Rắn nhà em nè!

• Thread starter linhtai
  • Ngày gửi
hôm nay rãnh rỗi nên mang máy ra chụp hình mấy chú` rắn post lên chơi.
tiện thể hỏi anh xuan vũ xem rắn của em có lớn bình thường không? (nhanh hay chậm hay bình thường).

giờ ăn đến rồi nè các cậu!.

Xong một miếng.... ngon quá!

em này tưởng ngón tay của em là thức ăn nên cạp một miếng!.
Cho các Bác biết là răng của em nó sắc như dao cạo... một miếng nhẹ nhàng mà khi em káo tay ra được khỏi miệng của nó thì có 2 vệt đứt như bị lưỡi lam cắt vậy đó...<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Last edited by a moderator:
Mình đã nuôi rắn trong hộp nhựa rồi, rắn phát triển rất tốt, kể cả số rắn lớn(mình có một số rắn 0.6kg mua người ta bắt ngoài tự nhiên thử nghiệm) cũng phát triển bình thường. Tỷ lệ thất thoát do chết là zero, quản lý số lượng, trọng lượng, nhiệt độ và độ ẩm tốt, chính xác.
Về nuôi chuột chưa triển khai chắc là qua tết mới được. Phải lựa giống chuột tốt, it nguy cơ lây bệnh dịch Hạch cho người nuôi,sinh sản nhanh nữa.
Khi nào có thông tin sẽ cho ban biết.
bạn có thể add nick huupt@yahoo.com để trao đổi

chào ban shima ! theo kinh nghiệm của mình là con rắn ri voi ngoài thiên nhiên bắt được dừng bị xẹt điện là nuôi rất tốt. con rắn môi trương hoang dã đề kháng rất cao nuôi rất ít bị bệnh .
---------------
minh nghe nuôi chuột mô hình này thấy hơi mới nếu nuôi thành công thì mô hình này đem lại kinh tế rất cao, có chuọt con mà cho rắn ráo trâu ăn thì rất mau lớn.

Last edited:
có chuọt con mà cho rắn ráo trâu ăn thì rất mau lớn

Anh bình có thể cho em biết mỗi bữa rắn ăn khẩu phần chuột hoặc cóc có trọng lượng bằng bao nhiêu % trọng lượng của rắn không?

Em xem trên trang trại của nước ngoài thấy có phần nó cho rắn con ăn supperworm :D . Anh hay Bác nào đăng nuôi rắn con thử xem . Lấy vài con nhỏ nhỏ mới nở ra thử nghiệm cho ăn supper worm nếu được thì sẽ rất hay vì như thế sạch sẽ lại bổ dưỡng nữa. nuôi chuột nuôi cóc thì tốn kém chứ nuôi sâu thì rẻ lắm . Rắn con tuy ăn ko nhiều nhưng bớt phần nào hay phần đó.

Anh bình có thể cho em biết mỗi bữa rắn ăn khẩu phần chuột hoặc cóc có trọng lượng bằng bao nhiêu % trọng lượng của rắn không?

Em xem trên trang trại của nước ngoài thấy có phần nó cho rắn con ăn supperworm :D . Anh hay Bác nào đăng nuôi rắn con thử xem . Lấy vài con nhỏ nhỏ mới nở ra thử nghiệm cho ăn supper worm nếu được thì sẽ rất hay vì như thế sạch sẽ lại bổ dưỡng nữa. nuôi chuột nuôi cóc thì tốn kém chứ nuôi sâu thì rẻ lắm . Rắn con tuy ăn ko nhiều nhưng bớt phần nào hay phần đó.

Nuoide thân,

Quá hay ... tuy nhiên bạn xem ở trang mạng nào cho link đi nếu có thể mình sẽ cố gắng dịch ra tiếng việt ace cùng tham khảo:eek:.

Nếu con ráo trâu mà chịu ăn con superworm thì ta có một đột phá đấy !!!

Thân,

Nếu con ráo trâu mà chịu ăn con superworm thì ta có một đột phá đấy !!!

