Sinh viên với 5triệu đồng

• Thread starter anhduy2004
  • Ngày gửi
Hiện mình là sinh viên

với số vốt ít ỏi 5tr

và 1 khu vực chăn nuôi 30m vuông

thời gian sáng đi học con đâu ở nhà

Các bạn tư vấn nuôi gì để hàng tháng mình có thu nhập đủ tri tiền ăn tiền xăng xe, tiền thuê nhà, sách vở, giấy mực để đi học thôi Hàng tháng mình vứt đi không 2tr/1 tháng bố me cho ăn học

hì ! 30 m2 thì chỉ có nuôi gà ! mình cung̃ chỉ mới tập tò dôi dòng chia sẻ cùng bạn . nhưng mình nghĩ sinh viên thì có thể làm thêm như dạy kèm , chaỵ bàn ... chứ chăn nuôi thì nhiều phá sinh lắm . thân !

Với 5 triệu và 30m2 thì có thể làm sống được , nhưng phải mất 3 năm để nắm được qui trình và kinh nghiệm . Bạn chấp nhận không ?

Với 5 triệu và 30m2 thì có thể làm sống được , nhưng phải mất 3 năm để nắm được qui trình và kinh nghiệm . Bạn chấp nhận không ?

3 năm cơ à

Mình còn trẻ chấp nhận được thế nuôi con gì

mình định nuôi gà nhưng mà đầu ra khó quá

Gà dễ bán lắm mà đầu ra còn khó, thì nuôi con khác
đầu ra còn khó hơn nhiều.
*
Có 30 mét vuông nhà thì cho thuê còn thu nhập hơn
chăn nuôi chứ?
*

Tôi nghĩ bạn nên nuôi cá cảnh
Hiện mình là sinh viên

với số vốt ít ỏi 5tr

Các bạn tư vấn nuôi gì để hàng tháng mình có thu nhập đủ tri tiền ăn tiền xăng xe, tiền thuê nhà, sách vở, giấy mực để đi học thôi Hàng tháng mình vứt đi không 2tr/1 tháng bố me cho ăn học

Hiện mình là sinh viên

với số vốt ít ỏi 5tr

quả thật nuôi con gì hiệu quả nhất thì khó lắm bạn ạ, vì những con dễ nuôi tốn ít đất họ đã nuôi quá nhiều rồi
bạn ko nói ở đâu nên cũng khó nhưng theo ý mình bạn có thể nghiên cứu 2 con này
thứ nhất là con dế mèn. loại vật nuôi mới và cũng có nhiều mô hình sinh viên thành công với quỹ đất nhỏ
thứ 2 là con sâu superroom bán cho các cửa hàng cá cảnh và chim cảnh vốn đầu tư thấp hiệu quả cũng tương đối kỹ thuật ko quá khó khăn.tất nhiên bạn phải tự mày mò.
ngày trước khi còn đi học tôi cũng làm đủ ngề nhưng cuộc sống sv tự bươn trải vất vả lắm bạn ạ. vài dòng chia sẻ mong giúp đc bạn phần nào chúc bạn vui và thành công

chính xác là bạn đang ở đâu. dự định nuôi con gì hì bạn tìm hiểu xem nơi bạn sống có thể kiếm thức ăn tận dụng không, con giống như thế nào, đầu ra ra sao. mới hy vọng thành công được.

Với diện tích và số vốn nhỏ như vậy thì bạn nên khởi nghiệp bằng sinh vật cảnh ( chim, hoa, cá kiểng...). Nuôi vài lồng chim kiểng hoặc vài hồ cá kiểng rồi tăng dần vốn bằng cách lấy công làm lời.

Với diện tích và số vốn nhỏ như vậy thì bạn nên khởi nghiệp bằng sinh vật cảnh ( chim, hoa, cá kiểng...). Nuôi vài lồng chim kiểng hoặc vài hồ cá kiểng rồi tăng dần vốn bằng cách lấy công làm lời.
Nuôi theo bác nói thì nuôi chơi thì được , còn nuôi để kiếm tiền thì phải có chút ít kiến thức và kinh nghiệm nửa bác à ...

hihi, với số vốn 5tr cùng 30m2 bạn trồng cây dù, nuôi con đề đi. đùa chút thôi chứ mình cũng qua thời sv như bạn rồi, đk bạn đưa ra hơi khó về chăn nuôi, nhưng bạn có thể buôn bán, chọn 1 số mặt hàng bán online, ai mua thì đi lấy về giao hàng và lụm tiền, không bỏ vốn nhiều để mua về dự trữ hoặc bạn có thể đi dạy thêm, làm phụ thêm việc gì đó nếu có tgian, nhưng thấy vốn như bạn nêu tôi nghĩ chỉ kd online hoặc bạn có thể chọn 1 địa điểm bán nghêu, sò , ốc , hến . . . hoặc 1 ít chim cút nướng ở vĩa hè, bán từ 17h - 22h, mặt bằng ko phải thuê, mình tự làm chủ tgian và tiền bạc . . . chúc bạn thành công

