Thuốc cho gà.

• Thread starter phuyennt
  • Ngày gửi
khi gà mắt bệnh tiêu chảy nên dùng những lội thuốc gì.Nhờ các bạn chỉ dùm

cho em nó ăn một lá bồ đà ( cần xa) là có thể khỏi được đó bạn.

doi voi gia cam theo minh tot nhat la tim ro nguyen nhan va co cach dieu tri thich hop ban hay thu dung gentamysin hoac crd-coli thu nhe
---------------
cung cap gia cam giong tu van chanm nuoi, thuoc thu y day du. tan tinh gi ca hop ly giao hang tan noi trong tinh gia lai dt 0949842446

Last edited:
khi gà mắt bệnh tiêu chảy nên dùng những lội thuốc gì.Nhờ các bạn chỉ dùm

Gà tiêu chảy là do nhiều nguyên nhân.
Bạn có thể cung cấp thêm thông tin là bạn đang nuôi gà gì?
Bao nhiêu ngày tuổi?
Bao nhiêu con bị tiêu chảy trong đàn?
Có sốt hay có hiện tượng gì nữa không?

gà tiêu chảy có thể do bệnh, thức ăn, lanh..bạn xem thử các yếu tố đó.thức ăn co mốc, chua hay ko?chuồng nuôi co lanh hay ko?, bệnh đã và đang xảy ra trong khu vực của bạn là gi?để khoanh vùng bệnh của bạn do nguyên nhân gi? nếu có gà bị bệnh chết bạn nên mổ xem bệnh tích bên trong ruột và cơ quan phủ tang để xem thử sau đó hởi ý kiến bác sĩ thú y.xem màu sắc phân gà thế nào xanh hay trắng...bạn hỏi chung chung quá nên ko biết gà của ban mắc bệnh gì vì bệnh gi thuốc đó.

Khi gà bị tiêu chảy , mình phải biết được nguyên nhân nó bị bệnh gì...? chẳng hạn như ecoli hoặc gumbroro...cầu trùng ..v.v thì mới đánh thuốc chính xác được bạn, nếu không đoán được bệnh , bạn bắt con gà bệnh còn sống hoăc mới chết đem ra tiệm bán thuốc thú y cho người ta mổ xem bệnh tích của gà và đánh thuốc là chính xác nhất

Đúng là gà bị đi ỉa có nhiều nguyên nhân.

gà nhà mình nuôi là gà ta có khoản 100 con có ngừa vaccin đàng hoàn chả biết sao cứ lứa nào cũng vậy gà khoản tháng tuổi là bị ỉa chảy phân trắng tanh,bỏ ăn ,gục đầu.....rồi chết từ từ từng em một,khi chết gà lênh cơn suyễn rật rật rồi mới chết.Theo bác sĩ thú y bảo đây là bệnh Newcastle ,không có thuốc chữa khi gà mắt bệnh,...........vậy trong giai đoạn ngừa vaccin ,thì mình có nên ngừa khán sinh nào nữa để tránh bệnh này không.Nhà mình nuôi đã 3 lứa thì tất cả 3 lứa đều bị giống nhau cả cứ tới tháng tuổi là bệnh............Vì sợ virus còn mình đã sát trùng chuồng nuôi đàn hoàn nhưng không qua khỏi.Mình rất buồn vì hết cách rồi, mong các bạn chỉ dùm mình.Cảm ơn mọi người rất nhiều

thuoc cho ga

bạn đo xem gà sốt bao nhiêu độ,chết nhiều hay ít,chết tập trung mấy ngày ,thì mọi người dễ giúp bạn hơn .

ngày đầu chết lai rai từ 2 đến 3 em sau những ngày liên tiếp lên cấp số nhân , gà sốt mình không biết bao nhiêu độ cả nhưng cầm nóng có thể bỏng tay.Đã qua 3 lứa nuôi rồi bệnh giống y nhau và cũng cùng thờii điểm gà khoản 25 ngày đến 30 ngày tuổi là lại bệnh y nhau.bó tay vì không biết thuốc và hướng khắc phục nào cả buồn ghê.

thuo cho ga

qua những gì bạn kể thì tôi có thể khẳng định rằng gà của bạn bị gumboro rồi ,hãy lưu ý vấn đề vệ sinh và vắc xin bạn ạ chúc thành công .

chỉ xin góp thêm vài ý.vùng tôi nuôi cũng có gumboro,theo cá nhân tôi thì khi xảy ra bệnh này tôi tiêm ngay kháng thể,kết hợp cho uống hạ sốt thuốc bổ trợ sức,con nào yếu nhỏ trược tiếp,siêng năng càng nhiều càng tốt,cở 2 ,3 tiếng anh nhỏ 1 lần
---------------
cần tránh dùng kháng sinh cho loại bệnh này.trong diễn đàn cũng có nhiều bài viết về bệnh này đó anh,anh có thể hỏi anh em trong forum ỏ gởi tin nhắn riêng để trao đổi

Last edited by a moderator:
chan nuoi ma vay thi buon that do cac bac. ban hay dung khang the gum (KTG) cua cty hanvet de tri benh gumboro la tot nhat. neu chua xac dinh duoc chinh xac benh ban hay thu dung khang sinh cho 1 vai em neu khoang 2-3h sau ngom cu toi la dung benh roi do. chuc moi nguoi thanh cong. neu co thac mac hay goi 0949842446

