Thư giãn đi, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi mà!

• Thread starter ngoinhanhotrenthaonguyen
  • Ngày gửi
N

ngoinhanhotrenthaonguyen

Guest
Hãy tin rằng mọi chuyện sẽ ổn, sẽ kết thúc tốt đẹp. Nếu nó chưa tốt đẹp thì đó chưa phải là kết thúc.

Trong một bộ truyện tranh "Đồng hồ cát" của Nhật, có 1 người phụ nữ bị chồng bỏ rơi vì công ty của ông phá sản, để lại bà với đứa con gái nhỏ và món nợ khổng lồ.

Những người biết chuyện đều ái ngại và động viên bà: "Cố gắng lên!"

Bà mẹ ruột của bà lúc nào cũng an ủi bà bằng câu: "Cố gắng lên!"

Những người hàng xóm xung quanh cũng dùng câu: "Cố gắng lên!" để chào bà mỗi khi chạm mặt.

Ngay cả đứa con gái nhỏ của bà cũng thủ thỉ suốt câu: "Mẹ phải cố gắng lên!"

Và một thời gian ngắn sau, Bà Tự Sát. Vì ko chịu nổi áp lực mà mọi người vô tình đặt lên bà bằng câu "Cố gắng lên!"

Cô con gái nhỏ là người cuối cùng lời cổ vũ tinh thần "nguy hiểm" ấy. Và sau cái chết của mẹ, cô mang một nỗi hối hận dày vò. Từ đó về sau, cô không bao giờ dùng câu "Cố gắng lên!" để động viên ai nữa hết.

Chỉ một câu động viên đơn thuần, nhưng những người sử dụng lời khích lệ ấy không biết rằng họ đang tạo một áp lực khủng khiếp lên người đối diện. Người được động viên không dám nghỉ ngơi một phút nào, phải gồng mình chống lại sự yếu đuối chỉ chực chờ bung trào, phải cố gắng tỏ ra là "tôi vẫn ổn" để không làm thất vọng mọi người xung quanh. Và kết quả là, họ đã cố gắng đến độ kiệt sức và buông xuôi, tự giải thoát mình.

Một người bạn mà tôi yêu quý vừa chia tay người yêu. Lúc nào cô ấy cũng tỏ ra mạnh mẽ trước mặt người khác. Nếu như bình thường, slogan "Acha acha cố gắng lên" sẽ được gửi từ máy tôi đến máy cô ấy. Nhưng lần này thì khác. Tôi chỉ an ủi cô bạn ấy bằng câu: "Khóc đi!".

Và chắc có lẽ từ giờ về sau, thay vì cứ lặp lại mỗi điệp khúc "Cố gắng lên", tôi sẽ thay bằng "Relax đi, thư giãn đi, nghỉ ngơi đi, khóc đi, xem phim đi, đọc sách đi, măm măm đi..." để động viên những người xung quanh mình. Vì suy cho cùng, trong hoàn cảnh khó khăn, người ta cần sự thoải mái về tinh thần hơn là nghĩ mãi về những vấn đề mình đang mắc phải và chết đuối trong đó. Và tôi tin rằng, sau khi được thư giãn, được bình tâm trở lại, thì những nỗ lực của họ đạt hiệu suất cao hơn bình thường gấp nhiều lần, mọi chuyện sẽ ổn.

Tôi cũng đã từng lâm vào tình trạng bế tắc, chỉ muốn buông xuôi. Và giữa rất nhiều những lời động viên theo kiểu "Ngôi nhà hạnh phúc", tôi nhận được 1 câu an ủi tôi xem là slogan để vượt qua mọi khó khăn sau này của mình: "Everything will be okie in the end. If it's not okie, it's not the end". Phải rồi, hãy tin rằng mọi chuyện sẽ ổn, sẽ kết thúc tốt đẹp. Nếu nó chưa tốt đẹp thì đó chưa phải là kết thúc.

Ép mình đến kiệt sức, không dám tâm sự cùng ai, kìm nén nước mắt, tỏ ra mạnh mẽ đến cùng... chưa hẳn là một phương pháp hay để vượt qua khó khăn. Cứ cho mình yếu đuối một chút, cần dựa dẫm một chút...

Thư giãn đi, rồi mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi mà!

