Thất nghiệp - Làm ăn thất bại- Tớ về quê đào ao nuôi Vịt làm giàu

• Thread starter chodacsan.net
  • Ngày gửi
Năm rồi tớ làm ăn thất bại, số tiền tích lũy bao nhiêu năm phiêu bạt ở đất Sài Thành tan theo mây và khói.
Không người yêu, không bạn bè, không nhà cửa .

Nên Tớ nghĩ tớ sẽ về quê đào ao nuôi vịt và nuôi chó để làm giàu.

Chiều nay ngồi viết cái kế hoạch sơ bộ như sau.

Một con Vịt xiêm( con Ngan ) giống có giá 25k/con
Tớ sẽ mua 200 con để nuôi với giá : 200 * 25 = 5tr vnd.
Với đặc tính của loài Vịt là hay ăn chóng lớn.
Sau 3 tháng ( tính từ lúc nở ) sẽ tăng trọng được 3,5 kg.
Giá mỗi kg thịt Ngang hiện tại là 60k/kg
Như vậy một con ngang sau 3 tháng sẽ bán đc 60 * 3 + (60/2) = 210k /con

Tớ nuôi 200 con sau 3 tháng tớ sẽ được
200 * 210k = 42 tr VND.

Trừ ra hết chi phí như sau:
5tr tiền giống
2tr tiền thuốc
8tr tiền thức ăn thực phẩm . Còn lại Chủ yếu là tớ đi mò cua bắt cá ở ngoài sông về nuôi Vịt.
2 tr tiền hao hụt

Như vậy tớ sẽ còn lại

42tr - (5 + 2 + 2+8 ) = 25tr

Một năm tớ nuôi được 4 lứa vịt.
Như vậy thì tớ sẽ kiếm đc 100tr trong vòng 1 năm và trở lại Sài gòn khởi nghiệp trở lại .

He he .Viết lên đôi dòng chia sẻ cho các bác chém gió cho vui !
Bác nào thấy hay hay thì áp dụng với hoàn cảnh của bản thân mình xem sao !

Còn vụ nuôi chó lấy thịt thì tớ đang ngâm cứu !
Sẽ bổ sung bài sau khi ngâm cứu và tham quan mô hình trang trại nuôi chó lấy thịt chó sắp tới !

sao ko nuôi lấy trứng nhỉ?theo mình được biết 1 bầy vịt 800 ,giống 25 ngàn 1 con (giống tốt cho trứng liền),nuôi khoảng 1 tháng, sau đó ngày nào cũng có trứng,cứ 800 con vịt thì ngày nào cũng bán được hơn 1tr, trừ hết chi phí cũng được 500 ngàn đó bác ^^,nếu bạn có 1 cái ao rộng 1 sào, thì có thể nuôi được 1200 con đó !
* thực tế mình đã kiểm chứng ^^

mình cũng đang nuôi vịt đây
mình nuôi vịt super siêu thịt số lượng cũng 200 con
đã qua hơn 10 ngày thấy nhanh lớn lắm
mình đang băn khoăn việc tiêm phòng H5N1 ko mua đc vacin

mình cũng đang nuôi vịt đây
mình nuôi vịt super siêu thịt số lượng cũng 200 con
đã qua hơn 10 ngày thấy nhanh lớn lắm
mình đang băn khoăn việc tiêm phòng H5N1 ko mua đc vacin
Vacin H5N1 và mọi thuốc tiêm phòng khác đều do thú y địa phương đảm nhận mà bạn. bạn báo thú y xã, thị .. họ sẽ đến tiêm cho , đó là trách nhiệm của họ mà

vâng cám ơn bác xuân vũ
em mới chập chững vào chăn nuôi nên chưa biết gì cả
một lần nữa cám ơn bác nhiều

Mới năm rồi bác thất bại mà năm nay bác lại là đầu mối thu mua nông sản rồi còn gì? Chăn nuôi nữa, tất cả thuận lợi hết chứ bác hả?

Khó đỡ bác quá ...! Bác mua ở đâu mà đc toàn vịt trống ? Vịt mái đâu có con nào đc 3,5kg ?
Vịt xiêm nuôi nếu cách cho ăn của bác e nghĩ cả vịt trống cũng chẳng đc số ký như z hết .
Bác đã nuôi vịt xiêm bao giờ chưa ? Bác hiểu nó ntn k ? Bác đã coi số lượng nó ăn chưa ? Nếu tính như bác có lời như vậy , thì có lẽ e sớm có oto đi rồi bác ạ . vì nhà em k mất tiền giống và giá cám nhà em mua có thể thấp hơn giá bác phải mua ... Em xin trích lời chú Dũng đã từng nói khi em đến bắt thỏ con về nuôi " Cứ nuôi thành công đi rồi hãy tính đến thu nhập" .

Xin hỏi bác mua con giống ơ đâu?có chất lương không??tôi cũng rất tâm đắc với dự án của bác,bác có thể cho biết thêm về diện tích đất,chuồng trại cũng như dt ao trong khu vực chăn nuôi cho 200 vịt là bao nhiêu thì phù hợp không?còn về vấn đề dịch bệnh hoac trộm cắp(nếu có) thì cũng là chuyện xui xẽo ngoài ý muốn mà trong bất cứ lĩnh vực làm ăn(hoặc chơi) nào cũng có thể sảy ra

Khó đỡ bác quá ...! Bác mua ở đâu mà đc toàn vịt trống ? Vịt mái đâu có con nào đc 3,5kg ?
Vịt xiêm nuôi nếu cách cho ăn của bác e nghĩ cả vịt trống cũng chẳng đc số ký như z hết .
Bác đã nuôi vịt xiêm bao giờ chưa ? Bác hiểu nó ntn k ? Bác đã coi số lượng nó ăn chưa ? Nếu tính như bác có lời như vậy , thì có lẽ e sớm có oto đi rồi bác ạ . vì nhà em k mất tiền giống và giá cám nhà em mua có thể thấp hơn giá bác phải mua ... Em xin trích lời chú Dũng đã từng nói khi em đến bắt thỏ con về nuôi " Cứ nuôi thành công đi rồi hãy tính đến thu nhập" .

