Thành viên mới xin gia nhập hội ạ

• Thread starter Dung nong dan
  • Ngày gửi
Hii.xin chao cac ban. minh moi nuoi ga lan dau khoang 500con.ga minh da duoc 45 ngay.gio minh muon tap thoi quen cho ga ngu khong can bat den.minh da thu 1 lan ma thay no chum lai.ko biet co sao ko.mong cac anh chi em giup do

Hii.xin chao cac ban. minh moi nuoi ga lan dau khoang 500con.ga minh da duoc 45 ngay.gio minh muon tap thoi quen cho ga ngu khong can bat den.minh da thu 1 lan ma thay no chum lai.ko biet co sao ko.mong cac anh chi em giup do
Gà muốn nuôi mau lớn thì phải có ánh sáng, theo các thông tin trên mạng thì bạn có thể cho nó làm quen với ánh sáng của tự nhiên. Theo tôi thì không nên, bạn cần dùng bóng huỳnh quang chữ U 15w 2 bóng là ok, không cần ánh sáng nhiều, mờ mờ cũng được chủ yếu là cho gà tự do uống nước và mình cũng cho ăn thêm vào ban đêm, gà sẽ mau lớn.

Khong co anh sang kieu gi ga cung nam tum lai. Ga to cung vay, kh

ong phai do ret ma do dac tinh cua ga.

Bác đâu biết Phú Yên, Bình Định ra sao, ở đó gió máy , đêm xuống rất lạnh. Đi ngoài đường khéo gió tạt bay người. Nói chung rất gió, lạnh, đêm đi ngoài trời không chịu thấu. Chưa kể đang mưa bão, áp thấp , trời k có nắng, âm u um um à.
Tập tính mà trời lạnh quá thì đè nhau chết.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Cay mai moi bung bi rung het la
    • Thread starter Soncaymai
    • Ngày gửi
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2
    • Thread starter trangthuyvt
    • Ngày gửi
  • ga chin cua
    • Thread starter connhangheo_tsdvbdcct
    • Ngày gửi
  • trao doi kinh nghiem ve ran ho heo
    • Thread starter mambt