huyệt phải có người chỉ bảo và mắt phải tinh đồng thời gà con càng ít giờ sau khi nở càng dễ xem

Cái Này Dễ Thui Mà
Cứ Nhìn Kĩ Vào Quả Trứng đến Khi Nào Hoa Mắt Thì Trên Quả Trứng Sẽ Hiện Lên Chữ Trống Hay Mái Tùy Vào Sở Thick Của Bạn Thui
Bài Viết Hay,ko Cần Cảm ơn Hay Thank Gì đâu

Back