Rắn lục đẻ thế nào?

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
X

Xuan Vu

Guest
Xin cho hỏi rắn này đẻ thế nào, đẻ mấy lần trong năm, và mấy lần trong đời rắn cái.
Vẫn biết rắn lục này đẻ ra con. Tôi hỏi là hỏi về rắn lục lá, lục mũi tên chứ không phải lục đuôi đỏ, lục cườm ...
Hình con rắn mà tôi muốn hỏi đây

Last edited by a moderator:
Xin cho hỏi rắn đẻ thế nào, đẻ mấy lần trong năm, và mấy lần trong đời rắn cái.
Vẫn biết rắn lục đẻ ra con. Tôi hỏi là hỏi về rắn lục lá, lục mũi tên chứ không phải lục đuôi đỏ, lục cườm ...
Hình con rắn mà tôi muốn hỏi đây
[/QUOT
rắn này có độc không bác
rắn này có độc không bác

Hình như trong tưj nhiên có môt qui luật chúng phù hợp với đk sống của từng loài. Nói riêng loài rắn: con nào ở dưới nước,và trên cây chắc cũng 90-100% là đẻ con, con nào ở trên đất bò tùm lum trú trong hang, hốc thì đẻ trứng. Ko biết có chính xác ko, lú giải sơ sơ thì cũng có lý: ở dưới nước đẻ trứng chắc ung hết và trên cây thì bị rớt đất sao, vòn con nào sống ở mặt đất thì đẻ trứng có lẻ vì chúng mang thai ngắn khoảng 1 tháng hơn là đẻ nên cần time để rắn con phát triển, nhưng vẫn có thể đẻ con đc mà tại sao lại ko thấy trường hợp đó. Vụ này bó tay. Có lẽ qui luật cũng như con ăn cỏ mang thai lâu sinh ra 1h là chạy lung tung,con ăn thịt thì mang thai ngắn, sinh ra chưa nở mắt( chắt ko tính mấy con họ gậm nhấm)
Kn và kiến thức của nồn dân có hạn nên có lẽ cần sự giải đáp của các nhà khoa học nghiên cứu về bò sát

Cám ơn bạn đã trả lời
Con rắn lục này nó đẻ ra con nha bạn , như tôi đã nói ở trên .
Nhưng cách đẻ của nó khác với các loài rắn khác mà tôi muốn biết, và đẻ mấy lần/năm, mấy lần trong 1 cuộc đời của con rắn cái.
Còn bạn lý giải nhiều quá , chưa vào đề chính.... Dù sao cũng cám ơn bạn đã góp ý

Bác mà hỏi thì ai trả lời nổi , chỉ có mấy chú em được học hành và dịch các tài liệu mới đủ kiến thúc thôi ợ !
Agri toàn nông dân chưa chắc trả lời đúng . Ví như con lục đầu Zồ thì đẻ duy nhất 1 lần trong đời .
Còn giòng rắn roi này thì cháu chịu , hình như cũng có mỗi một lần thì phải ! mỗi lầng đẻ cũng 16-17 con lận ( chắc cũng không qua cửa tử sau đẻ )

Dịch tài liều thì còn măc mờ, chứ nghe hoặc thấy , hay được kể thì có lẻ hay hơn Hải ơi.
Hải tài thật đó, rắn lục lá, mũi tên. . nó chỉ đẻ 1 lần rồi chết. Rất hay Hải à , nhưng cách đẻ của nó vô cùng đau đớn, vô vàng thương xót và dã man lắm .......

Rắn lục mũi tên đẻ khác với rắn lục đầu Zồ Hãi ơi, chỉ giống là chỉ đẻ 1 lần rồi chết . Vì trên đây nhiều Thầy quá tôi muốn nghe câu trả lời hi hi Hải hay thế nhỉ.

Rắn lục mũi tên đẻ khác với rắn lục đầu Zồ Hãi ơi, chỉ giống là chỉ đẻ 1 lần rồi chết . Vì trên đây nhiều Thầy quá tôi muốn nghe câu trả lời hi hi Hải hay thế nhỉ.

Con rắn roi nó đẻ là nứt bụng sổ cho đàn con chạy ra ! ( cái này do Minh Hiếu nói lại chau nghe )
Nói chung nó cùng là thiên chức của rắn mẹ !!!

Rắn lục đầu mũi tên cũng thế đó. Khi đẻ nó căng mình ra, đầu 1 nhánh cây, đuôi 1 nhánh co rút tét bụng rắn con chui ra . //////////////////////////////////////

Con tính im lặng đọc và học hỏi một thời gian nhưng vừa rồi có 1 thầy nổ phát ớn thế là tức khí lại phun ra bác ợ !!! KHí hậu và nhiệt độ ở vùng mình nuôi con long thừa còn chật vật , đằng này ở tận đâu đâu nói nghe choáng . Kiến thức chưa thoát ra khỏi chuồng rắn mà nói như đúng rồi , chỉ sợ người không biết vào làm theo thì khổ .

