Bán Rắn ráo trâu ( hổ Trâu , hổ Vện ) bán tại Hà Nội .

độ này maketing hơi ác đấy bác hải ạ ,dần dần cũng mang màu sắc kinh doanh rồi đấy hihi

độ này maketing hơi ác đấy bác hải ạ ,dần dần cũng mang màu sắc kinh doanh rồi đấy hihi
Hi hi đợt trong tết người ta hỏi mua ở trong này thì không bán , giữ lại cho bà con ngoài bắc ra tết ấm lại nuôi .
Cuối cùng ... Hình như bà con ngoài bắc lo đi chơi lễ hội các đình , chùa nên không mặm mà lắm .
Bây giờ đang ứ lại hơn 1000 rắn từ 2,5 tháng cho tới 3 tháng hi hi cho ăn đuối luôn .
Rút kinh nghiệm năm sau không hứa suông , ai muốn bắt thì đặt cọc he he .. đặt khoảng 200k là được rồi .

A Hải còn nhiều rắn con vậy có lo mồi cho ăn nổi được kô vậy a? Nếu kô lo mồi nổi thì đưa lên đây em nuôi giúp cho nè, em còn dư chuồng trại để không nhiều lắm nè hihihi :5^:

hỏi cách nuôi

tôi muốn nuôi rắn này và học cách nuôi, bên anh có người hướng dẫn trực tiếp không vây?
và có hỗ trợ gì không vì tôi sợ loài rắn này không hợp với thời tiết của Hà Nội
Tôi ở khu vực ngoại thành Hà Nội
mong nhận được tư vấn từ anh sớm
thanks

tôi muốn nuôi rắn này và học cách nuôi, bên anh có người hướng dẫn trực tiếp không vây?
và có hỗ trợ gì không vì tôi sợ loài rắn này không hợp với thời tiết của Hà Nội
Tôi ở khu vực ngoại thành Hà Nội
mong nhận được tư vấn từ anh sớm
thanks
Đúng là con rắn này nuôi ở ngoài bắc không thuận tiện bằng trong miền nam này thật bác ạ !
Chính vì vậy tôi mới giữ lại rắn con từ trong năm để bán cho bà con ngoài bắc vào dịp này .
- Thứ nhất : Rắn lúc này đã được 3 tháng tuổi , khỏe mạnh , cứng cáp , ăn nhiều , đang đà phát triển tốt .
- Thứ hai : Những con rắn yếu , bệnh tật thì đã đứt bóng từ đợt lạnh trong tết rồi , hiện nay những chú còn lại đều có sức đề kháng cao và có khả năng chịu rét tốt .
- Thứ ba : Những con rắn mà bắt đầu nuôi từ thời điểm này thì tới dịp cuối năm là đúng dịp để xuất chuồng . Nếu bà con không giữ lại làm rắn bố mẹ , cho sinh sản thì bán rắn thịt cũng rất đúng dịp .
Như vậy nếu có vuôi thì nuôi vào thời điểm này là thích hợp nhất trong năm .

Đúng là con rắn này nuôi ở ngoài bắc không thuận tiện bằng trong miền nam này thật bác ạ !
Chính vì vậy tôi mới giữ lại rắn con từ trong năm để bán cho bà con ngoài bắc vào dịp này .
- Thứ nhất : Rắn lúc này đã được 3 tháng tuổi , khỏe mạnh , cứng cáp , ăn nhiều , đang đà phát triển tốt .
- Thứ hai : Những con rắn yếu , bệnh tật thì đã đứt bóng từ đợt lạnh trong tết rồi , hiện nay những chú còn lại đều có sức đề kháng cao và có khả năng chịu rét tốt .
- Thứ ba : Những con rắn mà bắt đầu nuôi từ thời điểm này thì tới dịp cuối năm là đúng dịp để xuất chuồng . Nếu bà con không giữ lại làm rắn bố mẹ , cho sinh sản thì bán rắn thịt cũng rất đúng dịp .
Như vậy nếu có vuôi thì nuôi vào thời điểm này là thích hợp nhất trong năm .
200k/con ha chu Hai. Con xin 10 con.tuan sao con lay nha chu. Con o sai gon.

Dạ con xin Lỗi tai con dọc không kĩ. Con chúc chú ngày Mới tươi đẹp!

--------

Cho con hỏi khi nao mơi có rán giống vây chú. Khi Bài co chu bao con birr voi. Con cam On chu

Last edited by a moderator:
Dạ con xin Lỗi tai con dọc không kĩ. Con chúc chú ngày Mới tươi đẹp!

--------

Cho con hỏi khi nao mơi có rán giống vây chú. Khi Bài co chu bao con birr voi. Con cam On chu

Không có gì đâu bạn à ! Mình cũng chỉ nói thật thôi .
Khi nào có thì mình báo cho bạn . Chúc bạn luôn mạnh khỏe .

Cảm ơn Đặng nha !!!
Ếch con về khỏe lắm không hao hụt , chỉ ngộp từ hôm đầu thôi .mỗi chuyện thiếu lục bình nó hay cắn nhau .

Anh Hải rắn 3 tháng tuổi bao nhiu 1 con vay anh?Rắn giống con khi nào co vậy?em xap xep len anh 1 chuyến tham quan học hỏi!Anh em mình lai rai nha!

A hải có rau muốn bỏ vào cho no có chổ ngồi, nếu không có thì ngày mai lên đây em dưa cho ít lục bình về thả vô hi hi hi

Anh Hải rắn 3 tháng tuổi bao nhiu 1 con vay anh?Rắn giống con khi nào co vậy?em xap xep len anh 1 chuyến tham quan học hỏi!Anh em mình lai rai nha!

Hôm nào rảnh lên đây chơi một chuyến , quan trọng có chung niềm đam mê .
Giá rắn không thể nói trên đây được đâu , không khéo bị ném u đầu thì mệt .

Last edited:

Back