Rau Bù Ngót

Cây rau Bù ngót rất ít bị bệnh, chủ yếu bị sâu thôi. Cây của bạn có lẻ bị nhiễm virus rồi nên bạn phải nhổ lên phơi khô rồi đốt sạch. Xới đất lên phơi nắng khoảng 2 tuần rồi trồng lại. Sử dụng nhiều phân chuồng hoai mục và một ít thuốc sát trùng dưới đáy hố trồng.

Rau bù ngót dễ trồng. nhưng không chịu được ngập hoặc đất ngậm nước.vì rễ sẽ hư.yếu đưa đến nhiễm siêu vi. với các biêu hiện trên lá như bác đã mô tả trên..
bạn nên lên líp..nhưng trước đó nhó khử trùng đất . và phơi đất cho thật khô
các cây đã bị bịnh nên nhổ và đốt sạch. như anh Trần Vi đã viết
bón lót trong đất gồm lân và kali... ure chỉ dùng để thúc khi cây đang phát tược mạnh khỏe
Nên dùng hom giống ,cây sẽ mọc nhanh hơn là gieo hạt.nên xử dụng thêm phân bón lá.cây sẽ mạnh và có bộ lá đẹp
2 tháng sau khi trồng là thu họach được rồi. khi thu hoạch nên cắt tỉa để tạo một hình dáng hầu tán lá đẹp cho lứa về sau.. khoảng 30 ngày sau là thu hoạch đợt kế tiếp

cam ơn bác Tran Vi vá bác Binh Minh nha minh se lam theo cách của 2 bác
---------------
cho e hoi bác tranvi o biên hoa e cung o dong nai ne nha bac tranvi co trồng cây trái gi không vây

Last edited:
cho e hoi bác tranvi o biên hoa e cung o dong nai ne nha bac tranvi co trồng cây trái gi không vây
Bạn ở Đồng Nai mà không nói rõ chỗ nào sao biết. Tôi cũng có trồng một số loại cây nhưng nó chưa chịu có trái (ương cây giống). Hi! Hi!

Có 01 loại rau ăn rất là giống Rau bồ ngót nhưng dinh dưỡng gấp nhiều lần đó là Rau Cây chùm ngây. Không biết Bác có biết không ạ.

Back