Thuốc Úm gà con..

Mới bắt gà còn về đợi 1-2 tiếng sau cho dùng thuốc úm Five-Ugavit là ok phải ko mấy bác....
Cho e hỏi, ngày uốn mấy lần, mỗi lần mấy tiếng, lần đầu nuôi gà.......:lol:

Lý thuyết thì mình đã có 1 bụng rồi, không biết có thực hành được không thôi, mình nghỉ chắc cũng khó vì mình ngày đi làm hành chánh 8 giờ, thời gian đâu quan sát trời, chắc chuyển sang nuôi gà cảnh quá:5^:

Cac bac cho e xin lich uong cac vitamin, Dien giai . Va lich tiem vac xin. Em cung da doc nhieu bai viet nhung chi co lich tiem vacxin ko thui

Cac bac cho e xin lich uong cac vitamin, Dien giai . Va lich tiem vac xin. Em cung da doc nhieu bai viet nhung chi co lich tiem vacxin ko thui

Uong vtm và điện gjai chỉ dùng khi ngừa vacxin và gà bị bệnh hoặc dùng thuốc thôi bn ah. Còn khi trời nóng bn có thể dùng vitamin C cho uống nhưng chỉ uống trong buổi sáng từ 10h-12h là tốt. Gà mà bn nuôi lạm dụng nhiều thuốc quá thì mih kohler chắc là gà có ảnh hưởng gj ko nhưng mình tin chắc là bạn sẽ bị bệnh đó ( bệnh viêm màng túi). Hehe

SR mới đầu năm mới đã đào xới lên rồi nhưng nhờ top này mới biết cách cho uống thuốc chứ trước giờ toàn pha đúng tỉ lệ cho gà uống cả ngày đêm :).
Còn vấn đề nữa thắc mắc là cách tính lượng nước uống của gà trong 1 ngàynhư thế nào ạ. VD gà 1-7 ngày tuổi trên 7 ngày, gà đẻ ... hay cứ theo dõi xem nó uống thế nào ạ
Chúc mọi người trong hội nuôi gà năm mới mạnh khỏe thành đạt, thành công trong sự nghiệp nuôi gà

Back