THAM KHẢO GIÁ THỨC ĂN CHO ẾCH

• Thread starter huỳnh văn thiện
  • Ngày gửi
Hiện nay mình đang dùng loại thức ăn viên nổi, loại dành cho cá rô phi của cty C.P việt nam để nuôi ếch, nhưng giá hơi cao ( tầm 350-380k / 25kg). Ace nào hiện đang nuôi ếch sử dụng thức ăn giá mềm hơn thì chia sẻ với.

Ặc ặc mình đang cho ếch ăn cám nupark 26% đạm mà còn thấy lâu lớn nửa là , 18% đạm chắc nuôi hết lớn luôn . Loại mình dùng 12ngan /kg
Mua o dau vay chi cho minh voi minh dang o học Mõm tphcm

mình đang dùng cám bh cám viên cho ếch thương phẩm gia 270.000đ-lượng đạm 18 mà ếch ăn cúng mau lớn phết bạn à

mà bạn ở đâu vây . bạn có nuôi ếch bố mẹ ko
có gì mình chao đổi kinh nghiệm về ếch đc ko
mình tên tuân quê : ( quốc oai -hà nội )
cho minh hoi ban o cho nao quoc oai hn vay cho minh tham khao cach nuoi ech duoc ko vay

e thấy cám ph nay có 18 đạm nhưng cho ếch ăn e cúng thấy ếch ăn mạnh hơn và nom mau lớn chông thây a à ... không cứ pải 40 đạm vì giá thành đăt 480.000đ

mà a luôi ếch lâu rồi chia sẻ rúp e làm sao cho ếch đẻ nghịch mùa đc ko anh
Theo mình biết, thì phải tạo được môi trường nhiệt độ của mùa đông ấm như mùa hè (trên 25 độ). Nghĩa là bạn phải làm nhà kín , hấp thu được nhiệt và có sưởi. Đương nhiên bạn sẽ mất thêm chi phí.

Theo tài liệu kĩ thuật mình có. Lúc nhỏ 1/2 tháng đầu cho ăn 35% đạm, 30 ngày kế 30 đạm, 30 ngày kế nữa 25 đạm, đến xuất bán khoảng sau nuôi 75 ngày 22 đạm...

Back