Thật hư về chim trích cồ không như quảng cáo

• Thread starter thailamvnn
  • Ngày gửi
Chào các bạn,

Trích cồ là một loài chim hoang dã sống ở miền tây, và sau một thời gian có một số ngưởi đã bắt nuôi thuần.
Về giá trị thịt về loài chim này theo nhận xét các bà con thì thịt chim này ăn không ngon, vả lại ăn sẽ gây phong trong cợ thể, tạo ngộ độc tiềm ẩn.
Về thẩm mỹ, thì loài chim này không được đẹp lắm, các bạn nhìn hình sẽ rõ. Còn vấn đề giữ nhà thì phải nuôi từ khi mới nở hơn 1 tuần, sau này lớn lên mới có thể giữ nhà.

Hiện nay, một số kẻ kinh doanh sau khi nuôi thành công, quảng cáo nở phồng về loài chim này nhằm tạo thu hút khách hàng, nhưng thật sự giá trị thì rất thấp, nên anh em cẩn thận suy nghĩ kỹ khi mua chim này nhé.

Kinh doanh ma nhẫn tâm vậy ah

Hey, kinh doanh thổi phồng lên mọi thứ, chủ yếu là bán đươc hàng thôi...Anh em để y là thấy ah, anh em hãy cân nhắc khi mua hàng của người trả lời bài viết của mình nhé, cũng vì quyền lợi của anh em thôi

tôi không biết có giử nhà hay ko nhưng chim nay tôi có ăn thử rất tệ

Chim trích cồ có nơi còn gọi là trích xanh, con trích. không chỉ sống ở miền tây nam bộ mà cả miền đông nam bộ, nói chung chim trích sống ở những nơi có nhiều nước. Chim trích có 3 loại, trích cồ, trích đen, trích biển. trong đó trích cồ lớn con hơn các loại trích kia. Chim trích giống như chim túm núm có nơi còn gọi là gà nước, cúm núm. Trong dòng họ nhà trích, cúm núm, chàng nghịch, ốc cao, te te, so đũa.... Trích cồ lớn con nhất và có vẻ đẹp nhất oai hùng nhất so với dòng họ nhà nó. Trích cồ là loại chim nước, bay được , chạy nhảy, và bơi lội được
Nói về giữ nhà thì có; Trích cồ được nuôi từ nhỏ quen với người giống như gà vịt, thân thiện hơn. Có con nuôi quen , nếu có người lạ vào chúng sẽ mổ hoặc cắn đá. Nhất là mổ vào kẽ ngón chân rất đau.
Đây điều tai hại nếu người bị trích tấn công là trẻ em có thể bị mù mắt, nếu trích đá mổ trúng mắt
Nói về thịt thì trích cồ không liệt vào vào loại thịt ngon, chỉ liệt vào loại hoang dã
Phong: người ta ít ăn thịt chim trích vì sợ có phong, ăn vào dị ứng da. Hôm nay người ta ăn nhiều là do phong trào ăn thịt động vật hoang dã. Không chỉ thịt trích có phong, trong đó có cả ngỗng, gà, bò, kỳ đà v v
Số lượng ; vào mùa nước hàng năm về miền tây, nhất là ngã bãy phụng hiệp loại chim này có rất nhiều giá không quá 200ngàn/kg.
Về sở thích nếu ai thích thì kiểng ai không thích là củi chỉ thế thôi. Chim trích chỉ nuôi làm cảnh , không nuôi nghe tiếng hót hay đấu đá như các loài chim khác

Chim trích cồ có nơi còn gọi là trích xanh, con trích. không chỉ sống ở miền tây nam bộ mà cả miền đông nam bộ, nói chung chim trích sống ở những nơi có nhiều nước. Chim trích có 3 loại, trích cồ, trích đen, trích biển. trong đó trích cồ lớn con hơn các loại trích kia. Chim trích giống như chim túm núm có nơi còn gọi là gà nước, cúm núm. Trong dòng họ nhà trích, cúm núm, chàng nghịch, ốc cao, te te, so đũa.... Trích cồ lớn con nhất và có vẻ đẹp nhất oai hùng nhất so với dòng họ nhà nó. Trích cồ là loại chim nước, bay được , chạy nhảy, và bơi lội được
Nói về giữ nhà thì có; Trích cồ được nuôi từ nhỏ quen với người giống như gà vịt, thân thiện hơn. Có con nuôi quen , nếu có người lạ vào chúng sẽ mổ hoặc cắn đá. Nhất là mổ vào kẽ ngón chân rất đau.
Đây điều tai hại nếu người bị trích tấn công là trẻ em có thể bị mù mắt, nếu trích đá mổ trúng mắt
Nói về thịt thì trích cồ không liệt vào vào loại thịt ngon, chỉ liệt vào loại hoang dã
Phong: người ta ít ăn thịt chim trích vì sợ có phong, ăn vào dị ứng da. Hôm nay người ta ăn nhiều là do phong trào ăn thịt động vật hoang dã. Không chỉ thịt trích có phong, trong đó có cả ngỗng, gà, bò, kỳ đà v v
Số lượng ; vào mùa nước hàng năm về miền tây, nhất là ngã bãy phụng hiệp loại chim này có rất nhiều giá không quá 200ngàn/kg.
Về sở thích nếu ai thích thì kiểng ai không thích là củi chỉ thế thôi. Chim trích chỉ nuôi làm cảnh , không nuôi nghe tiếng hót hay đấu đá như các loài chim khác

Cám ơn anh, Nghe danh đã lâu, nay có dip...

