Sứ thái 32 tuổi mang hình dáng thần núi!

• Thread starter levuong79
  • Ngày gửi
L

levuong79

Guest
32 tuổi nhưng chỉ cao 45cm, hình ảnh cụ thể, đầy đủ mặt mủi, chân tay...
Các bác xem và cho giá nhé!

Last edited by a moderator:
cây này 3,2 tuổi

Ba mình cho mình lúc mình 5 tuổi đó bạn!
mình không muốn nó lớn nên không thay chậu bên cạnh sử dụng các biện pháp kìm hảm sự phát triển của nó!
Bạn hãy nhìn vào da của nó mà đoán tuổi!

Trời! Ba mình tặng cho mình ko có nghĩa là mình đã biết chơi bonsai!
Cái chính là chuyển quyền sở hữu qua cho mình thôi, còn chuyện chăm sóc thì phần lớn vẫn là do Ba mình!
Khổ các Bác quá! Cứ bắt bẻ nhau từng lổi một. Các Bác ko đánh giá thử cây sứ mà cứ đè đánh giá mình làm gì?

Trong ngệ thuật ...sự tạo hình mà rõ ràng quá...thường không hay, tạo hình phải có tính Cách Điệu mới hay thực sự...đây là 1 điều khó. vì cách điệu như thế nào. là tùy vào trình độ ngệ thuật và cảm hứng sáng tác của mỗi người
thí dụ như Kiểng thú tạo hình hươu nai ... nó chỉ có giá trị về thủ công..không có giá trị về ngệ thuật...
Trong hội họa cũng vậy..vẽ tuyệt giống (chân dung) giá trị không cao. vẽ cách điệu mới có giá trị cao
Tạ Tỵ chỉ cần 1 cây bút bi vạch nguyệch ngoạc vài nét thành chân dung 1 vị nào đó trông méo kì dị,, nhưng ai cũng nhận ra đó là ông A không thể lầm sang người khác được...(người ta đánh giá Tạ Tỵ trinh độ ngang hàng Picasso, nhưng chỉ vì ông ta là người VN nên không nổi tiếng thế giói được thôi)
Cây của bạn trông lạ mắt

Cám ơn Bác Bình Minh nhé!
Cây trông lạ mắt có thể coi là quý được không Bác nhỉ?

nó cũng thuộc diện quý nhưng còn tùy người, những dân chơi bình dân rất thích loại này (90% tỉ phú trình độ ngệ thuật dưới... bình dân,10% còn lại..có trợ lý nên vườn kiểng của họ..bước vào là... choáng...đến ngộp luôn)

Hình dáng cây lạ thật, nhưng hình như 1 tay của "thần" bị thương hay sao í anh levuong79 ơi?

hihi...Hello và nongdanmietvuon nhìn kỷ thật!
Bị tai nạn nên gãy hết 1 tay, hiện mình đang bó lại dụ cho rễ ra để thiết kế cái tay mới cho Ông ấy đấy.
Hello thấy tay phải ướt không? mình vừa mở bang ra kiểm tra, thấy rễ con bắt đầu nhú ra rồi.
Hi vọng vài hôm nửa Ông ấy sẽ có 1 cánh tay đẹp!

Vị thần này già cả ( 32 tuổi ) và chắc là do chiến đấu nhiều nên bị gãy mất 1 cánh tay đó Hello à !
He he, anh nongdanmietvuon này đi đâu mà biệt tích hỏng thấy xuất hiện vậy, ở nhà Hello còn mấy cái nanh cọp định rao bán mà sợ hỏng ai mua, kiếm nongdanmietvuon để bán mà hỏng thấy. Khi nào về Sài Gòn alo cho Hello nha, mang hàng ra cho xem.

Góp ý nho nhỏ để thêm vui

Góp ý chút nha. Gắn thêm 2 con mắt màu đen vào miệng, mũi vào râu nữa. Nếu không chụp gần lại tí xíu

Back