Quây úm gà nhà em

• Thread starter trannghi19
  • Ngày gửi
cho em ý kiến nhé, em úm đợt đầu 300 em thôi...

Chính xác. mà có nhiều hơn nửa tháng gà càng ngon chứ seo hhii. mua cơm nguội với cơm người ta phơi khô về cho nó ăn cầm cự thôi kaka. chỗ em em hay đi xin cặn bún và phở của quán ăn nữa
cẩn thận kẻo dính bệnh dịch đấy bạn, vì quán họ làm thì không rõ nguồn gốc các loại thức ăn nên rất dễ dính bệnh

cẩn thận kẻo dính bệnh dịch đấy bạn, vì quán họ làm thì không rõ nguồn gốc các loại thức ăn nên rất dễ dính bệnh

hi. cám ơn anh nhiều nhé. mà em thấy một số lịch vadxin có đề 3 - 5 ngày làm gum rồi 7 - 8 ngày làm Lasota.
Nếu như thế thì anh kiêng thuốc úm cho gà ntn vậy ạ. vì kiêng 3 ngày thì ko thể nào làm vadxin theo lịch như trên dược
về thuốc úm thì ngày 2 đã sử dụng, đến ngày 3 Vad xin rồi kiêng . lại tới ngày 7 vadxin hjx

hi. cám ơn anh nhiều nhé. mà em thấy một số lịch vadxin có đề 3 - 5 ngày làm gum rồi 7 - 8 ngày làm Lasota.
Nếu như thế thì anh kiêng thuốc úm cho gà ntn vậy ạ. vì kiêng 3 ngày thì ko thể nào làm vadxin theo lịch như trên dược
về thuốc úm thì ngày 2 đã sử dụng, đến ngày 3 Vad xin rồi kiêng . lại tới ngày 7 vadxin hjx
mình nuôi thì chỉ dùng vaccin lasota thôi tức là 3 ngày đầu vẫn cho dùng thuốc úm bt sau đó 3 ngày sau dừng cho ăn thuốc úm, vào caccin, 5 ngày sau ko cho ăn thuốc úm tiếp( nếu thuốc úm bạn cho ăn mà hàm lượng kháng sinh thấp ko đủ diệt vaccin thì cho ăn và uóng vaccin cũng không sao)

mình nuôi thì chỉ dùng vaccin lasota thôi tức là 3 ngày đầu vẫn cho dùng thuốc úm bt sau đó 3 ngày sau dừng cho ăn thuốc úm, vào caccin, 5 ngày sau ko cho ăn thuốc úm tiếp( nếu thuốc úm bạn cho ăn mà hàm lượng kháng sinh thấp ko đủ diệt vaccin thì cho ăn và uóng vaccin cũng không sao)

Cám ơn anh nhiều. em dự định 1 ngày ko cho ăn. ngày 2, 3 , 4 cho thuốc úm. Ngày 5 Vadxin Gum . ngày 6 nghĩ. ngày 7 8 thuốc úm. 9 vadxin Lasota. 10 nghỉ .
=> như vậy là cho gà uống thuốc các ngày 2 3 4 7 8. như thế là đủ liều lượng cho 2 tuần tuổi rồi phải ko anh. 15 ngày trở đi ko cần dùng thuốc úm nữa.

Anh có biết loại Nova Amoxy ko. loại đấy dùng cho Heo, Bò , Gà luôn. Anh pha liều lượng thuốc vào thức ăn theo tỉ lệ như hướng dẫn. hay là pha gấp đôi gấp 3 liều lượng hướng dẫn

khi sử dụng bất kì loại kháng sinh nào bạn nên tuân thủ khuyến cáo của nhà sx vì như thế thì gã sẽ không bị lờn thuốc lần sau do dùng quá liều. trừ truòng hợp gà bị bệnh nặng phải dùng liều tấn công mói phải dùng quá liều thôi. đó là theo quan điểm của mình không biết các tiền bối thi như thế nào.

tình hình gà bắt về mấy hôm nay sức khỏe thế nào rồi bạn, co die em nào ko?