Close topic

Cám ơn các bạn nhiều,

close topic không bàn nữa nghe bác xuân vũ bàn thì khỏi chê rồi,

cám ơn bác xuan vu

Giống chim này phải ấp trứng nuôi lên mới dạn người dc, còn k nuôi sau nay cũng nhát thôi...
Mình chuyên cung cấp chim trích cồ dạn người, nuôi sau này sẽ giữ nhà, múa, dặm chân, k bay mất...
Tham khảo trên youtube sẽ thấy sự thú vị của loài này

Chim cắn, đá:
http://www.youtube.com/watch?v=noxUJs4LnYU
C
him cắn dép: http://www.youtube.com/watch?v=c-t3btHnieE&feature=relmfu

--------

http://www.youtube.com/watch?v=Kk5viLADu0s&feature=youtu.be

Last edited by a moderator:
nó kg phải là giữ nhà tại vì mình nuôi lâu nên nó kg đá mình thoy
chứ người lạ đến la nó đá là phải rồi tập tính thiên nhiên của nó là zay

Kinh nghiệm mua chim

Chào các bạn,

Trích cồ là một loài chim hoang dã sống ở miền tây, và sau một thời gian có một số ngưởi đã bắt nuôi thuần.

Hiện nay, một số kẻ kinh doanh sau khi nuôi thành công, quảng cáo nở phồng về loài chim này nhằm tạo thu hút khách hàng

......&.....

Tôi đã mua nuôi thử 1 đôi dạn người và nuôi thử thấy chim này nuôi rất hay và thú vị nó quấn quýt và nuôi rất khôn, tôi chân thành xin lỗi cho những bạn làm ăn uy tín!

Thông cảm nhé chimtroi, chúc bạn làm ăn càng ngày càng phát triển

--------

Trước đây mình mua của 1 số người (lừa đảo) kêu bán chim dạn nhưng mua về thì không đúng và nuôi rất chán. Bài viết này do có phần bức xúc nên... Xl mọi người. Sau này tôi đã mua chim của chimtroi 1 đôi dạn người nuôi thấy rất thú vị các bạn, Loài chim này tuyệt vời thật đấy nhưng các bạn chọn mua chim dạn nha!

Last edited by a moderator:
Mình đang có nhu cầu mua một đôi chim trích, loại dạn người để nuôi chơi. Ai có xin báo giá qua PM nghen. Mình cần mua ở khu vực Bà Rịa Vũng Tàu.

Mình có nghe mẹ nói loại này đôi lúc xòe cánh múa coi cũng vui, không biết có đúng không?

Chào các bạn,

Hiện nay, một số kẻ kinh doanh sau khi nuôi thành công, quảng cáo nở phồng về loài chim này nhằm tạo thu hút khách hàng

......&.....

Tôi đã mua nuôi thử 1 đôi dạn người và nuôi thử thấy chim này nuôi rất hay và thú vị nó quấn quýt và nuôi rất khôn, tôi chân thành xin lỗi cho những bạn làm ăn uy tín!

Thông cảm nhé chimtroi, chúc bạn làm ăn càng ngày càng phát triển

--------

c người mắc bệnh cố chữa cám ơn bạn Trước đây mình mua của 1 số người (lừa đảo) kêu bán chim dạn nhưng mua về thì không đúng và nuôi rất chán. Bài viết này do có phần bức xúc nên... Xl mọi người. Sau này tôi đã mua chim của chimtroi 1 đôi dạn người nuôi thấy rất thú vị các bạn, Loài chim này tuyệt vời thật đấy nhưng các bạn chọn mua chim dạn nha!ng có bệnh này trên diễn đàn và nhưng[/QUOk.
Đây là cái BỆNH nóng vội chưa tìm hiểu rỏ ràng, nên sinh ra nói năng khiếm nhã, bệnh này có rất nhiều người trên diễn đàn này mắc phải. Tôi cám ơn bạn đã chữa được hết bệnh và dám thông báo lên bệnh của mình, rất cảm mến bạn. Vẩn còn nhiều người đang mắc bệnh, và đã sáng mắt rồi mà vẩn cố biện hộ , mong rằng từ đây không từ đây mọi người không còn ai mắc nhầm bệnh này, và có mắc phải nên cố chữa nhé.
Một lần nửa tôi cám ơn bạn , rất cảm mến bạn đã dám nói lên sự sai trái của mình, mong được làm quen với bạn

Back