Thời nay Làm giàu bằng hai bàn tay trắng là chuyện không tưởng

• Thread starter dongdoiconnguoi
  • Ngày gửi
D

dongdoiconnguoi

Guest
Trong agriviet ko biết có bao nhiu người vươn lên thành công bằng tay trắng nhĩ...bao nhiu người thành công bằng nguồn vốn đã có sẵn từ cha mẹ mình...????

Trong agriviet ko biết có bao nhiu người vươn lên thành công bằng tay trắng nhĩ...bao nhiu người thành công bằng nguồn vốn đã có sẵn từ cha mẹ mình...????
Mấy bác có sẵn vốn chắc không ở trong này đâu. Trong này cơ bản là tay trắng và trắng tay thôi.

Hỏi agriviet thì quá nhỏ bé - ông hảy hỏi cả cái xã hội nhé - coi được mấy ai - có đôi khi tôi củng xạo nhằm tạo tinh thần cho ae chứ trên cỏi đời này được mấy ai - vạn người có 1 mà thôi .

Ông nghĩ sau 1 thời gian rữa chén ở nước ngoài về làm lãnh tụ được à
Ông nghĩ Quang Trung lội bộ ra bắc đánh nhau được à
Ông nghĩ Lưu Bị tự nhiên làm chúa được à
Ông nghĩ Khổng minh gọi gió được à
Ông nghĩ Đinh Bộ Lĩnh dựng cờ có người theo à

Ông nghĩ ông làm giàu được bằng chính nghĩa hay sao ???

Kha kha !!!

Last edited by a moderator:
có cầu ắt có cung , ngân hàng ra đời để làm gì vậy , các cụ nói cấm có sai , có chí thì nên

Hỏi agriviet thì quá nhỏ bé - ông hảy hỏi că cái xã hội nhé - coi được mấy ai - có đôi khi tôi củng xạo nhằm tạo tinh thần cho ae chứ trên cỏi đời này được mấy ai - vạn người có 1 mà thôi .
Vậy ở VN mình cũng có cỡ 9000 người hả bác. Thế thì cũng ít nhỉ.

Bác có nghĩ mình làm dc đìu đó ko...từ tay trắng
Tui nghĩ tui còn làm được chứ nói gì ông - nhưng chỉ là nghĩ thôi - kha kha !!!

Làm giàu ko khó - quá đúng đi chứ !
Làm đủ ăn mới là khó - cái này mới là vấn đề !

Nếu tôi ko ăn và sống được 300 năm tôi tin mình sẽ giàu nhất thế giới - kha kha !!!

Chào anh! Làm giàu là 1 quá tình chứ không phải 1 ván bài hên-xui! Chúng tôi thấy rất nhiều người đặt số tiền ít ỏi vào 1 deal đầu tư mà hoàn toàn không kiểm soát được những rủi ro !!!
Kiếm tiền chân chính thì mới bền vững lâu dài! Cho đến bây giờ thì có thể nói chúng tôi đứng lên bằng đôi chân và khởi nghiệp từ hai bàn tay trắng !!! Nên anh bạn cũng sẽ làm giàu chân chính thành công nếu có lý tưởng!

Không bao giờ có người đó đâu bạn.
Để làm đủ ăn thì tay trắng làm và sống được.
Nhưng để làm giàu thì ta cần móc xích với đủ các mối quan hệ từ gia đình đến dịch vụ bên ngoài.
Bạn làm ki cóp nữa đời người,mua được một miếng đất là đã hết vốn.
Vậy bạn không vay gia đình,vay xã hội vốn để canh tác trên mảnh đất ấy thì bạn phải tiếp tục lao động tiếp nửa đời còn lại để lấy vốn canh tác? đến lúc đó sức đâu mà làm nữa?
Và bạn cho lại miếng đất ấy cho con bạn,thì nó không còn bàn tay trắng lập nghiệp như cha nó nữa.
Tóm lại là '' Hai bàn tay trắng thì nghèo sơ xác nghèo''.