(Sưu tầm)​

Truyện của NNN hay quá. Chị Tigon thì khi gặp chuyện buồn sẽ không cố "gồng" đâu. Khóc thật nhiều, bỏ hết công việc một bên, đi chơi...rồi lại tiếp tục. Vì để yêu đời - yêu người thì phải yêu bản thân mình trước đã.^_^

Mình cũng đang cần dựa dẫm mà chả biết dựa dẫm ợ chộ mô !!!! :7^::7^::7^:

Truyện của NNN hay quá. Chị Tigon thì khi gặp chuyện buồn sẽ không cố "gồng" đâu. Khóc thật nhiều, bỏ hết công việc một bên, đi chơi...rồi lại tiếp tục. Vì để yêu đời - yêu người thì phải yêu bản thân mình trước đã.^_^

Có lẽ như vậy mà cuộc sống của chị tigon luôn rất nhẹ nhàng và tươi vui phải không? Em thì lại khác chị tigon nhiều lắm, những lúc buồn hay gặp chuyện gì khó khăn em thường không có thói quen chia sẻ với người khác. Một phần cũng là do em sống nghiêng về nội tâm nên chuyện gì em cũng giữ trong lòng và tự mình tìm cách giải quyết vấn đề của riêng mình. Cũng may mắn là mọi người biết tính em như vậy nên không ai muốn tạo áp lực cho em cả, chỉ có em là tự tạo áp lực cho mình thôi... Híc, biết là tính xấu nhưng... khó sửa ghê! :73:

Mình cũng đang cần dựa dẫm mà chả biết dựa dẫm ợ chộ mô !!!! :7^::7^::7^:
Tựa vào vai bé nhỏ của NNN nè anh nuoide! :75:
Hay là anh muốn dựa dẫm vào chị tigon "chân dài" đây??? :70:

Ôi, bác tranvi thật là hài hước, có tấm hình này topic của con sinh động hơn ấy bác nhỉ! Nào ta cùng thư giãn....! :022:

Ôi...ôi...cái này thích thế!

Cứ như vầy đi Nhỏ, rồi mọi chuyện cũng sẽ qua..ke ke..

To anh nuoide: Người ta thường đánh mất cơ hội vì hay lưỡng lự. :162:

Hãy tin rằng mọi chuyện sẽ ổn, sẽ kết thúc tốt đẹp. Nếu nó chưa tốt đẹp thì đó chưa phải là kết thúc.

Trong một bộ truyện tranh "Đồng hồ cát" của Nhật, có 1 người phụ nữ bị chồng bỏ rơi vì công ty của ông phá sản, để lại bà với đứa con gái nhỏ và món nợ khổng lồ.

Những người biết chuyện đều ái ngại và động viên bà: "Cố gắng lên!"

Bà mẹ ruột của bà lúc nào cũng an ủi bà bằng câu: "Cố gắng lên!"

Những người hàng xóm xung quanh cũng dùng câu: "Cố gắng lên!" để chào bà mỗi khi chạm mặt

Ngay cả đứa con gái nhỏ của bà cũng thủ thỉ suốt câu: "Mẹ phải cố gắng lên!"

Và một thời gian ngắn sau, Bà Tự Sát. Vì ko chịu nổi áp lực mà mọi người vô tình đặt lên bà bằng câu "Cố gắng lên!"

Cô con gái nhỏ là người cuối cùng lời cổ vũ tinh thần "nguy hiểm" ấy. Và sau cái chết của mẹ, cô mang một nỗi hối hận dày vò. Từ đó về sau, cô không bao giờ dùng câu "Cố gắng lên!" để động viên ai nữa hết.

Chỉ một câu động viên đơn thuần, nhưng những người sử dụng lời khích lệ ấy không biết rằng họ đang tạo một áp lực khủng khiếp lên người đối diện. Người được động viên không dám nghỉ ngơi một phút nào, phải gồng mình chống lại sự yếu đuối chỉ chực chờ bung trào, phải cố gắng tỏ ra là "tôi vẫn ổn" để không làm thất vọng mọi người xung quanh. Và kết quả là, họ đã cố gắng đến độ kiệt sức và buông xuôi, tự giải thoát mình.

Một người bạn mà tôi yêu quý vừa chia tay người yêu. Lúc nào cô ấy cũng tỏ ra mạnh mẽ trước mặt người khác. Nếu như bình thường, slogan "Acha acha cố gắng lên" sẽ được gửi từ máy tôi đến máy cô ấy. Nhưng lần này thì khác. Tôi chỉ an ủi cô bạn ấy bằng câu: "Khóc đi!".