2 chị em đang xất phất xan phang mua gà đây . mua ở đâu cũng chờ đợi rồi bể Hợp đồng chán quá. giờ ae nuôi nữa tháng mà mình chưa có gà nữa.
9xkhoinghiep chuyển sang lĩnh vực Quân sư khi nào mà đoán kinh thế :)) . có gà đâu mà cầu cứu :1^:

2 chị em đang xất phất xan phang mua gà đây . mua ở đâu cũng chờ đợi rồi bể Hợp đồng chán quá. giờ ae nuôi nữa tháng mà mình chưa có gà nữa.
9xkhoinghiep chuyển sang lĩnh vực Quân sư khi nào mà đoán kinh thế :)) . có gà đâu mà cầu cứu :1^:

biết sao không có gà không, người bán gjống chơi chjêu dữ chân khách hàng đấy. Không biết bạn có đặc cọc làm toa đặt gà hay không, nếu mà đã làm toa ắc sẽ có gà theo ngày đặc. Nếu không đặc cọc trước thì dễ hjểu òy.

Đặt nhưng cũng bể. hjx do xui thôi anh à. anh mua gà đầu tháng 9 là khỏe rồi. giờ cuối tháng em còn đang chạy đôn chạy đáo đi tìm nè. biết là họ giữ chân nhưng ko nghĩ là bể :(

sao ko làm chuồng lưới có chân cho tiện bạn, dài 2m rộng 1m, cao 0.8m. Do chuồng nằm cao hơn mặt đất nên tuần đầu tiên lấy bạc che xung quang để giử nhiệt

đang điên lên đây 9xkhoinghiep, đặt cọc xong, hẹn lần hẹn lượt, giờ gọi không nghe, nhắn tin không trả lời...chắc gặp phải thằng lừa đảo rồi...bây giờ nên làm sao nhỉ?

Chờ đợi và hy vọng . :lol:
Chị My chịu khó up hình chuồng trại với gà con lên cho em xem với nha.
em úm 4 ngày rồi. mèo liếm mất 2 con. còn lại vẫn ổn. tối nay em làm vx New hệ F nè chị

Cám ơn anh nhiều. em dự định 1 ngày ko cho ăn. ngày 2, 3 , 4 cho thuốc úm. Ngày 5 Vadxin Gum . ngày 6 nghĩ. ngày 7 8 thuốc úm. 9 vadxin Lasota. 10 nghỉ .
=> như vậy là cho gà uống thuốc các ngày 2 3 4 7 8. như thế là đủ liều lượng cho 2 tuần tuổi rồi phải ko anh. 15 ngày trở đi ko cần dùng thuốc úm nữa.

Hic...chăm sóc và lich ngừa bệnh của TienChip có gì đó bất ổn thì phải?!:eye_wide:

Chờ đợi và hy vọng . :lol:
Chị My chịu khó up hình chuồng trại với gà con lên cho em xem với nha.
em úm 4 ngày rồi. mèo liếm mất 2 con. còn lại vẫn ổn. tối nay em làm vx New hệ F nè chị
đến hôm nay mới có gà thì e là muộn để bán vào dịp tết nhỉ, nhưng dù sao cũng còn hơn không, bạn phải thúc mạnh mới kịp tết hơi tốn kém đấy.

đến hôm nay mới có gà thì e là muộn để bán vào dịp tết nhỉ, nhưng dù sao cũng còn hơn không, bạn phải thúc mạnh mới kịp tết hơi tốn kém đấy.

