Rắn Rivoi bị sưng đầu ???

• Thread starter vksfungkaka
  • Ngày gửi
tình hình là rắn rivoi của em bổng nhiên bị sưng ở phần đầu. Phần đầu trở nên mền, khi sờ vào thì rắn bị đau. em không biết xử lý như thế nào. Mong các bác chỉ giúp. Hic hic...

Sưng đầu do răng, hay bị va chạm, thì có thể sống , còn sưng đầu do triệu chứng bệnh khác, khó mà sống được. Nên xem kỹ lại nó do nguyên nhân nào

Tôi nuôi ri voi cũng chưa nhiều kinh nghiệm lắm, nhưng cái bệnh này có gặp rồi. Nó bị bệnh sưng hàm, cách ly nó ra cho vào thùng nước sạch. Bệnh này gây chết đó.Anh Xuân vũ cho em hỏi tình hình giá cả ri voi dạo này thế nào, ở chỗ em ít con này lắm.

Hiện nay đang vào dịp lễ giá cả hàng hóa xuất khẩu đều tạm ngưng, nên chưa rỏ giá đâu bạn à. Theo hàng năm thì tháng này rắn ri voi lên cao, khi vừa qua lễ 30/4

Em lúc trước cũng có nuôi ri voi cũng có mấy em bị sưng đầu phù ra mềm nhũn ở hàm dưới ,lưng nó cong cong lên ko biết bị phổi hay là bị sên lãi nữa ? bác XV có thể bóc toa ca này ko ạ ?
Có thuốc nào đặc trị ko ạ ?

tình hình là rắn rivoi của em bổng nhiên bị sưng ở phần đầu. Phần đầu trở nên mền, khi sờ vào thì rắn bị đau. em không biết xử lý như thế nào. Mong các bác chỉ giúp. Hic hic...
theo lời bạn kể,rắn bị sưng đầu,có thể rắn đang bị đẹn,đẹn phát triển lên vùng đầu.anh xem coi số lượng rắn bị có nhìu k?những con bi sưng nó có ăn bình thường k?chào anh

Randy thử cái này xem sao nhe! ngâm nó trong lá giác hoặc lá sầu đâu vài ngày xem sao! mình có nuôi vài con nhưng bệnh này mình chưa gặp. lúc trước nó có bị đẹn miệng, nấm da mình ngâm nó hết đó.

Back