Tắc Kè

• Thread starter hothanhbh
  • Ngày gửi
sao nhà mình có con con tắc kè cái mà minh thấy nó đẻ hon 10 qua trung khong biet có nở ko

mỗi lần nó chỉ đẻ 2 quả thôi ... bắt con tắc kè cái cầm nó lên sẽ thấy hai quả trứng trong bụng ở phần chân sau ... trung bình trên dưới 1 tháng hai quả đó mới già đẻ ra và thay bằng hai quả ở lứa kế tiếp . với nền nhiệt độ trong nam luôn cao . trứng tắc kè sẽ nở sớm sau vài tháng tuỳ điều kiện .... nếu 10 quả thì phải đẻ từ 5 lứa trở lên . từ lứa đầu đến lứa cuối cùng cách nhau cũng vài tháng ...

bạn thử để ý xem mấy quả trứng đó có tập trung tại một chỗ không hay đẻ rải rác lung tung nhiều chỗ ... kể cả nó đẻ trên tường lấy đèn pin soi cũng biết được,mặc dù vỏ của nó khá dầy ... nếu đẻ liên tục thì phải có đực chứ nhỉ ... bạn có thấy nó chí choé hay kêu ca gọi bạn tình ko ... biết đâu có vài con mà bạn ko biết

ngày xưa nhà tôi nuôi bị sổng chuồng ra xung quanh ... nó chui vào kẽ gạch giữa hai nhà tiấp giáp ... cũng đẻ đái tùm lum ... có sinh sôi nảy nở tự nhiên ... một dạo khu mình phản ảnh ghê luôn ... thế rồi nhà hàng xóm nó bắt đôi mèo tam thể ... chỉ vài tháng lũ mèo nó lớn ... thế là đàn tắc kè sổng chuồng cả to,lẫn con ko từ mà biệt

với người thành phố ... nếu nuôi bìm bịp hoặc tắc kè bị sổng ... thi thoảng mấy con này nó kêu nhiều người cũng hãi lắm đấy :lol:

Last edited by a moderator:
zzzzzzzz

minh vua phat hien them 1 chu' tac ke` duc nua trung qua that rai rac ma` minh thay co vai trung no nhung ko thay tac ke con dau ca chac bi an mat roi

sao nhà mình có con con tắc kè cái mà minh thấy nó đẻ hon 10 qua trung khong biet có nở ko

mình nghĩ là thạch sùng òi. Quê em gọj thế. He

Back