Thảo luận Tạo màu vàng cho Lươn

Qua 6 tháng thử nghiệm rút ra được bài học kinh nghiệm để trong lòng thấy khó chịu,nên hôm nay post lên cho anh em hiểu thêm về cách tạo màu vàng cho lươn mà ko cần dùng thuốc.
Anh em chỉ cần cho vào 4 bao đất sét ,bỏ vào 4 góc bồn trong suốt quá trình nuôi.Vậy là Lươn của anh em sẽ có màu vàng.chỉ có vậy thôi rất giãn đơn.
Chúc anh em thành công
LH: 093.9999.202 gặp MR Tùng 45t.tư vấn Free

Last edited:
Qua 6 tháng thử nghiệm rút ra được bài học kinh nghiệm để trong lòng thấy khó chịu,nên hôm nay post lên cho anh em hiểu thêm về cách tạo màu vàng cho lươn mà ko cần dùng thuốc.
Anh em chỉ cần cho vào 4 bao đất sét ,bỏ vào 4 góc bồn trong suốt quá trình nuôi.Vậy là Lươn của anh em sẽ có màu vàng.chỉ có vậy thôi rất giãn đơn.
Chúc anh em thành công
Một kinh nghiệm hay , thanks anh Tùng đã chia sẻ.

Trong quá trình sinh tồn, nguỵ trang là 1 phương pháp rất hiệu quả, nên màu sắc của cơ thể thay đổi phù hợp để thích nghi là rất cách dễ hiểu, nhưng ao cá hàng xóm nhà tôi, bùn đen, vậy mà thỉnh thoảng tôi bắt được con lươn rất vàng??

Chúc anh em thành công
ooooh, hay qua

Vậy màu vàng là do sắc tố da quyết định hay môi trường quyết định? Hay cả 2 cùng quyết định?

Có một số cá sống ở đâu thì màu sắc vảy cá dần dần
thay đổi giống với hoàn cảnh bên ngoài. Ví dụ con
cá Cờ sống trong ao tự nhiên thì màu sắc sặc sỡ rất
đậm màu. Bắt nó thả vào một cái chậu màu trắng, thì
chỉ mấy phút sau, con cá Cờ này màu nhợt nhạt hẳn
đi, không còn sặc sỡ nữa. Sau đó, thả vào một cái
chậu sơn hoa trang trí lòe loẹt, thì một lúc sau, con
cá cờ lại có màu sắc sặc sỡ rò màu trở lại.

Có thể nói, với Cá Cờ: màu sắc xung quanh làm thay đổi
màu sắc của vảy cá. Có thể màu sắc của Lưon cũng thế.

Back