Và chắc có lẽ từ giờ về sau, thay vì cứ lặp lại mỗi điệp khúc "Cố gắng lên", tôi sẽ thay bằng "Relax đi, thư giãn đi, nghỉ ngơi đi, khóc đi, xem phim đi, đọc sách đi, măm măm đi..." để động viên những người xung quanh mình. Vì suy cho cùng, trong hoàn cảnh khó khăn, người ta cần sự thoải mái về tinh thần hơn là nghĩ mãi về những vấn đề mình đang mắc phải và chết đuối trong đó. Và tôi tin rằng, sau khi được thư giãn, được bình tâm trở lại, thì những nỗ lực của họ đạt hiệu suất cao hơn bình thường gấp nhiều lần, mọi chuyện sẽ ổn.

Tôi cũng đã từng lâm vào tình trạng bế tắc, chỉ muốn buông xuôi. Và giữa rất nhiều những lời động viên theo kiểu "Ngôi nhà hạnh phúc", tôi nhận được 1 câu an ủi tôi xem là slogan để vượt qua mọi khó khăn sau này của mình: "Everything will be okie in the end. If it's not okie, it's not the end". Phải rồi, hãy tin rằng mọi chuyện sẽ ổn, sẽ kết thúc tốt đẹp. Nếu nó chưa tốt đẹp thì đó chưa phải là kết thúc.

Ép mình đến kiệt sức, không dám tâm sự cùng ai, kìm nén nước mắt, tỏ ra mạnh mẽ đến cùng... chưa hẳn là một phương pháp hay để vượt qua khó khăn. Cứ cho mình yếu đuối một chút, cần dựa dẫm một chút...

Thư giãn đi, rồi mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi mà!

(Sưu tầm)​

...cuộc sống là như thế NNN ạh,có những việc ko fải như ta mong muốn là có được,và hiện tại mình cũng chưa vược wa đc bản thân của chính mình.chắc có lẽ trời đất bao la chỉ có trái tim ta là chật chọi !..

Hi hi... bác Vị có tấm hình hài quá.Em cũng xin góp vui tí

xin lỗi em...chịu hổng có nổi.

Thư giãn đi...chuyện gì cũng có cách giải quyết.

Last edited by a moderator:
Hi hi... bác Vị có tấm hình hài quá.Em cũng xin góp vui tí

xin lỗi em...chịu hổng có nổi.

Thư giãn đi...chuyện gì cũng có cách giải quyết.

...Tuyệt phẩm của anh Gia Mẫn có lẽ người chết cũng fải sống dậy để cười một trận cho đã đó,thật là pro...wá đi,cái này trong game show người ta gọi là "vượt lên chính mình hay 3;2;1" vậy anh GM? Hihihi...

...Tuyệt phẩm của anh Gia Mẫn có lẽ người chết cũng fải sống dậy để cười một trận cho đã đó,thật là pro...wá đi,cái này trong game show người ta gọi là "vượt lên chính mình hay 3;2;1" vậy anh GM? Hihihi...
Cái này trước hết phải xin phép NNN ,chủ của toppic.
Trong chúng ta ai cũng có niềm vui và nổi buồn,nhưng ta đang che giấu hoặc cố che giấu bằng nụ cười tươi trên môi mình,mà không biết đi rằng tâm hồn ta đang chết đi theo từng ngày.
Nếu mọi chuyện đều vui vẻ thì cuộc sống này đâu còn gì là thi vị nữa,nỗi niềm riêng không phải lúc nào cũng dễ thổ lộ.
Như chủ đề của NNN,cứ thư giãn đi,rồi việc gì cũng có hướng giải quyết.
Nhưng cái quan trọng nhất mình muốn gửi đến mọi người là:

Hãy quan tâm đến những người thân của ta trước khi quá muộn,đừng quan tâm bằng lời nói chỉ mang tính chất xã giao nhé.(Chỉ là ý kiến cá nhân)

...cuộc sống là như thế NNN ạh,có những việc ko fải như ta mong muốn là có được,và hiện tại mình cũng chưa vược wa đc bản thân của chính mình.chắc có lẽ trời đất bao la chỉ có trái tim ta là chật chọi !..

