Thành viên mới!

Xin chào !
Rất vui được làm quen vớii anh.
Em học được một năm rùi. Đang học buổi tối ah. Hiện giờ em đang chuẩn bị thi. Em cũng mong là mình lựa chọn đúng và có đủ niềm tin, nghị lực để đạt được những điều mình mong muốn. Anh đang chăn nuôi gì vậy ah? . Gia đình em nuôi heo, tuy nhiên em muốn làm theo mô hình vườn- ao- chuồng, nó sẽ kết hợp, bổ sung cho nhau. Em ở Lâm Đồng.

Chào bạn, rất hoan nghênh bạn tham gia diễn đàn Agriviet.com.

Bạn giới thiệu sơ lược về mình, nhưng đọc qua hình như bạn chưa giới thiệu gì cả ngoài vài chi tiết: đang hoc TC nông nghiệp TP HCM, quê Lâm Đồng, gia đình đang nuôi heo.

Những chi tiết cơ bản khác bạn chưa nói mà mọi người lại rất quan tâm:

Bạn tên gì? tuổi? Nam hay nữ? và nếu có thể cho một tấm hình?

Vậy mới dễ nói chuyện và làm quen.

@heomoi_1988
Heo mọi mà có 1 con làm vài món đón giao thừa lai rai thì bá cháy luôn ...hehe!!
Chào mừng cháu đến với gia đình agriviet nha .

Cháu xin nói thêm đôi chút về bản thân :
Tên đầy đủ: Trần Thị Tuyền
Ngày sinh: 06/06/1988
Nơi Sinh: Trung Hà-Yên Lạc- Vĩnh Phúc
Địa chỉ thường trú: Tân Thanh-Lâm Hà-Lâm Đồng
Nơi ở hiện nay: Tân Bình-TP. Hồ Chí Minh
Còn ảnh hôm nào cháu sẽ gửi lên sau, có thể là trong năm mới, nhưng mọi người nói cháu là chị em sinh đôi với tuyển thủ bóng chuyền của VN là Nguyễn Thị Ngọc Hoa. Điều này cũng đáng tụ hào lắm chứ. Tóm lại cháu mang nhiều nét á đông lắm. ƯỚc mơ của cháu thì nhỏ thôi là làm một trang trại thật lớn giống như bạn bè cháu hay nói là làm Trần đại tiểu thư của Trần Gia Trang.
Còn món heo mọi của bác binh_dan thì nghe hấp dẫn thật đấy nhưng cháu thấy đau lòng quá, sao bác thấy nick của cháu mà lại nghĩ ngay đến mấy món ăn chế biến từ heo mọi thế ah. Nhưng bác yên tâm sau này nếu có cơ hội chắc chắn cháu sẽ mời bác nhâm nhi món này.
Happy New Year !:huh:

Hihi... chào chị Heo Mọi dễ thương!
Rất vui khi Agriviet có thêm một thành viên "kẹp tóc" ở Tây Nguyên... :lol:
Heo mọi có thể chế biến được rất nhiều món ăn ngon. Em cũng đang có dự định nuôi heo mọi đây! Mong được làm quen với chị để học hỏi kinh nghiệm nhé! :welcome::welcome::welcome:

Chào bạn heo mọi

Bạn học sắp xong chưa? mình cũng đang học chăn nuôi ở Đồng Nai. Bạn vừa học vừa làm ah mà Lâm Hà có gần Đồng Nai không?

hihi Ko chiều cao của cháu thì hơi khiêm tốn chỉ có 1.6m thui bac ah.
Ngoinhanhotrenthaonguyen: C là dân a ma to thui . Đang học hỏi mọi người nè. Mà em học cách nuôi heo hay học chế biến heo mọi thế?. Rất vui được làm quen!
Mai là ngày cuối cùng của năm 2011 rùi, nếu giờ khắc cuối cùng của năm mới mọi người ước một điều gì đó thì điều ươc đó sẽ trở thành hiện thực. Mọi người cùng thử nha!
Chúc mọi người có 3 ngày nghỉ zui zẻ nha! Nếu có gì vui thì chia sẻ với heomoi_1988 với nha!
Happy New Year!:lol: Happy New Year :lol:
Năm mới chúc nông dân Việt Nam tràn đầy niềm vui, hạnh phúc và thành công
Ai chăn nuôi thì ngày càng khấm khá,lãi nhiều . Ai trồng trọt sẽ có một năm bội thu, cuối năm họp mặt ai cũng rủng rỉnh, zui zui zui :huh:

