Thảo luận Tái Canh Tác Cà Phê

• Thread starter nhimgiong_44
  • Ngày gửi
Chào tất cả các bác . vừa rồi em mới phá bổ 500 cây cà phê già cỗ . dang đinh 1 tháng nữa đem cà tri trồng mà em chưa tìm thấy có lại thuốc trị tuyến trùng nào hiệu quả để rải xuống đất trước khi trồng . Bác nào có kinh nghiệm tai canh tác cây cà phê chỉ giúp em với.

bác giống em quá đợt này em phá hẳn hơn 1ha do đất bị tuyến trùng dữ quá cứ trồng cây vào là chết.. bỏ quá chừng thuốc mà chẳng thấm vào đâu.. em vừa cắt gốc mấy hôm nữa kêu máy đào gốc xới đất để trồng màu mấy năm sau trồng cafe lại

Chào tất cả các bác . vừa rồi em mới phá bổ 500 cây cà phê già cỗ . dang đinh 1 tháng nữa đem cà tri trồng mà em chưa tìm thấy có lại thuốc trị tuyến trùng nào hiệu quả để rải xuống đất trước khi trồng . Bác nào có kinh nghiệm tai canh tác cây cà phê chỉ giúp em với.
nếu có trấu khô, bạn nên đốt ở hồ cá mỗi góc 1/2 thúng. phân ủ thì mua các loại nấm u ở đại lý, rồi cứ thế tiến hành trồng ,

không còn bác nòa cho e ý kiến ạh. nghe nói bên nong nghiệp đã chuyển giao công nghệ tái canh cây cà phê ròi mà sao em tinm không thấy nhỉ

Back