Gà anh nay được nhiu ngày tuôi rồi ạ, anh vẫn thúc = cám đậm đặc hả .
Theo anh thấy thúc = đậm đăc gà có khoẻ ko . em nghe mọi người nói thúc = đậm đặc gà nó yếu và thịt nhão phải ko anh
Nếu được chắc em phải cho ăn đậm đặc quá. tháng thứ 3 bắt đầu thúc hay thúc từ bây giờ.
Với tốc độ nuôi gà như Em thi chắc chắn ko kịp tết . hjx:wacko:

--------

Hic...chăm sóc và lich ngừa bệnh của TienChip có gì đó bất ổn thì phải?!:eye_wide:

Cám ơn chị Tigon đã góp ý. em mới nuôi mấy lứa à hihi.
Mong chị chỉ giáo thêm cho em mở mang kiến thức.
Hiện tại gà em được 5 ngày đã làm Newcastle . trước và sau khi làm vx em cho uống Bconplex và Điện giải.
Còn các ngày em đều cho uống thuốc úm hết. uống sáng tối và sẽ uống hết 25 ngày luôn. thỉnh thoảng mới bổ sung thêm C, Bcomplex thôi
Hôm nay ra thấy chúng nó đi phân ko được ra từng hột nữa . bắt đầu nhão nhão màu nâu rùi. ko biết có cần can thiệp KS ko. nhưng em thấy KS ảnh hưởng tới phát triển sau này của gà nên hơi lo ko dám cho uống

Last edited by a moderator:
Lạm dụng kháng sinh à, uống chi mà tới 25 ngày gê vậy đại gia TienChip. Gà phân sáp là cầu trùng đó kưng à can thiệp sớm đi.

Cám ơn chị Tigon đã góp ý. em mới nuôi mấy lứa à hihi.
Mong chị chỉ giáo thêm cho em mở mang kiến thức.
Hiện tại gà em được 5 ngày đã làm Newcastle . trước và sau khi làm vx em cho uống Bconplex và Điện giải.
Còn các ngày em đều cho uống thuốc úm hết. uống sáng tối và sẽ uống hết 25 ngày luôn. thỉnh thoảng mới bổ sung thêm C, Bcomplex thôi
Hôm nay ra thấy chúng nó đi phân ko được ra từng hột nữa . bắt đầu nhão nhão màu nâu rùi. ko biết có cần can thiệp KS ko. nhưng em thấy KS ảnh hưởng tới phát triển sau này của gà nên hơi lo ko dám cho uống

Sơ qua về dinh dưỡng TienChip nhé!
Ngày trước bà con mình thường để đói gà tới 2 -3 ngày không cho ăn, chỉ uống nước thôi (Ý là muốn gà con tiêu hết dinh dưỡng trong lòng đỏ mới bắt đầu cho ăn)
Tuy nhiên, gần đây các trại nuôi thực tế không áp dụng phương án đó nữa. Chúng ta chỉ tránh cho gà con ăn trước khi vận chuyển hoặc mới nhập vào chuồng. Điều chú ý, trước khi nhập gà úm, đỏ đèn 2h. Và cho gà uống nước liền khi gà mới về , bắt đầu cho ăn khi gà về được 2h bạn nhé.

Thuốc úm chủ yếu ngừa bệnh Thương hàn (của gà bố mẹ truyền sang). Nếu nguồn con giống sach, bạn chỉ cho uống trong 3 ngày đầu mới nhập gà về thôi. Song song với uống khách sinh ngừa thương hàn , cầu trùng, bạn vẫn phải làm Văc-xin theo lịch bình thường.
Gà bạn đi phân như vậy là dấu hiệu của bệnh cầu trùng rồi đấy.

Last edited by a moderator:
Bài viết có nội dung tương tự
  • Kỹ thuật úm gà
    • Thread starter barefooter_ce
    • Ngày gửi
  • Cách úm gà con từ 1 đến 3 tuần tuổi
    • Thread starter phamcongftu
    • Ngày gửi
  • Chổ ngủ cho gà sau úm
    • Thread starter Nguoiquangtri
    • Ngày gửi
  • Gà nhà