Ko biết rắn lục sau khi đẻ rồi nó chết xác nó kiến tha hay sao mấy bác ?

cảm ơn các bác về thông tin này !
ngày trước suốt ngày xem thế giới động vật mà không thấy nói đến điều này.
nói khí không phải khi nhỏ chưa biết bác nào chẳng phát biểu mẹ tao đẻ tao từ nách có bác nào phát biểu mẹ tao đẻ tao từ...đâu. Đúng là câu hỏi khó nhưng tiêu đề phải sửa là đánh đố mọi người vì bác biết rồi hoặc chia sẻ chứ không nên "hỏi" bởi bác biết rồi mà người đọc hiểu nhầm.

À thì ra là bác muốn chứng tỏ bản lãnh tại agriviet

Con đọc toppic này từ hôm qua - nhưng cứ để coi sao - có lẻ con rắn này sinh sản khác các con rắn lục khác - nên bác mới hỏi như vậy để bác tiềm hiểu và nuôi và bán con giống - ai nhè bác biết mà còn giả nai - đánh đố mọi người

Nhưng thưa bác - bác có tận mắt chứng kiến con rắn lục đẻ chưa - con củng chưa chứng kiến nên ko dám mở miệng

Còn việc rắn lục nứt bụng đẻ con - thì con đả nghe qua lúc nhỏ ( vì 15 năm nay con sống ở TP bác ạ ) - Và con còn có nghe thêm như vầy nữa - xin cung cấp cho bác luôn - là khi rắn đẻ thì con rắn cha nằm phía dưới - khi rắn con rơi ra thì rắn cha sẽ ăn thịt - con nào chạy kịp thì sống - ko kịp thì bị rắn cha xơi thịt

Còn cái này nữa - vì nhà con làm thầy thuốc trị rắn cắn năm xưa - ông con làm thầy thuốc tri rắn cắn và ông con còn nói lại 1 bí quyết - mà mãi mãi con ko dùng nên con tiết lộ cho bác luôn - bác dùng trái bầu khô - móc hết ruột trái bầu ra - sau đó bác thả con rắn vào phần ruột trai bầu khô - thì con rắn chết chơ xương trong đó chứ nó ko bò ra khỏi trái bầu đâu bác - bác cứ làm thí nghiệm và lấy thí nghiệm làm dụng cụ bán rắn giống củng hay bác nhỉ

chúc bác luôn vui thú điền viên - hạnh phúc tuổi già - hôm nào con có đi qua chợ chim cò động vật hoang dả của long an - con ghé thăm bác chơi - sẳn tiện đặt luôn con giống tự nhiên vùng long an - có gì nhờ bác giúp đở - con gởi chi phí - bác nhé

Chào bác !

P/S : sẳn tiện bác cho con hỏi luôn bác nhé - vì sao con rắn lục nó hút gió được còn những con rắn khác nó ko hút gió được vậy bác - và nó hút gió để làm gì ? - bác giúp con có thêm sự hiểu biết - bác nhé !
Củng ghi chú thêm là rắn lục đẻ khoản 6 , 8 con thôi nhé - có lắm thì cho lên chẳn chục - chứ nhiều quá coi chừng nó lên hạng siêu đẻ trong loài rắn nhé .

Lại một thánh ( bắc chõ nghe hơi ) , vãi với truyền thuyết !!!
Rắn cha nào ở dưới chờ ăn con ? Ngay như con Hổ chúa nó còn không ăn con nó nữa là con Lục Lá này . Đừng xem thế giới động vật trên tivi rồi liên tưởng tới thực tế nhá !!! Rắn dình ăn con là nó dình con của kẻ thù chứ không phải con nó đâu nhá !!!
Nhà khoa học không bằng ( nông dân học ) thực tế đâu , đừng có bở !
Bây giờ tôi lại xin hỏi con rắn Lục lá này có bao nhiêu tên gọi khác nhau ?
Con Lục Lá này da nó có tất cả bao nhiêu màu sắc vậy ???

em thì lần đầu tiên mới nghe được cách đẻ kì lạ này,thật đau sót và thật vĩ đại của rắn mẹ,đánh đổi mạng sống để cũng có nòi giống.

Lại một thánh ( bắc chõ nghe hơi ) , vãi với truyền thuyết !!!
Rắn cha nào ở dưới chờ ăn con ? Ngay như con Hổ chúa nó còn không ăn con nó nữa là con Lục Lá này . Đừng xem thế giới động vật trên tivi rồi liên tưởng tới thực tế nhá !!! Rắn dình ăn con là nó dình con của kẻ thù chứ không phải con nó đâu nhá !!!
Nhà khoa học không bằng ( nông dân học ) thực tế đâu , đừng có bở !
Bây giờ tôi lại xin hỏi con rắn Lục lá này có bao nhiêu tên gọi khác nhau ?
Con Lục Lá này da nó có tất cả bao nhiêu màu sắc vậy ???
Thánh gáo trâu cở bác thì bây giờ thế nào rùi - đại gia hay chuyên gia hay chuyên bàn phím

Trai rắn lớn nhất đồng nai của bác bây giờ ra sao rùi - nói cho em ngưỡng mộ với - lên đây mà thánh với dân gì bác ơi - đi chợ thôi - cái chợ chứ ko phải cái nhà của riêng ai bác ạ

Bác coi lại chủ đề con le le nhé - 1 năm qua bác lớn hơn được bao nhiêu ???

Back