Hỏi đáp thùng giấy vận chuyển gà con

Chào các bạn !
Mình ở Trảng Bàng - Tây Ninh , cần mua thùng giấy dùng để vận chuyển gà con ( số lượng ít , mua lẻ ) thì mua ở khu vực nào của TPHCM ? bạn nào biết thì chỉ mình với !
Tks !

Mua mấy cái khay đựng gà vịt con 50k/1cái để dành mà xài

ax, mua để giao gà con cho khách bạn ak ! hiện tại đang dùng thùng mì , mà nhìn k có thẩm mỹ nên tìm mua thùng chuyên dụng nhìn cho Pro 1 chút !!!

Ở trong hình có thông tin sao bác ko gọi hỏi thữ xem

Chào các bạn !
Mình ở Trảng Bàng - Tây Ninh , cần mua thùng giấy dùng để vận chuyển gà con ( số lượng ít , mua lẻ ) thì mua ở khu vực nào của TPHCM ? bạn nào biết thì chỉ mình với !
Tks !
Bac ban ga con ah .
.co ban ga noi lai choi ga con ko
.hay ban ga ji
.dc thi minh mua .minh o cu chi

ban ga con ga ma la ga gi vay ............

Bac ban ga con ah .
.co ban ga noi lai choi ga con ko
.hay ban ga ji
.dc thi minh mua .minh o cu chi
Mình bán gà ta , ở quê mình gọi là gà chạ

mua sll giá cả thế nào vậy bạn?

Dạ hiện tại e chỉ cung cấp số lượng ít nhỏ và lẻ dành cho hộ gia đình thôi anh !
giá hiện tại e bán là 15k/1con 3-5 ngày tuổi , lúc trước e còn úm cho khách gà 2 tuần 20k , 3 tuần 25k , Tuy nhiên bây giờ chuẩn bị gà tết nên nhiều khách đặt nên e k nhận úm 2 tuần và 3 tuần , chỉ bán gà dưới 1tuan thôi.

Last edited:
Mình bán gà ta , ở quê mình gọi là gà chạ

Dạ hiện tại e chỉ cung cấp số lượng ít nhỏ và lẻ dành cho hộ gia đình thôi anh !
giá hiện tại e bán là 15k/1con 5-7 ngày tuổi , lúc trước e còn úm cho khách gà 2 tuần 20k , 3 tuần 25k , Tuy nhiên bây giờ chuẩn bị gà tết nên nhiều khách đặt nên e k nhận úm 2 tuần và 3 tuần , chỉ bán gà dưới 1tuan thôi.
ý mình hỏi giá thùng giấy mà. mua sll ở tp thì giá thế nào?

ngta bán đăng bán sỉ 1 lần 500 thùng nên e k dt hỏi thử vì thấy " quá hốp " ! anh tính mua làm gì sao ?
định nuôi gà đẻ nên hỏi trước vậy mà. gà 1 ngày tuổi thì giá thế nào vậy Thiện? nếu bây giờ đặt thì bao giờ mới có gà con?

định nuôi gà đẻ nên hỏi trước vậy mà. gà 1 ngày tuổi thì giá thế nào vậy Thiện? nếu bây giờ đặt thì bao giờ mới có gà con?

dạ hiện tại các đơn đặt hàng của em đến cuối tháng 8 lận , có thể đầu tháng 9 âm lịch sẽ trống lịch , mà a nuôi 500-1000 thì làm sao em có được , e chỉ có khả năng dưới 200 thôi , em làm ăn nhỏ mà a !

hiện tại e bán 15k/1em ( gà 5 ngày tuổi , đã biết ăn uống rành , coi như em úm free cho khách để ngta khỏi lo hao hụt con giống đó a ak )

dạ hiện tại các đơn đặt hàng của em đến cuối tháng 8 lận , có thể đầu tháng 9 âm lịch sẽ trống lịch , mà a nuôi 500-1000 thì làm sao em có được , e chỉ có khả năng dưới 200 thôi , em làm ăn nhỏ mà a !

hiện tại e bán 15k/1em ( gà 5 ngày tuổi , đã biết ăn uống rành , coi như em úm free cho khách để ngta khỏi lo hao hụt con giống đó a ak )
coi bộ bán gà con đắt khách quá nhỉ. tính ra một con gà con sau khi trừ hết chi phí thì còn lời bao nhiêu vậy Thiện nhỉ?

coi bộ bán gà con đắt khách quá nhỉ. tính ra một con gà con sau khi trừ hết chi phí thì còn lời bao nhiêu vậy Thiện nhỉ?

Nghề nào cũng có những thăng-trầm của nó hết anh ak , nghề gà con cũng vậy ,rất nhiều ng đầu tư vào nó , cũng k ít người đã bỏ cuộc với nó .

Tuy nhiên tại thời điểm này vì ngta cần nuôi tết nên mua rất nhiều , và các trai lớn thì thường nhận thấy rằng hiện tại " cầu hơn cung " nên đẩy giá lên 17-18k/1em mới nở mà chất lượng ra sao thì chỉ có nuôi mới biết vì họ k nhìn thấy gà bố mẹ ra sao , k biết cơ sở đó tự sản xuất con giống hay thu mua trứng nhà ngkhac về ấp nở , con giống ấy có bị bệnh lây truyền từ bố mẹ k , có bị cùng huyết k thì ngay cả ng ấp đó còn k biết nếu họ thua mua trứng.

Còn riêng e thì giá lúc ế cũng = giá lúc đắt - vẫn 15k/1em gà đã biết ăn (3-7 ngày) nên cho dù ng chưa từng nuôi gà cũng k sợ lắm , cứ tà tà mà kiếm cơm ,nên giá bình ổn + ng mua tận mắt chứng kiến gà bố mẹ của e nên yên tâm lắm !

Còn nói về chi phí lời bao nhiu tiền 1con thì e cũng k biết nói sao cho anh hiểu dc . Nó cũng k dễ ăn như nhiều ng nhầm tưỡng đâu . chỉ khi nào mình nuôi thực sự thì mình tự biết cân nhắc sao cho có lời .
Vẫn k ai biết về chỗ bán lẻ thùng giấy hết sao ?
Chào các bạn !
Tks !
2 tuần rồi mà k có bác nào giúp hết !!!!
Chào các bạn !
Tks !
chẳng có bác nào giúp em sao ?
k có ai giúp mình sao ?

Hỏi mấy trại ấp gà nhỏ nhỏ thử, ở chỗ mình có lò ấp như bạn vậy nhưng có thùng giấy rất chuyên nghiệp

Hỏi mấy trại ấp gà nhỏ nhỏ thử, ở chỗ mình có lò ấp như bạn vậy nhưng có thùng giấy rất chuyên nghiệp

Nói thật chứ cái Tây Ninh này thì chẳng có trại nào cả , toàn là chăn nuôi nông hộ mà ít ai bán gà con , toàn tỉnh chỉ có 1-2 trai và 1-2 đại lý mà cách mình cả 80km thì cũng potay.

Tại mình muốn mua để khi giao lẻ nhìn cho nó có thẩm mĩ 1 tý xíu thôi bạn ak !!!

Back