Cháu xin nói thêm đôi chút về bản thân :
Tên đầy đủ: Trần Thị Tuyền
Ngày sinh: 06/06/1988
Nơi Sinh: Trung Hà-Yên Lạc- Vĩnh Phúc
Địa chỉ thường trú: Tân Thanh-Lâm Hà-Lâm Đồng
Nơi ở hiện nay: Tân Bình-TP. Hồ Chí Minh
Còn ảnh hôm nào cháu sẽ gửi lên sau, có thể là trong năm mới, nhưng mọi người nói cháu là chị em sinh đôi với tuyển thủ bóng chuyền của VN là Nguyễn Thị Ngọc Hoa. Điều này cũng đáng tụ hào lắm chứ. Tóm lại cháu mang nhiều nét á đông lắm. ƯỚc mơ của cháu thì nhỏ thôi là làm một trang trại thật lớn giống như bạn bè cháu hay nói là làm Trần đại tiểu thư của Trần Gia Trang.
Còn món heo mọi của bác binh_dan thì nghe hấp dẫn thật đấy nhưng cháu thấy đau lòng quá, sao bác thấy nick của cháu mà lại nghĩ ngay đến mấy món ăn chế biến từ heo mọi thế ah. Nhưng bác yên tâm sau này nếu có cơ hội chắc chắn cháu sẽ mời bác nhâm nhi món này.
Happy New Year !:huh:
chào bạn rất vui đươc làm quen ,, xao chuyến này mình hay gặp đồng hương quá nha mình cũng ở vĩnh tường - vĩnh phúc nè , mà học ngành chăn nuôi hả thế giấc mơ của bạn sẽ thành hiện thưc mà thành công nữa là đằng khác vì bạn là khĩ sư chăn nuôi mà sau này khi ra trường có kiến thức chăn nuôi thú y thì bạn chỉ giáo cho mình và mọi người ở diễn đàn này nhé
mình cảm ơn trước nha

chào bạn. rất vui đc làm quen với bạn.
chúc heomoi_1988 và cả nhà năm mới vui vẻ và thành công. chúc cho mọi điều tốt đẹp nhất mọi ước mơ thành hiện thực.

Chào bạn,bạn ơi cho mình hỏi trường bạn có lớp chứng chỉ, ngắn hạn chăn nuôi học buổi tối không bạn ?
Mình có ghé website của trường bạn nhưng thông tin khá ít.
Mình biết agriviet.com đã lâu, hầu như mở máy tính lên là vào mà chủ yếu đọc học hỏi thôi chứ mình cũng không rành về chăn nuôi cho lắm.
Mình tốt nghiệp cao đẳng ngành CNTT, đang đi làm, năm sau mình sẽ hoàn tất chương trình liên thông đại học. Công việc ngồi suốt ít vận động yếu mắc bệnh nhiều quá, lương cũng thấp nên cũng đâm ra chán.
Hân hạnh được biết bạn

năm mới mình chúc heo mọi và các cả nhà một năm mới an khang thịnh vượng sau đây là những lời chúc của mình xin gởi heo mọi và cả nhà Chúcbạn có 1 bầu trời sức khỏe, 1 Biển cả tình thương, 1 Đại dương tình bạn, 1 Điệpkhúc tình yêu, 1 Người yêu chung thủy, 1 Sự nghiệp sáng ngời, 1 Gia đình thịnhvượng.-Chúc cả gia đình bạn vạn sự như ý, Tỉ sự như mơ, Triệu triệu bất ngờ, Không chờcũng đến!<o:p></o:p>
-Năm mới Tết đến. Rước hên vào nhà. Quà cáp bao la. Mọi nhà no đủ. Vàng bạc đầyhũ. Gia chủ phát tài. Già trẻ gái trai. Sum vầy hạnh phúc. Cầu tài chúc phúc.Lộc đến quanh năm. An khang thịnh vượng!<o:p></o:p>

