S o s. Gà con đang úm bị chết cần tư vấn giúp

• Thread starter nguyencongthoxt
  • Ngày gửi
Gà con mới mói 4 ngày tuổi đã làm vac xin dịch tả lúc 2 ngày tuổi.Diện tích buồng úm cho 50 con 1,5m*1,5m trong đó lòng úm chỉ có 0,6m*1,2m,được treo 1 bóng đèn 100 w phần còn lại là sân chơi và ăn uống tất cã đều được che kín gió cã xung quanh cũng như phía trên.
Gà không bị tiêu chảy,chỉ đứng xù long nhắm mắt,có dấu hiệu khó thở,khi thở há mồm,miệng có dịch nhờn.Gà bị 1-2 ngày khuỵu chân nằm một chỗ rồi chết.Có phãi bị bệnh đường hô hấp không?Mong anh em trong hôi nuôi gà tư vấn và cho thuốc điều trị. Mình có cho uống No-f lox nhưng không giãm,bây giờ đang cho uống mycosin có được không.Rat mong được giúp đỡ

Gà con mới mói 4 ngày tuổi đã làm vac xin dịch tả lúc 2 ngày tuổi.Diện tích buồng úm cho 50 con 1,5m*1,5m trong đó lòng úm chỉ có 0,6m*1,2m,được treo 1 bóng đèn 100 w phần còn lại là sân chơi và ăn uống tất cã đều được che kín gió cã xung quanh cũng như phía trên.
Gà không bị tiêu chảy,chỉ đứng xù long nhắm mắt,có dấu hiệu khó thở,khi thở há mồm,miệng có dịch nhờn.Gà bị 1-2 ngày khuỵu chân nằm một chỗ rồi chết.Có phãi bị bệnh đường hô hấp không?Mong anh em trong hôi nuôi gà tư vấn và cho thuốc điều trị. Mình có cho uống No-f lox nhưng không giãm,bây giờ đang cho uống mycosin có được không.Rat mong được giúp đỡ

Last edited by a moderator:
Có nhiều nguyên nhân nhưng lý do rỏ nhất là thiếu nhiệt có 50 con mà bác làm cái 1.5*1.5 là rộng ,chẳng ai úm gà kiểu này,

hình như anh ấy đâu có úm trong 1,5m , anh ấy úm trong lồng tầm 0,7m thôi. vậy mà chơi 100W.
Theo em là nóng đó. đợt em úm lồng 0.6m chơi 75 còn nóng mà. anh thả xuống nền đi cho thoải mái

Có nhiều nguyên nhân nhưng lý do rỏ nhất là thiếu nhiệt có 50 con mà bác làm cái 1.5*1.5 là rộng ,chẳng ai úm gà kiểu này,

Minh có úm rộng vậy đâu,chỉ 0,6*1,2m thôi mà,khi nóng quá nó còn chạy ra ngoài nữa kìa!

gà bn bj quá nóng kết hợp bj crd và ccrd rồi bn nên dùng enrofox nhỏ 2 giọt 1 con. sang chieu2 nói cung là cực lám bn phải siêng mới có kết quả.
hoặc gà của bn đã nhiễm bệnh từ trứng bn nên tìm hiểu con giong có uy tín

Việc của bác bây giờ là phải tách những con bị bệnh để cách ly. Số còn lại cho uống vitamin C + Bcomlex. Số bị bệnh giờ chữa cũng sống còi cọc, do còn nhỏ quá mà đã cho kháng sinh rồi. Bác phải xem lại giống gà mua ở đâu. Nếu do nhiệt độ thì bác quan sát gà tụm dưới bóng hay tản ra xa là biết.

Back