Thị trường chim trỉ đỏ bán cho đối tượng tiêu dùng nào?

• Thread starter TAISAOKHONG
  • Ngày gửi
Xin chào tất cả Cô/bác/anh/chị/em!
Tôi xem trên mạng thấy nghề nuôi chim trỉ đỏ phát triển ở trong miền nam ( Anh Phúc ) ở Hà Nội thì có Anh Quát. Tôi ở Đà Nẵng, mong muốn trở thành được như 2 anh. Nhưng tôi đang băn khoan không biết đối tượng tiêu dùng sp này là những nhóm khách hàng nào? thuộc phân khúc thị trường nào..... Nói tóm lại là đầu ra cho sản phẩm chim chỉ đỏ ở đâu? bán thịt/giống/chơi cảnh??? Bà con vui lòng tư vấn giúp tôi nha!

Ngoài ra tôi cũng muốn tìm hiểu thêm về nuôi gà sao/ác/rừng mong các bác chỉ giúp. Hiện tại tôi có 0.35ha đất và rất muốn làm kinh tế trang trại, mong được các nhân tài làm KTTT chỉ giúp!

Tôi rất thích Anh Quang Kata 70 vì có những người như anh đã giúp cho những người như tôi ( mới tham gia vào nghề ) có nhiều kiến thức bổ ích mà Anh đã phải trả giá bằng tiền bạc và thời gian. Nếu có điều kiện vào TP HCM tôi xin mời bác Kata 70 làm vài ly cho vui nha!

Bán cho người mới băt đầu chăn nuôi( thường được giá nhưng số lượng ko nhiều đâu)

Bán cho người nuôi cảnh ( cũng ko được nhiều)

Xin chào tất cả Cô/bác/anh/chị/em!
Tôi xem trên mạng thấy nghề nuôi chim trỉ đỏ phát triển ở trong miền nam ( Anh Phúc ) ở Hà Nội thì có Anh Quát. Tôi ở Đà Nẵng, mong muốn trở thành được như 2 anh. Nhưng tôi đang băn khoan không biết đối tượng tiêu dùng sp này là những nhóm khách hàng nào? thuộc phân khúc thị trường nào..... Nói tóm lại là đầu ra cho sản phẩm chim chỉ đỏ ở đâu? bán thịt/giống/chơi cảnh??? Bà con vui lòng tư vấn giúp tôi nha!

Ngoài ra tôi cũng muốn tìm hiểu thêm về nuôi gà sao/ác/rừng mong các bác chỉ giúp. Hiện tại tôi có 0.35ha đất và rất muốn làm kinh tế trang trại, mong được các nhân tài làm KTTT chỉ giúp!

Tôi rất thích Anh Quang Kata 70 vì có những người như anh đã giúp cho những người như tôi ( mới tham gia vào nghề ) có nhiều kiến thức bổ ích mà Anh đã phải trả giá bằng tiền bạc và thời gian. Nếu có điều kiện vào TP HCM tôi xin mời bác Kata 70 làm vài ly cho vui nha!

Câu hỏi "đầu ra cho sản phẩm chim chĩ đỏ ở đâu?"
Để trả lời k đơn giản chút nào. Hãy bắt tay vừa làm vừa đi tìm câu trả lời thì hơn. Câu hỏi này mỗi ng sẽ cho bạn 1 đáp án thôi, đừng tin hết những gì họ nói, vì ai đang nuôi nó sẽ đều nói tốt về nó. hãy tỉnh táo phân tích tình hình bạn sẽ có câu trả lời cho riêng mình.

- Để tim đầu ra cho 1 sản phẩm đôi khi còn khó hơn so với việc sản xuất ra sản phẩm.

- Người chăn nuôi hơn nhau ở chỗ là biết tìm đầu ra cho sản phẩm của mình, đừng đợi người khác tìm hộ, vì nếu có tìm ra thì họ cũng sẽ không nói hết đâu, đôi khi họ còn lừa mình đấy.

- Đã chăn nuôi nên vào chuyên mục " chăn nuôi" trên agriviet để tìm hiểu thêm các vật nuôi của mình.

bán để làm giống hay nuôi cảnh thì chẳng được nhiều vì sẽ nhanh bảo hoà
thịt chim trĩ ngon hơn thịt gà - săn chắc và ngọt thịt hơn và còn có mùi thơm nữa.
tôi đang nuôi và nghiên cưú để mở một trang trại quy mô lớn để cung cấp thịt cho nhà hàng,quán ăn.

Ban ga tre va chim tri , tri bay mau

Hien tai gia chim thit bo cho lai la 450 mot ky .du co 200k mot ky van co lai nha ban, ga ta nuoi .3,5 thang tontien thuc an la 70k .Mot ngay ga truong thanh an het 140g ,sau 3,5thang loi 30k chim tri nuoi 6 thang mot ngay chim truong thanh nuoi cho an chi ton 80g thoi Ban tu tinh thu xem nha co loi hay o.neu sau 2 3 nam nua gia se la 300 den 200 thi van loi TRAI CHIM TRI PGAN ANH DT 0925532676

Bạn nói rất đúng:
1- Làm ra sản phẩm dễ, tìm đầu ra mới khó.
2- Đầu ra không tự nó mở cho mình, mà mình phải làm ra đầu ra.
*
Bạn nói nuôi Trĩ lời, chỉ là tưởng tượng,
vì bạn không nói đến 2 điều trên.
Cái chi phí làm ra đầu ra ấy không phải nhỏ đâu.
*
Thực tế ở nước Anh và nước Mỹ đã nuôi Trĩ gần trăm năm nay,
và bây giờ hàng năm họ nuôi ra hàng nghìn vạn con, nhưng
đầu ra của Trĩ ở Anh và Mỹ hầu như số không. Trên các chợ,
chỉ thấy Bò, Lợn, Gà, Cá, Tôm, và vài miếng Dê, Cừu, Thỏ,
chứ Trĩ thì không có. Ai muốn ăn, phải đặt hàng, vì nếu Trĩ
đưa ra chợ, làm sao cạnh tranh nổi với Gà, sau đó là Vịt?
Ở Anh và Mỹ, Trĩ nuôi ra để thả vào rừng cho người đi Săn.
Kinh doanh nghề Săn là một nghề thể thao, nên nuôi Trĩ được
coi là phục vụ thể thao du lịch, chứ không phải bán thịt ở
chợ.
*
Nếu bạn hiểu kinh tế thị trường nghĩa là cạnh tranh, thì
bạn mới hiểu con gì không bán ở chợ thì nó không có sức
tồn tại trong cạnh tranh. Nói một cách khác, con nào có
sức cạnh tranh cao, thì tỷ lệ nó bán trên chợ cao.
*
Đầu năm nay, tôi về thăm Hà Nội và SaiGon, kinh tế phát
triển bằng năm bằng mười ngày xưa. Tuy vậy, các mặt hàng
cổ truyền vẫn như xưa: chỉ thấy Lợn, Bò, Gà, Tôm Cua Cá,
chứ Trĩ, Ba ba, Rắn, Ếch vẫn thấy vắng bóng. Có lẽ chúng
ở những cửa hàng nhỏ lẻ, người du lịch khó thấy được.
*

chao moi nguoi,minh la hop o tho truong tho xuan,gio minh dang co ban chim tri canh,chim tri bo me,chim tri hau bi,chim tri non va trung.ban nao co nhu cau xin hay lien he voi minh qua sđt 0934216388 hoac 0932333386.gia ca phai trang,xin cam on

Back