Mình cũng nghĩ nếu chỉ 2 bàn tay trắng thì thật khó để làm giàu. Mi2h cũng 2 bàn tay trắng có giàu nổi đâu, thôi cố gắng để thế hệ sau ko phải tay trắng như mìh

Nhiều bác vẫn nhìn đời qua ô cửa hẹp nhỉ?
Sao mà không có chuyện làm giàu từ hai bàn tay trắng chứ. Nhiều mà các bác. Em đi cũng gặp kha khá người giàu lên từ bàn tay trắng. Nhất là kinh tế Việt Nam đang sóng gió, nhiều cơ hội thế này, những người có chí, và biết cách thì vẫn giàu lên được các bác ạ.

Mọi người biết vì sao lòng bàn tay màu trắng không ?
Cái gì cũng có thể .
Chỉ cần có định hướng tốt , chuẩn bị tốt cho chuyến đi tìm kiếm và tích góp sự giàu sang . Định hướng tốt , chuẩn bị tốt là căn bản của mọi thành công .

Mọi người biết vì sao lòng bàn tay màu trắng không ?
Cái gì cũng có thể .
Chỉ cần có định hướng tốt , chuẩn bị tốt cho chuyến đi tìm kiếm và tích góp sự giàu sang . Định hướng tốt , chuẩn bị tốt là căn bản của mọi thành công .
Sự thành công bắt đầu tờ sự kiên trì cố gắng...quết tâm...biết làm dc như vậy sẽ thành công...nhưng chỷ yếu là ta có giữ dc những thứ đó mãi mãi bên mình....như tôi đã đặt niềm tin và hi vọng thật nhìu vài bầy gà con...nhưng cơn dịch đã làm bọn nó về với diêm vương...và lúc đó tôi ko còn niềm tin và cố gắng nữa,thay vào sự chán nãn...như vậy tôi sẽ khó mà thành công dc...còn người khác thất bại họ sẽ tìm cách kgác,họ vẫn giữ dc động lực và sự quyết tâm...như vấy một ngày họ sẽ thành công....thành công và giàu sau phụ thuộc vào ta là ng có thể giữ dc những thứ đó bên mình ko....tôi rất mún có dc đìu đó...nhưng khó wá....haizzzzz

Ôi buồn quá cái agri - xem đi xem lại - riết củng chán - nên chẳn thấy gì hay nữa

Tôi viết một số câu chuyện từ 2 bàn tay trắng nhé - nó củng như tảng băng trôi - chúng ta chỉ nhìn thấy cái mặt nổi của nó mà thôi - muốn phất lên phải có cái mặt chìm của nó

Từ nhỏ tôi đả thấy được cái mà vì sao người ta nghèo và vì sao người ta giàu và vì sao người ta thuộc dạng chung chung trong xã hội - nó gần như một định mệnh cho một kiếp người
Từ nhỏ tôi thấy một người tạm gọi là khá giả có đất bỏ hoang chỉ có cây tạp mọc và một người nghèo phải làm việc vất vả - nhưng rồi số tiền anh ta làm thuê làm mướn kiếm được lại phải chang trải nào là gạo, muối, đường, mở ... con cái, ngay cả cây củi đốt củng phải đi mua và phải trả tiền cho cái người khá giả có miếng đất cây tạp mọc hoang ấy để được chặt cây hoang về làm củi
Bạn thấy đó nghèo nó bám cái nghèo - 1 cây củi đốt củng phải đi mua - và thực tế cuộc đời người ta gọi là dậu đổ bìm leo - nghèo thì luôn hết gạo
Còm người kia khá giả có đất bỏ hoang - dù ko làm gì thì tiền vẩn đến với họ