để phòng bệnh gum bạn nên dùng vắc xin gum a đó chứ vắc xin gum nội hiệu quả thấp lắm, nếu trong 21 ngày tuổi mà bạn dùng được 2 lần gum a thì yên tâm rồi đó chúc thành công

theo loi ban ke ga ban bi gumboro, chan nuoi gia cam can nhat la phong benh vi thoi gian chan nuoi ngan ,vay lua sau ban nen ve sinh chuong bang phormol loang moi diet virut va nho lam vaccine .minh con kho hon ban minh nuoi gia cong cho mot cty nuoc ngoai ho dua vaccine het dat 1 thang cho ga uong minh biet uong vao rat phieu luu nhung van phai cho uong va roi hau qua nhieu minh ganh do

mấy anh giúp em với,
gà nhà em cũng bị tiêu chảy, ủ rủ, diều đầy nước, nóng sốt và suy hô hấp rồi chết. Chết gà con 1 tháng tuổi và gà lớn (3-4 tháng, gà mái giữ con...) cũng bị lây luôn. Em có cách ly đàn và cho uống vitamin C nhưng cũng không cứu được, gà chết dần dần đến gần hết bầy luôn (khoảng 100 con gà con, hix). Em đoán chắc là bị bệnh newcatxon vì nếu là Gum thì không bị trên gà lớn đúng không các anh? Em có vaccine cho đàn gà ròi nhưng chắc không đủ liều + vaccine không đảm bảo chất lượng nên mới như vậy huhuhu

Nhân tiện cho em hỏi mình mua vaccine Newcatxon và Gum và 1 số loại khác thì tốt nhất nên mua ở đâu cho đảm bảo chất lượng? cụ thể nên mua những vaccine của nhà cung cấp nào?
Em cám ơn cám các anh!

mấy anh giúp em với,
gà nhà em cũng bị tiêu chảy, ủ rủ, diều đầy nước, nóng sốt và suy hô hấp rồi chết. Chết gà con 1 tháng tuổi và gà lớn (3-4 tháng, gà mái giữ con...) cũng bị lây luôn. Em có cách ly đàn và cho uống vitamin C nhưng cũng không cứu được, gà chết dần dần đến gần hết bầy luôn (khoảng 100 con gà con, hix). Em đoán chắc là bị bệnh newcatxon vì nếu là Gum thì không bị trên gà lớn đúng không các anh? Em có vaccine cho đàn gà ròi nhưng chắc không đủ liều + vaccine không đảm bảo chất lượng nên mới như vậy huhuhu

Nhân tiện cho em hỏi mình mua vaccine Newcatxon và Gum và 1 số loại khác thì tốt nhất nên mua ở đâu cho đảm bảo chất lượng? cụ thể nên mua những vaccine của nhà cung cấp nào?
Em cám ơn cám các anh!

bạn key vào box search "Vaccine cho gà" trên DĐ có rất nhiều câu trả lời.

các bạn chỉ dùm nếu gà mắc bệnh gumboro ,khi gà đang bệnh mình có thể tim cho em nó khán thể gumboro được không vậy các bạn,hổng biết bệnh sẽ hết hay em nó la lết chết thêm đây.Cảm ơn mọi người rất nhiều
---------------
Nhờ Các Bạn Nào Lên Mạng Làm ơn Giúp Mình Gấp.hiện Nhà Mình Có đàn Gà 30 Ngày Tuổi đã Chủng Vacxin Các Loại đàng Hoàn,nhưng Không Biết Sao 2 Ngày Nay Gà ăn ít,mình Theo Dỗi Thấy Gà Có Con ỉa Phân Loạn Loạn Màu Xám Den Nước Nước,mình Chưa Xác định được Loại Bệnh Gì Và Cũng Chưa Dám Dùng Kháng Sinh Gì Cả ,trong 2 Ngày đã đi 7 Em Rồi Các Bạn ơi.nếu Các Bạn Nào Có Kinh Nghiệm Chữa Bệnh Này Chỉ Dùm Mình Mới.
---------------
Mình vừa ra coi lại đàn gà ,cả đàn gần hơn nửa ỉa phân loạn loạn màu xám đen có ít nước nhờn lẫn máu,trên hậu môn gà còn dính phân màu nước máu,Mỉnh xin hỏi các bạn có phải đàn gà nhà mình đan bị bệnh cầu trùng không vậy,Nếu phải thì có cách nào điều trị không,và điều trị bằng loại thuốc gì,rất mong các bạn giúp mình xóm,chân thành cảm ơn và chờ tin mọi người.

Last edited by a moderator:
xin góp 1 ý.nếu anh tả như thế cảm quan tôi thấy là bị cầu trùng.anh chỉ cần cho uống các loại thuốc trị cầu trùng có bán trên thị trường kết hợp uống vitamin K để cầm máu trong ruột gà.cái này là kinh nghiệm cá nhân,có sai xót anh em trong diễn đàn bỏ qua,chỉ giáo giúp.
anh nên cho uống liều cao gấp đôi.trước đây tôi có cho uống thủ anfalox 10% cộng với vitamin K cũng hết.trong quá trình chữa trị anh nên giảm lượng cám đậm đặc lại hoặc giả chỉ cho ăn cám bắp không,không được cho ăn rau xanh nhằm giúp cho ruột trở lại ổn định.
chúc anh thành công

Back