Em xem trên youtube mà thấy bọn tây cho mấy con rắn con mới nở xơi SPW. Link lâu lắm rồi giờ ko lưu tìm cũng ko ra. Rắn khác thì em ko dám chắc nhưng ráo trâu thì có lẽ ăn . Vì tài liệu của việt nam có nói . Con này ngoài tự nhiên nó thường tìm tổ mối để đẻ trứng . mục đích sinh tồn của ráo trâu hay ở chỗ đó . khi rắn con nở ra chỉ việc chén mối ơ trong tổ mối thôi . Nếu ngoài tự nhiên nó ăn mối thì khả năng ăn sâu hoàn toàn có thể . Em ko có rắn để thử nên post vào đây cho các anh em nuôi thử nghiệm là thế . Nếu anh nuôi con này thử luôn đi anh.;)

Trong mục video của trang web tôi thấy có mô hình nuôi chuột ở nha trang làm thí nghiệm rất hay.Có thể nuôi chuột cho rắn và kỳ đà ăn dc lắm chứ.Còn rắn con phải kiếm con gì nho nhỏ mới dc.

Nếu Là Rắn Con ,chỉ Cần Cho ăn 3 Lần Chuột Con Mới đẻ Là To Rồi ,sau đó Có Thể ăn Con Chuột Nặng 100g ,đó Là Hổ Vện ,còn Hổ Mang Phải Cho ăn 4 Lần. He He Chuột Là Thức ăn Tăng Cao Nhất Cho Rắn ,và Ngừa được Bịnh đường Ruột ,bịnh Sên Sán Cho Rắn Rất Hiệu Quả đó Các Bạn à

Trong mục video của trang web tôi thấy có mô hình nuôi chuột ở nha trang làm thí nghiệm rất hay.Có thể nuôi chuột cho rắn và kỳ đà ăn dc lắm chứ.Còn rắn con phải kiếm con gì nho nhỏ mới dc.

Anh Vũ nói chính xác. Rắn con có thể ăn con chuột mới nở (pinky) to gấp 3 lần nó - còn thì 1,5 - 2 lần rất ngon lành.

http://www.youtube.com/watch?v=ICYqDao90E0&feature=player_embedded

Em xem trên youtube mà thấy bọn tây cho mấy con rắn con mới nở xơi SPW. Link lâu lắm rồi giờ ko lưu tìm cũng ko ra. Rắn khác thì em ko dám chắc nhưng ráo trâu thì có lẽ ăn . Vì tài liệu của việt nam có nói . Con này ngoài tự nhiên nó thường tìm tổ mối để đẻ trứng . mục đích sinh tồn của ráo trâu hay ở chỗ đó . khi rắn con nở ra chỉ việc chén mối ơ trong tổ mối thôi . Nếu ngoài tự nhiên nó ăn mối thì khả năng ăn sâu hoàn toàn có thể . Em ko có rắn để thử nên post vào đây cho các anh em nuôi thử nghiệm là thế . Nếu anh nuôi con này thử luôn đi anh.;)

Mình muốn thừ lắm ngặt một nỗi chỉ mới đang tìm hiểu vật nuôi - Mong có thể bắt đầu mùa tới :rolleyes:. Sẽ thử nuoide ạ; tuy nhiên Superworm có phải là mối không nhỉ ?

Không biết anh tam son hỏi thiệt hay đùa nhưng em cứ trả lời thiệt . Con SPW to hơn mối . Nuôi cũng dễ ,quản lý dễ ,không có mùi hôi ,tiết kiệm diện tích ...anh trong Sài gòn kiếm giống dễ ẹt . Ra cửa hàng chim cá cảnh hỏi mua vài lạng về nhân giống .

Không biết anh tam son hỏi thiệt hay đùa nhưng em cứ trả lời thiệt . Con SPW to hơn mối . Nuôi cũng dễ ,quản lý dễ ,không có mùi hôi ,tiết kiệm diện tích ...anh trong Sài gòn kiếm giống dễ ẹt . Ra cửa hàng chim cá cảnh hỏi mua vài lạng về nhân giống .

Nuoide thân,

Quyết không tha !!!!

