SO SÁNH CÁC GIỐNG GÀ TA HIỆN NAY Ở CÁC TỈNH PHÍ NAM

• Thread starter thanhnamknbp
  • Ngày gửi
CHÀO CẢ NHÀ! Mình hiện đang sống ở Bình Phước và có tham gia nuôi gà thả vườn, được biết hiện có khá nhiều đơn vị sản xuất, cung ứng giống GÀ TA; như Bình Minh, Cao Khanh, An Đô, Phùng Dầu Sơm, Bình Minh...tuy nhiên chưa có điều kiện trải nghiệm bởi hiện đang chỉ nuôi con Bình Minh (huỳnh đế) vs số lượng 2.500 em nên chưa thể biết hết ưu nhược điểm của các loại con giống. Do đó mình lập CHỦ ĐỀ này với nguyện vọng và mong muốn được mọi người nhiệt tình chia sẽ; trao đổi kinh ngiệm từ đó làm cơ sở để chăn nuôi ngày càng phát triển, hoàn thiện hơn!
RẤT MONG SỰ ĐÓNG GÓP CỦA ANH EM DIỄN ĐÀN

hiện mình đang nuôi con BÌNH MINH (BÌNH MINH- TRẢNG BOM - ĐỒNG NAI) NÓI CHUNG mình có cảm nhận thế này: * gà con hơi yếu hơn so vs con Cao khanh hay Minh dư:không biết do cách làm giống hay trạm ấp...thể hiện dễ cẫm nhiễm các bệnh, phân trắng, xanh, cầu trùng,...
* độ đồng đều gà lúc 1-2 tháng tuổi chưa cao
*gà mái có kích thước nhỏ: 1,25- 1,55 kg/con 100 ngày tuổi
*gà trống mào dâu nhiều
* tỷ lệ trống/mái gần 60/40
*lông đẹp, chân nhỏ khá dễ bán ở chợ
TRÊN LÀ MỘT SỐ CẢM NHẬN CỦA MỈNH, BỞI CŨNG MỚI NUÔI LỨA ĐẦU NÊN CHƯA KINH NHIỀU.
MONG GIAO LƯU! HỌC HỎI!

hiện mình đang nuôi con BÌNH MINH (BÌNH MINH- TRẢNG BOM - ĐỒNG NAI) NÓI CHUNG mình có cảm nhận thế này: * gà con hơi yếu hơn so vs con Cao khanh hay Minh dư:không biết do cách làm giống hay trạm ấp...thể hiện dễ cẫm nhiễm các bệnh, phân trắng, xanh, cầu trùng,...
* độ đồng đều gà lúc 1-2 tháng tuổi chưa cao
*gà mái có kích thước nhỏ: 1,25- 1,55 kg/con 100 ngày tuổi
*gà trống mào dâu nhiều
* tỷ lệ trống/mái gần 60/40
*lông đẹp, chân nhỏ khá dễ bán ở chợ
TRÊN LÀ MỘT SỐ CẢM NHẬN CỦA MỈNH, BỞI CŨNG MỚI NUÔI LỨA ĐẦU NÊN CHƯA KINH NHIỀU.
MONG GIAO LƯU! HỌC HỎI!
cho xin tý ảnh để biết về gà BM mà bạn đang nuôi đi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Back