rắn nhà bác bị bệnh ăn vào thì bị nôn đi phân thì bị lỏng

• Thread starter vao veo
  • Ngày gửi
tôi là vân.tôi có người nhà nuôi rắn vừa rồi nhà bác có gọi điện nhờ tôi hỏi giúp hay tìm hiểu giúp là:rắn nhà bác bị bệnh ăn vào thì bị nôn đi phân thì bị lỏng, bác không biết rắn bị bệnh gì nữa và không biết phải chữa sao nữa?. kính mong các anh (chị) giúp bác tôi với.không đàn rắn sẽ bị nguy hiểm:confused:.
kính mong nhận được hồi âm của các anh chị.
tôi xin chân thành cảm ơn!

rắn VN

Bố mẹ tôi cũng nuôi rắn.Qua thực tế tôi thấy rằng bạn nên bảo bác bạn cho rắn uống thuốc chống đầy bụng như B1 sau khi rắn bị nôn, cho uống thuốc ỉa chảy.ngừng cho rắn ăn 1-2 ngày. Không nên cho rắn ăn nhiều quá, khi cho rắn ăn cần phối hợp thêm các loại thuốc phòng bệnh như bênh ỉa chảy,tê phù...

tôi là vân.tôi có người nhà nuôi rắn vừa rồi nhà bác có gọi điện nhờ tôi hỏi giúp hay tìm hiểu giúp là:rắn nhà bác bị bệnh ăn vào thì bị nôn đi phân thì bị lỏng, bác không biết rắn bị bệnh gì nữa và không biết phải chữa sao nữa?. kính mong các anh (chị) giúp bác tôi với.không đàn rắn sẽ bị nguy hiểm:confused:.
kính mong nhận được hồi âm của các anh chị.
tôi xin chân thành cảm ơn!
bị bệnh tiêu chãy rồi k nên cho ăn nữa chít thuốc cho nó là hết vày ngày sau hãy cho ăn lại bình thường cần gì thì a lô cho minh986126066

Back