năm mới mình chúc heo mọi và các cả nhà một năm mới an khang thịnh vượng sau đây là những lời chúc của mình xin gởi heo mọi và cả nhà Chúcbạn có 1 bầu trời sức khỏe, 1 Biển cả tình thương, 1 Đại dương tình bạn, 1 Điệpkhúc tình yêu, 1 Người yêu chung thủy, 1 Sự nghiệp sáng ngời, 1 Gia đình thịnhvượng.-Chúc cả gia đình bạn vạn sự như ý, Tỉ sự như mơ, Triệu triệu bất ngờ, Không chờcũng đến!<o:p></o:p>
-Năm mới Tết đến. Rước hên vào nhà. Quà cáp bao la. Mọi nhà no đủ. Vàng bạc đầyhũ. Gia chủ phát tài. Già trẻ gái trai. Sum vầy hạnh phúc. Cầu tài chúc phúc.Lộc đến quanh năm. An khang thịnh vượng!<o:p></o:p>
Dạ heo moi xin cảm ơn bài thơ chúc tết của bác. Thật ý nghĩa đọc xong mà heo mọi cười rách miệng rùi nè.
Bác ở Vĩnh Tường - Vĩnh Phúc ah, heo mọi vào Nam lâu lắm rùi, mà chưa về quê một lần nào cả, nên cũng ko biết Vĩnh tường cách Yên lạc xa ko ? Nếu có cơ hội về quê heo mọi sẽ đến nhà bác học hỏi. Móc tay làm dấu nhe! Chúc Năm Mới Nhiều Niềm Vui:approve:

--------

Chào bạn,bạn ơi cho mình hỏi trường bạn có lớp chứng chỉ, ngắn hạn chăn nuôi học buổi tối không bạn ?
Mình có ghé website của trường bạn nhưng thông tin khá ít.
Mình biết agriviet.com đã lâu, hầu như mở máy tính lên là vào mà chủ yếu đọc học hỏi thôi chứ mình cũng không rành về chăn nuôi cho lắm.
Mình tốt nghiệp cao đẳng ngành CNTT, đang đi làm, năm sau mình sẽ hoàn tất chương trình liên thông đại học. Công việc ngồi suốt ít vận động yếu mắc bệnh nhiều quá, lương cũng thấp nên cũng đâm ra chán.
Hân hạnh được biết bạn
Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
Mình học trung cấp 2 năm nên cũng ko rõ vấn đề bạn hỏi nhưng mai heo mọi đi học heo mọi sẽ hỏi dùm cho. Heo mọi loi choi thích vận động, chạy nhảy, nên sau khi lấy bằng qtkd heo mọi cũng ko xin việc văn phòng, bạn bè nó chửi hoài ah, nhưng biết sao dc tính mình vậy mà, còn trẻ cứ bay nhảy chút đi.
Mà quê bạn ở đâu thế? Bạn tính học về chăn nuôi để về quê ah? Nếu đã yêu thích nên tập trung vào mục tiêu của mình, làm cái gì cũng vậy thôi bạn ah, cũng có lúc thuận buồm xuôi gió, cũng có lúc đau đớn vật vã đấy. Quan trọng là phải có niềm tin vào bản thân và những gì mình làm. Heo mọi đi xe đạp từ hồi học lớp 3, nên đây học heo mọi cũng gắn bó với chiếc xe đạp 4 năm rùi, ba bảo mua xe nhưng heo mọi nói khi nào hết đi xe đạp nổi sẽ mua . Có lẽ vi kinh nghiệm đi xe đạp nhiều nên heo mọi khỏe mạnh lắm, chỉ có mỗi bệnh ăn uống khó khăn thôi. Khi nào có cơ hội bạn thử đi xe đạp, có thời gian rảnh thì chơi thể thao, quan trọng là tinh thần phải thật thoải mái, sảng khoái. hihi Đọc sách cũng là một phương án hay đấy. Try it!( Đôi khi để giải tỏa tinh thần heo mọi thương nghĩ đến điều gì đó vui vẻ và tự cười một mình, thật ra khi đi ngoài đường chỉ cần để ý một chút là bạn có thể tìm được rất nhiều nụ cười, phải tự mua vui cho bản thân thui, ah hát nghêu ngao một bài hát ưa thích đi ! ):6^:

--------

chào bạn. rất vui đc làm quen với bạn.
chúc heomoi_1988 và cả nhà năm mới vui vẻ và thành công. chúc cho mọi điều tốt đẹp nhất mọi ước mơ thành hiện thực.[/QUOdduoxowjc
Heo mọi rất vui được làm quen. Cảm ơn lời chúc nhé!
Năm mới nhận được nhiều lời chúc là sẽ hạnh phúc cả năm đấy .Năm mới chúc tiengdan_codon luôn co don nhé, vì như thế đồng nghĩa với tự do. Gia đình hạnh phúc, vui vẻ, tràn đày niềm vui. Tên gọi chỉ là tên gọi nhỉ nhưng nó cũng phản anh phần nào tính cahcs của người đó. Mặt se như vậy nè tiengdan_codon-_- còn heo mọi ne :2cat::lol::huh: đôi khi :1^:( giòn cười tươi khóc mừ)
Rất vui dc biết bạn!

--------

Bạn học sắp xong chưa? mình cũng đang học chăn nuôi ở Đồng Nai. Bạn vừa học vừa làm ah mà Lâm Hà có gần Đồng Nai không?
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
mình còn một năm nữa mới xong. Tư ĐN về Lâm Hà còn xa lắm nhưng muốn về nhà heo mọi phải đi qua ĐN. Bạn học ở Biên hòa hả? Trong lớp mình cũng có mấy bạn ở Đồng Nai đó. UH mình vừa học vừa làm. Năm mới zui zẻ nhé !

--------

xin chào bạn! rất vui dc làm quen!
Heo mọi rất vui được làm quen ! Heo mọi muốn hỏi nuôi heo rừng với heo nhà thì heo nào dễ hơn, lợi nhuận con nào cao hơn.

Last edited by a moderator:
Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
Mình học trung cấp 2 năm nên cũng ko rõ vấn đề bạn hỏi nhưng mai heo mọi đi học heo mọi sẽ hỏi dùm cho. Heo mọi loi choi thích vận động, chạy nhảy, nên sau khi lấy bằng qtkd heo mọi cũng ko xin việc văn phòng, bạn bè nó chửi hoài ah, nhưng biết sao dc tính mình vậy mà, còn trẻ cứ bay nhảy chút đi.
Mà quê bạn ở đâu thế? Bạn tính học về chăn nuôi để về quê ah? Nếu đã yêu thích nên tập trung vào mục tiêu của mình, làm cái gì cũng vậy thôi bạn ah, cũng có lúc thuận buồm xuôi gió, cũng có lúc đau đớn vật vã đấy. Quan trọng là phải có niềm tin vào bản thân và những gì mình làm. Heo mọi đi xe đạp từ hồi học lớp 3, nên đây học heo mọi cũng gắn bó với chiếc xe đạp 4 năm rùi, ba bảo mua xe nhưng heo mọi nói khi nào hết đi xe đạp nổi sẽ mua . Có lẽ vi kinh nghiệm đi xe đạp nhiều nên heo mọi khỏe mạnh lắm, chỉ có mỗi bệnh ăn uống khó khăn thôi. Khi nào có cơ hội bạn thử đi xe đạp, có thời gian rảnh thì chơi thể thao, quan trọng là tinh thần phải thật thoải mái, sảng khoái. hihi Đọc sách cũng là một phương án hay đấy. Try it!( Đôi khi để giải tỏa tinh thần heo mọi thương nghĩ đến điều gì đó vui vẻ và tự cười một mình, thật ra khi đi ngoài đường chỉ cần để ý một chút là bạn có thể tìm được rất nhiều nụ cười, phải tự mua vui cho bản thân thui, ah hát nghêu ngao một bài hát ưa thích đi ! ):6^:

Thanks bạn rất nhiều. Mình quê ở Bến Tre. ở nhà mình thì chuồng trại sẵn có nhưng mà bỏ không do ba mẹ tuổi cao cũng không chăn nuôi nữa, gà vịt thì có mấy con nuôi mấy con, nói chung là nuôi cho có, từ khi mình đi học xa nhà thì cũng không có ai chăm sóc nên bán hay giết thịt. trước mình ở nhà nuôi hơn 20 con gà tây giờ không còn con nào.
Theo mẹ trồng trọt, chăn nuôi từ nhỏ nên cũng lượm lặt được chút kinh nghiệm.

Back