Đùa chút thôi tuy nhiên con sw của bạn hình như làm mồi cho chuột thì rất tốt. Mình còn thấy trang web nuôi con chuột hamster nó chào có mấy ngàn một túi bự sâu khô chắc là con sw phải không bạn ? Chuột ăn chắc tốt lắm ?

Mình hỏi bởi suy nghĩ cho chuột ăn sâu - cho rắn ăn chuột ... cả một chuỗi mắt xích đó nuoide có thể tham gia chăng ...

con sw của bạn hình như làm mồi cho chuột thì rất tốt.
Làm mồi cho chim,cá,bò sat,rắn mối... đều tốt anh ạ . Vì hàm lượng các chất Đạm,khoáng chất trong người nó rất cao.... Em nuôi có vài chậu sâu chơi thôi . Thi thoảng bốc một nắm cả con sống lẫn con chết "do cắn nhau xác khô đét trong chậu" cho 5 con gà mái đẻ ăn .
Trên mạng em thấy người ta giới thiệu nuôi sâu bằng cám công nghiệp . Nhưng em thì nuôi bằng ngô xay mua ở chợ trên dưới 5000/kg . một chiếc chậu đổ vào 5 kg cám thả vài trăm con sâu bố mẹ vào . Thỉnh thoảng đánh tỉa vốc một nắm cho Gà nhà ăn ... Mấy chú gà khoái lắm . mình thì được ăn trứng sạch 100%

cả một chuỗi mắt xích đó nuoide có thể tham gia chăng
.

Ở trên em thấy Bác Xuan Vũ nói . chỉ cần ăn vài con chuột là rắn đã to và ăn được mồi 100g rồi . Như vậy tiêu thụ của rắn cũng ko nhiều . Do đó em nghĩ cứ nuôi chuột bằng cơm thừa,cám công nghiệp,và phục phẩm khác là ổn rồi anh ạ . Nuôi sâu nói là dễ nhưng chờ nó hóa NGÀI ,đẻ trứng,trưởng thành ... Mấy công đoạn đó diễn ra hàng tháng trời anh ạ . Cũng phiên phức lắm.

Bạn trẻ à
nuôi sâu cho chuột ăn là quá sang rồi ,nếu tính về thu chi thì quá cao đó ,nuôi chuột cho rắn ăn là rất tốt ,nhưng phải giảm chị phí càng thấp thì hiệu quả kinh tế càng cao,chuột chỉ cho ăn cám tổng hợp hoặc thức ăn thừa thải thôi thế là tốt rồi ,hi hi

loai nay o cho toi co rat nhieu ngoai ray nhung toi thay hinh nhu kich thuoc nhu tong hinh la lon roi ko dang de dem lrn ban . ai bỉtt no lon co nao thi noi gium toi cam on
---------------
chổ tôi ở thứ này tôi thấy có rất nhiếu ngoai rẩy . hình như nó ko được lớn lắm , kích cở như trong hinh thì bao nhiêu con mới đủ được một bửa nhậu vậy các bác

chổ tôi ở thứ này tôi thấy có rất nhiếu ngoai rẩy . hình như nó ko được lớn lắm , kích cở như trong hinh thì bao nhiêu con mới đủ được một bửa nhậu vậy các bác

Bác nào thử nuôi chuột nhắt đi. thức ăn thì dễ cực kì. tốc độ sinh trưởng thì hok phải bàn....em thấy con này là hợp lí nhất.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Đúng rồi chuột nhắt là thức ăn rất tốt cho rắn, nhưng đừng quên con cóc nha các bạn

ý em muốn bảo là chuột thì có vẻ dễ nuôi hơn cóc
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Bài viết có nội dung tương tự
  • xin được tư vấn về heo nọc
    • Thread starter linhtai
    • Ngày gửi
  • Tạo Thế Cây Hoa Giấy
    • Thread starter quangthotran
    • Ngày gửi
  • chuồng úm gà con
    • Thread starter linhtai
    • Ngày gửi
  • Cách giúp gà mọc lông??
    • Thread starter hikiva