Thông Báo Giá Heo Hàng Tuần

• Thread starter YTHU
  • Ngày gửi
Kính Chào Các ACE!
Tôi mở Topic này hy vọng ACE ở các vùng trong cả nước biết giá heo hiện tại thì báo cho bà con biết để bán đỡ bị ép giá.
Tình hình chăn nuôi hiện nay bị lái thương ép giá khổ quá bà con ơi. Heo đẹp mà lái cứ chê ỏng eo, nói giá xuống, đang muốn tăng đàn mà không biết còn đủ nhuệ khí không nữa.
Chân Thành Cảm Ơn ACE!
Giá heo hơi trai (Bình Dương) 17/04 - 36
Giá heo dân - 34,5

Last edited by a moderator:
giá thịt lợn ngoài chợ 70k/kg . lợn móc hàm bán cho thương lái 50/ kg

Thiet là vui, hom nay ban giá 35 heo sạch Tay Ninh
Vụ này đi du lịch được rồi, C

chúc các bác bán giá cao nha. bán đi móng cái, trung quốc

trời!. chiều nay nó trả mình 32 mà mình chưa bán. hok phải tại chưa tới giá mà là tại chưa muốn ban............giờ mới biết giá cao như vậy!

Hom nay gia heo tiep tuc len dc 1 gia nua cac bac,
Ky nay co tien mua cam nhieu roi day
gia heo 36 Tay Ninh heo sạch
Nghe may Lái nói heo ngoài bắc giá 45. cung vui lắm đây

Giá heo lên đến mức này thì cũng mừng. nhưng thực ra nếu bây giờ mà đầu tư mới để chỉ bán heo ở mức giá 35~36 thì không có ăn.....hic

Từ đầu tháng 11 tới giờ giá cám tăng lên 6-8 ngàn đồng 1 bao, heo nhích lên từng giá 1. Chỗ mình giá chừng lại rồi, chỉ còn 35-36 thôi. Heo có lên tới 40 thì mới tạm có lãi đc, chắc phải chuyển đổi ngành nghề khác quá. Nhà nước mà cứ hỗ trợ bình ồn giá thế này thì bà con chăn nuôi còn lâu mới có cơ hội ngoi lên được. Nếu như nhà nước thử bình ổn giá cả thức ăn chăn nuôi thì sao, giá cám có tăng lên từng tuần như hiện nay ko

Báo cho các bác tin mừng nhé,
ngày 16/11 Tây Ninh heo sạch 37,5 bán đi móng cái
Các bác đừng lo, đã sống được đến bây giờ thì chuyện làm giàu sẽ mau thôi
Nuôi heo thì không cần kinh nghiệm, bởi có kinh nghiệm thì heo chết sạch. hiiii,

Hom nay gia heo tiep tuc len dc 1 gia nua cac bac,
Ky nay co tien mua cam nhieu roi day
gia heo 36 Tay Ninh heo sạch
Nghe may Lái nói heo ngoài bắc giá 45. cung vui lắm đây
Sao trong nam giá lợn rẻ thế nhỉ. chỗ nhà em giá 45 lâu rồi.mấy hôm nưă xuât đàn là có tiền đi off rồi hehe

đợt tai xanh vừa rùi heo nhà em đi hết. còn có 1 con heo nái là sống dc thui. Đang gây giống lại chắc mấy tháng nữa mới có heo bán dc

Em ở Thái Bình, vừa chiều qua 16/11 bán 34000 đ/kg. Chiều nay 17/11 có thằng vào trả 35000 đ/kg. Chắc còn lên nữa.

Bác Ythu cho hỏi hôm nay có biết giá heo thế nào không?. mình nghe nói có chiều hướng giảm phải khôpng?

Giá đứng giá không thấy lên nữa, mấy lái bắt cũng chậm lại nhưng chưa giảm
hôm nay bán giá 37,5 Tay Ninh heo sạch
Sao bác khoa vv ở Thái Bình mà bán heo giá thấp vậy?
Nghe nói ngoài đó heo 45 mà???
---------------
Trung Quốc mở kho dự trữ thịt heo

Hôm 16.11, phát ngôn viên của Bộ Thương mại Trung Quốc cho biết Bắc Kinh đang mở kho dự trữ thịt heo và đường nhằm nâng số lượng cung cấp trên thị trường và hạn chế tăng giá.

Phát biểu trên Tân Hoa xã, Thủ tướng Trung Quốc Ôn Gia Bảo hôm qua cho hay Bắc Kinh đang chuẩn bị ra nhiều biện pháp nhằm kiềm chế tình trạng giá thực phẩm tăng chóng mặt. Cùng ngày, Quốc vụ viện thông báo sẽ trợ cấp thực phẩm cho các gia đình nghèo. Bắc Kinh cũng không loại trừ khả năng trực tiếp kiểm soát giá cả nếu tình hình khan hiếm thực phẩm, đặc biệt là rau và ngũ cốc, tồi tệ hơn. Giá thực phẩm tại Trung Quốc tăng 10,1% trong tháng 10, đẩy tỷ lệ lạm phát lên mức cao nhất trong 25 tháng qua là 4,4%, trong khi mục tiêu đề ra là 3%.
Thụy Miên

Last edited by a moderator:
không phải heo siêu lạc bác ạ, ăn no trừ 3kg, em chăn nuôi nhỏ thôi. móc hàm tại Sóc sơn Hà nội hôm qua là 50.000 đ cơ bác ạ.

Back