Đâu phải nuôi vịt trên giấy .
Trải nghiệm và lamf...................

chào các bác
em từ hôm nuôi vịt tới nay đã đc hơn nửa tháng
cũng thấy khốn khổ ghê
đành rằng vịt cũng mau lớn nhưng chăm mệt lắm
bản thân mình đêm quên ăn ngày ko ngủ.
như hôm nay trời đột nhiên mưa
bụng đói sôi cồn cào ruột đau như cắt nước mưa ươt đầm đìa
2 vợ chồng đội mưa ra lùa vịt nhưng gặp mưa nó cứ đứng như trời chồng ko chịu đi
nên bắt từng con bỏ vào chuồng ươt lướt thướt
khi bắt đc già nửa đàn trời ngớt mưa nó lại chạy nháo cả ra. vừa ra khỏi chuồng lại mưa to (chỉ biết đứng nhìn rồi cười)
thấy mệt lắm nhưng cũng vui vì lâu rồi giờ mới đc trận dầm mưa.
cho em hỏi các bác qua trận mưa vừa rồi thì liệu có cần phải thuốc thang gì cho vịt ko?
người thì ko sao rồi D/ .

Em định nuôi vịt nhưng nghe bác nói cũng hơi ... ớn, hóa ra mưa thì phải bắt vịt vô nhà à bác? tụi nó mắc mưa thì cũng bịnh như mình à? Em tưởng tự tụi nó biết trốn mưa? :)
chào các bác
cũng thấy khốn khổ ghê
2 vợ chồng đội mưa ra lùa vịt nhưng gặp mưa nó cứ đứng như trời chồng ko chịu đi
khi bắt đc già nửa đàn trời ngớt mưa nó lại chạy nháo cả ra. vừa ra khỏi chuồng lại mưa to (chỉ biết đứng nhìn rồi cười)
cho em hỏi các bác qua trận mưa vừa rồi thì liệu có cần phải thuốc thang gì cho vịt ko?

chào các bác
cũng thấy khốn khổ ghê

Mua thuốc úm cho Vịt uống di bác................

Đúng như bác tính toán, thì ở quê làm không sướng sao ?, quay lại SG làm gì cho khổ !

Ở SG nhiều cạnh tranh, rủi ro, lại xa nhà.
Ở trọ, cô đơn, sống chẳng ra sống. Ở làm gì .

Tính trên giấy, thì thấy thành công rất mỹ mãn, với con số lời lãi rất rỏ ràng và rất cao. Nhưng thực tế có khác bạn ơi . Dù sao tôi cũng chúc bạn thành công và tôi rất thích cái chí của bạn.
Tôi xin bổ sung thêm phần thu nhập của bạn, nuôi vịt xiêm trên ao, dưới ao nuôi cá, thì có thêm phần thu nhập phải không bạn, đừng bỏ quên khâu này nhé. Bạn đi bắt ốc mò cua, cá cho vịt ăn. bạn đừng lấy ốc bươu vàng xào với đọt lưới (chùm bao) nhậu nha bạn//////////////////////////////
Bác ơi ! nuôi vịt xiêm ở trên mà nuôi cá ở dưới thì ... hjhj

9TY2Ab

Minh cung moi tot nghiep dh xong jo dang cho bang, minh cung muon thu ve chan nuoi it thang xem tn.

Cần hợp tác cùng nhau phát triển

Mình nhà ở Bà rịa, ở nhà cũng làm nông, chủ yếu là trồng tiêu và ca phê, bây giờ thì làm nhân viên văn phòng ở một trường trung cấp, nên không có thời gian để làm nông nghiệp. mình rất muốn hợp tác với những ai đang có kế hoạch làm nông ở bà rịa hoạc đồng nai
số điện thoại của mình : 0993.313.977

ủng hộ bạn, ko phải cứ ra trường là phải comple ca vạt mới là đỉnh, có thể chỉ là thằng làm thuê cho bọn tư bản...mọi con đường đều dẫn tới thành Rome và con đường của bạn trong thời buổi khủng hoảng này có tính phòng thủ và an toàn rất cao. Chúc bạn thành công :)

alo báo cáo các bác
đã qua 2 tháng chăn vịt em đã thấy nhục dần rồi
nhưng cũng đc ti kinh nghiệm.em nuôi tổng thế 200 con vịt
thật tình là ko chết 1 con nào
sau 2 tháng thu được 500-530kg vịt thương phẩm
thuốc thang cám bã chi phí con giống hết hơn 19tr
em xuất được đúng lúc giá cao nhất tai thời điểm là 40.000/1kg
vậy là em đã thu lãi về đc hơn 1tr cùng với 6 con vịt còi để mổ ăn dần
hai vợ chồng mất 2 tháng :botay:
những hộ khác bán sau em giá có 30-32
hiện giờ chỗ em giá cao nhất là 28.000/1kg
buồn thế ^_^