Anh rungga97 thân mến!
NNN có đọc được tâm sự của anh, cũng không biết phải an ủi anh như thế nào nhưng chuyện gì qua rồi thì hãy cho qua hết đi anh. Đứng dậy vươn vai... cười một cái... làm lại từ đầu. Hãy xem tất cả những gì đã trải qua như một bài học quý giá giúp ta chín chắn hơn, trưởng thành hơn trong cuộc sống anh nhé!
Mỗi lúc buồn hay gặp khó khăn, hãy xem góc thư giãn này như một nơi để anh có thể thổ lộ tâm tình... cởi mở lòng mình hơn với mọi người anh sẽ nhận về rất nhiều niềm vui đó!
Chúc anh có nhiều niềm vui và hạnh phúc trong cuộc sống! :75:

Cái này trước hết phải xin phép NNN ,chủ của toppic.
Trong chúng ta ai cũng có niềm vui và nổi buồn,nhưng ta đang che giấu hoặc cố che giấu bằng nụ cười tươi trên môi mình,mà không biết đi rằng tâm hồn ta đang chết đi theo từng ngày.
Nếu mọi chuyện đều vui vẻ thì cuộc sống này đâu còn gì là thi vị nữa,nỗi niềm riêng không phải lúc nào cũng dễ thổ lộ.
Như chủ đề của NNN,cứ thư giãn đi,rồi việc gì cũng có hướng giải quyết.
Nhưng cái quan trọng nhất mình muốn gửi đến mọi người là:

Hãy quan tâm đến những người thân của ta trước khi quá muộn,đừng quan tâm bằng lời nói chỉ mang tính chất xã giao nhé.(Chỉ là ý kiến cá nhân)
Cảm ơn anh Gia Mẫn đã ghé vào chủ đề của NNN và đưa ra những ý kiến rất hay! Nhưng lần sau anh đừng xin phép NNN nữa nhé, mọi người cứ vào cửa tự do, bình loạn thoải mái, càng đông càng vui nha mọi người! :158:

Khó quá ... để anh gọi điện hỏi người thân đã ( hỏi vợ đã)
Còn quyền trợ giúp "hỏi ý kiến khán giả trong trường quay" nữa, anh nuoide có muốn sử dụng nốt không? :70:

Anh nuoide hỏi vợ, vợ bảo: " ông đi luôn đi". :95:
Nêm cúp đuôi chạy một mạch hỏng dám bén gót tới đây nữa đâu NNN ơi. :139:

cúp đuôi chạy một mạch hỏng dám bén gót tới đây nữa đâu NNN ơi.

Link : http://agriviet.com/home/threads/154359-Thu-gian-di-roi-moi-chuyen-se-on-thoi-ma/page2#ixzz2jT9FMZWK

Đã chạy được đâu hả tigon ... mình bị phang một phát sưng cả tay ... bóp mật gấu bao lâu mới gõ được đây này ...

hỏi ý kiến khán giả trong trường quay" nữa, anh nuoide có muốn sử dụng nốt không

Link : http://agriviet.com/home/threads/154359-Thu-gian-di-roi-moi-chuyen-se-on-thoi-ma/page2#ixzz2jT9f7TZ8

để chờ hôm nào mình khỏi đã ... rồi tính tiếp . Giờ đi bóp mật gấu tiếp đây ... ui cha

Hãy ôn lại định luật bảo toàn năng lượng.

...uhm mình đc học một bài học rất wý mà có lẽ suốt cuộc đời cũng ko bao giờ wên đc.Cảm ơn NNN và anh Gia Mẫn về những lời động viên rất thật rất tâm tình nhé.thư giãn...thư giãn...vẫn mong mọi chyện sẽ kết thúc tốt đẹp.chúc mọi người vui vẻ nhé.

Chú nguyenhungdung luôn có những câu rất ngắn gọn mà thâm thúy. Làm con phải lật đật chạy đi tra google xem thử định luật bảo toàn năng lượng là gì :83: (tại học lâu quá rồi nên... quên! :74:)
Cuối cùng ra được: "Năng lượng không tự nhiên sinh ra mà cũng không tự nhiên mất đi, năng lượng chỉ biến chuyển từ dạng này sang dạng khác."
Chà... chà... rất đáng để anh rungga97 và mọi người phải suy ngẫm đây! :84:

Đã chạy được đâu hả tigon ... mình bị phang một phát sưng cả tay ... bóp mật gấu bao lâu mới gõ được đây này ...

để chờ hôm nào mình khỏi đã ... rồi tính tiếp . Giờ đi bóp mật gấu tiếp đây ... ui cha

Thôi, lần này tha cho anh nuoide đó!

Ai biểu cái tội cứ hay thích gán ghép người này với người khác, làm NNN ôm hận trong lòng lâu lắm rồi mà chưa có cơ hội trả đũa! Bây giờ trả thù được rồi... quá sung sướng! Hahaha...

ko biết chú nguyenhungdung có suy nghĩ giống RG ko nữa,chứ RG càng nghĩ lại càng "thấm" àh.mới thư giãn dc tí chú lại đưa cháu trở về vị trí cũ rồi !...

Back