Tôi viết về 2 bàn tay trắng - có một anh kia - đúng 2 bàn tay trắng - mồ côi cha mẹ - từ nhỏ đả ở đợ làm thuê - rồi ông bà kia thấy giỏi giang quá nên thương tâm mà gã con gái cho - rồi 2 đứa củng cất được cái túp liều tranh trên miếng đất của ông bà già vợ - rồi 2 quả tim vàng củng lầm lượt cho ra các hoàng tử và công chúa nên thơ - anh ta rất siêng năng và giỏi - nhưng vì ko có đất nên anh chỉ biết làm thuê - lúc nào củng làm thuê cả - cùng làng cuối xóm ai thuê gì củng làm - tiền anh ta kiếm được thì củng cơm áo gạo tiền, củi lửa, mắm muối, con cái ... - bó buộc cuộc đời mà chẳn có 1 đồng dư - đến một ngày nhà dột cột siêu - chặt mấy cây tạp bên vườn ông bà già vợ về chống tạm - thì bị chửi sao đó - nên anh ta trở nên giàu có bằng 1 chai thuốc rầy - uống nhiều và cố tình đến mức phát hiện ngay mà vẩn chết - anh ấy trở nên giàu có trong 1 ngày với chai thuốc rầy và đi xe 11 đèn với tiền quăng vãi trên bước đường anh đi

Các bạn nghĩ 2 bàn tay trắng làm giàu được sau - đúng là được nhưng được đến mức độ nào đó của sự nghèo túng - chứ giàu đến mức đại gia thì thời gian ko kịp

Vì các bạn ko nằm trong hoàn cảnh nên các bạn ko thể hiểu hết - và luôn có một nhận xét thiếu thực tế - tại vì các bạn ko đặt vị trí mình vào vị trí nhân vật - ko tự dưng mà Nam Cao phải chấp nhận nhìn ông lảo Hạt ăn bả chó để chết đi - nhưng Nam Cao đả đặt và hiểu vị trí của ông lảo Hạt nên anh chấp nhận cho ông ấy ra đi - vì cho dù là Nam Cao thì Nam cao củng sẻ đi theo con đường đó

Tôi sẽ nói sơ qua cho các bạn hiểu về một con người với con số 0 tròn chỉnh - liệu bạn có đủ ý trí và nghị lực vươn lên - trong cuộc đời thôi - chứ đừng nói là làm giàu nhé !

Nếu tất cả điều là con số 0 và bạn đang tuổi 20 một năng lực lao động tốt nhất và một sức khỏe tốt nhất cho cuộc đi lên trong cuộc đời
Cái căn bản nhất trong cuộc đời là hộ khẩu - chút viết tiếp

Ôi buồn quá cái agri - xem đi xem lại - riết củng chán - nên chẳn thấy gì hay nữa

Tôi viết một số câu chuyện từ 2 bàn tay trắng nhé - nó củng như tảng băng trôi - chúng ta chỉ nhìn thấy cái mặt nổi của nó mà thôi - muốn phất lên phải có cái mặt chìm của nó

Từ nhỏ tôi đả thấy được cái mà vì sao người ta nghèo và vì sao người ta giàu và vì sao người ta thuộc dạng chung chung trong xã hội - nó gần như một định mệnh cho một kiếp người
Từ nhỏ tôi thấy một người tạm gọi là khá giả có đất bỏ hoang chỉ có cây tạp mọc và một người nghèo phải làm việc vất vả - nhưng rồi số tiền anh ta làm thuê làm mướn kiếm được lại phải chang trải nào là gạo, muối, đường, mở ... con cái, ngay cả cây củi đốt củng phải đi mua và phải trả tiền cho cái người khá giả có miếng đất cây tạp mọc hoang ấy để được chặt cây hoang về làm củi
Bạn thấy đó nghèo nó bám cái nghèo - 1 cây củi đốt củng phải đi mua - và thực tế cuộc đời người ta gọi là dậu đổ bìm leo - nghèo thì luôn hết gạo
Còm người kia khá giả có đất bỏ hoang - dù ko làm gì thì tiền vẩn đến với họ