Bạn nên nuôi cá lia thia! thời buỏi này vật giá tăng cao, 5tr ko đủ sống và học tập

Bạn nên nuôi cá lia thia! thời buỏi này vật giá tăng cao, 5tr ko đủ sống và học tập

Bác bannhim101 hình như hơi nhầm, chủ topic có 5tr muốn nuôi con gì đó kiếm thêm thu nhập, còn mỗi tháng gia đình vẫn chu cấp 2tr. 2tr mà đi học thời buổi này là tạm ổn chứ! Mình nghĩ thế này, quan trọng nhất vẫn là việc học, thời gian nhàn rỗi thay vì đi chơi đàn đú thì nuôi con gì đó vừa giải trí thay cho đi chơi, vừa kiếm thêm mỗi tháng một ít. Tuy vậy diện tích 30m2 của bạn thì ok, nhưng số vốn 5tr thì hơi ít. Bạn có thể tiết kiệm mỗi tháng khoảng 500K để bổ sung vào chăn nuôi mỗi tháng, còn ban đầu thì nuôi con gì có thể sinh sản để gầy dựng từ từ (VD Bồ câu gà), đến khi nó kha khá một chút hãy bán ra. Chứ 5tr mà đòi kiếm 2tr mỗi tháng để khỏi lấy tiền chu cấp của gia đình là quá khó!

Tiện thể cho mình hỏi bác bannhim101, hiện tại nhím giống khoảng bao nhiêu 1 cặp vậy? Nhìn nick nghĩ là bác bán nhím?

với diện tích 30m2 là quá rộng, và 5triệu là đủ cho bạn khởi nghiệp trong vòng 2 tháng sau sẽ sinh lãi và càng nhiều.
Hiện nay nuôi Chồn Nhung đen đang phát triển.
không chiếm diện tích nuôi, không tốn tiền thức ăn, ít tốn công chăm sóc và đặc biệt luôn sạch sẽ, không gây mùi ô nhiễm.
Nhận lại thành quả là Chồn con được sinh ra.
Với giá con giống hiện nay 650ngàn/1cặp
Vốn 5triệu, bạn có thể nuôi 6 cặp = 3triệu900
2,5 tháng sau sẽ sinh theo tỷ lệ được >6 cặp chồn con, và tiếp 2,5 tháng sau sẽ là 6 cặp chồn con.
và 6cặp chồn con lứa đầu sẽ bắt đầu phối giống và sinh sản.
như vậy trong 5 tháng thì bạn có được>15 cặp chồn con, thì bạn tính được thành quả mà mình nhận dc.
Đầu ra rất rộng rãi, không có đủ số lượng chồn cung cấp giống và thương phẩm.
Bạn có thể đến trại Chồn Nhung đen của mình xem và nghiên cứu và trao đổi hihi.
(Nuôi con này được cái là ít tốn công chăm sóc và đặc biệt không tốn tiền thức ăn chăn nuôi)
Trại cung cấp Chồn Nhung đen
LH 0966093096 Mr Trường luon vui vẻ nhiệt tình
14/8A đường số 1, Bình Hưng Hoà, Bình Tân TpHCM

Chào bạn Trường, bạn có thể chia sẻ thêm loại chồn nhung đen này giá bán thịt là ?/Kg, và từ khi đẻ ra nuôi bao nhiêu tháng là bán được, được mấy kg, khách hàng chủ yếu là ai? Chúng ăn thức ăn gì? Rất cảm ơn bạn.

Bác bannhim101 hình như hơi nhầm!

Tiện thể cho mình hỏi bác bannhim101, hiện tại nhím giống khoảng bao nhiêu 1 cặp vậy? Nhìn nick nghĩ là bác bán nhím?
nhim giong 300 ngan/kg do ban!
that ra noi mua ca lia thia nuoi la minh noi dua thoi. minh nghi 5tr nen mua 2cap nhim ve nuoi giá chỉ 2.5tr, ko cần mua thức ăn mà ra chợ hay vào rẫy tìm thức ăn cho nó ...ko mất thời gian sáng cho nó ăn rau , tối cho nó ăn quả củ.còn lại 2.6tr có thể cho vay lay lời để mua thức ăn cho nó. nuoi nó 7kg rồi bán nhím thit: 200 ngàn /kg vay la co loi do.làm chuong thi ko can cầu ky mua tam luoi sat vê rao xung quanh 2 ô, moi ô ngang 1.5m dai 1m la duoc

Back