Tôi viết về 2 bàn tay trắng - có một anh kia - đúng 2 bàn tay trắng - mồ côi cha mẹ - từ nhỏ đả ở đợ làm thuê - rồi ông bà kia thấy giỏi giang quá nên thương tâm mà gã con gái cho - rồi 2 đứa củng cất được cái túp liều tranh trên miếng đất của ông bà già vợ - rồi 2 quả tim vàng củng lầm lượt cho ra các hoàng tử và công chúa nên thơ - anh ta rất siêng năng và giỏi - nhưng vì ko có đất nên anh chỉ biết làm thuê - lúc nào củng làm thuê cả - cùng làng cuối xóm ai thuê gì củng làm - tiền anh ta kiếm được thì củng cơm áo gạo tiền, củi lửa, mắm muối, con cái ... - bó buộc cuộc đời mà chẳn có 1 đồng dư - đến một ngày nhà dột cột siêu - chặt mấy cây tạp bên vườn ông bà già vợ về chống tạm - thì bị chửi sao đó - nên anh ta trở nên giàu có bằng 1 chai thuốc rầy - uống nhiều và cố tình đến mức phát hiện ngay mà vẩn chết - anh ấy trở nên giàu có trong 1 ngày với chai thuốc rầy và đi xe 11 đèn với tiền quăng vãi trên bước đường anh đi

Các bạn nghĩ 2 bàn tay trắng làm giàu được sau - đúng là được nhưng được đến mức độ nào đó của sự nghèo túng - chứ giàu đến mức đại gia thì thời gian ko kịp

Vì các bạn ko nằm trong hoàn cảnh nên các bạn ko thể hiểu hết - và luôn có một nhận xét thiếu thực tế - tại vì các bạn ko đặt vị trí mình vào vị trí nhân vật - ko tự dưng mà Nam Cao phải chấp nhận nhìn ông lảo Hạt ăn bả chó để chết đi - nhưng Nam Cao đả đặt và hiểu vị trí của ông lảo Hạt nên anh chấp nhận cho ông ấy ra đi - vì cho dù là Nam Cao thì Nam cao củng sẻ đi theo con đường đó

Tôi sẽ nói sơ qua cho các bạn hiểu về một con người với con số 0 tròn chỉnh - liệu bạn có đủ ý trí và nghị lực vươn lên - trong cuộc đời thôi - chứ đừng nói là làm giàu nhé !

Nếu tất cả điều là con số 0 và bạn đang tuổi 20 một năng lực lao động tốt nhất và một sức khỏe tốt nhất cho cuộc đi lên trong cuộc đời
Cái căn bản nhất trong cuộc đời là hộ khẩu - chút viết tiếp
Tôi cảm thấy câu này của bác chính xác:ta ko đủ thời gian để làm giàu từ bàn tay trắng...đúng vậy...vì tg để ta làm giàu mà ko có vốn thì wá dài,như một chặng dc thăm thẳm...có thể ta sẽ tới dc điểm dừng nhưng lúc ấy ta đã là một ông lão ko còn sức lực để hưởng sự giàu sang...đã gần về nơi bình yên nhất của thế giới này...và để lại những công lao,ý chí quyết tâm của mình cho "đời sau"

Tôi cảm thấy câu này của bác chính xác:ta ko đủ thời gian để làm giàu từ bàn tay trắng...đúng vậy...vì tg để ta làm giàu mà ko có vốn thì wá dài,như một chặng dc thăm thẳm...có thể ta sẽ tới dc điểm dừng nhưng lúc ấy ta đã là một ông lão ko còn sức lực để hưởng sự giàu sang...đã gần về nơi bình yên nhất của thế giới này...và để lại những công lao,ý chí quyết tâm của mình cho "đời sau"
Vậy cho mình hỏi giàu như bill gate là giàu nhờ ai?

Theo như mình đã từng biết thì bill gate sống trong một gia đình khá giả sẵm,với lại ông là một người thông minh..lúc trước ông là người viết ra những fần mềm cho máy tính...ông dc học hành tử tế..và trở thành chủ tịch microshoft....nếu ông ta sống trong gia đình nghèo kíp xác thì chắc gì đã dc như bây jờ...tuy trường hợp thôi bạn...

Theo như mình đã từng biết thì bill gate sống trong một gia đình khá giả sẵm,với lại ông là một người thông minh..lúc trước ông là người viết ra những fần mềm cho máy tính...ông dc học hành tử tế..và trở thành chủ tịch microshoft....nếu ông ta sống trong gia đình nghèo kíp xác thì chắc gì đã dc như bây jờ...tuy trường hợp thôi bạn...
Cuối cùng ông bạn xét tay trắng là xét như thế nào?

Back