Thuốc Úm gà con..

Mới bắt gà còn về đợi 1-2 tiếng sau cho dùng thuốc úm Five-Ugavit là ok phải ko mấy bác....
Cho e hỏi, ngày uốn mấy lần, mỗi lần mấy tiếng, lần đầu nuôi gà.......:lol:

Xem hướng dẫn trên bao bì mà dùng bạn ạ, số g/l là số nước dùng cả ngày nhé.
VD: liều dùng 1g/l . Gà nhà bạn 1 ngày uống hết 10l nước. Thì ta pha 10g với lượng nước đủ cho gà uống trong 60-90 phút nhé

Còn nữa, bắt gà về nên cho uống điện giải ngay để gà khỏi stress, khoảng 6 tiếng sau thì cho ăn với cho uống thuốc úm.

bạn nói thế là chai gà đấy. nếu uống trong 1 tiếng hét 1 lít nước . tức là pha 10g/ 1lít nước. => lủng gan lủng bao tử luôn kaka.

bạn nói thế là chai gà đấy. nếu uống trong 1 tiếng hét 1 lít nước . tức là pha 10g/ 1lít nước. => lủng gan lủng bao tử luôn kaka.

Connhen nói đúng rồi đó TienChip! Thuốc chỉ có tác dụng trong khoảng 2h thôi. Cứ hình dung như chúng ta bị bệnh vậy. Có ai ngắt viên thuốc thành những phần nhỏ rồi uống cả ngày không nè?

Connhen nói đúng rồi đó TienChip! Thuốc chỉ có tác dụng trong khoảng 2h thôi. Cứ hình dung như chúng ta bị bệnh vậy. Có ai ngắt viên thuốc thành những phần nhỏ rồi uống cả ngày không nè?

có lý, vậy trước giờ mình pha sai bét rồi.:7^:

Nhưng mà theo em thì ngừa 1g/ 1lít nước. nếu như gà nhà em uống 1 ngày hết 8 lit nước . trong lúc uống 1 tiếng chỉ hết 1,5 lít nước => 1 tiếng uống KS gà nhà em phải pha 8g/ 1lít nước . có nhầm lẫn ko chị Tigon :wacko: Hơi nhiều thuốc thì phải . còn nếu connhen nói đúng thì trước giờ em ngừa liều quá thấp

Nhưng mà theo em thì ngừa 1g/ 1lít nước. nếu như gà nhà em uống 1 ngày hết 8 lit nước . trong lúc uống 1 tiếng chỉ hết 1,5 lít nước => 1 tiếng uống KS gà nhà em phải pha 8g/ 1lít nước . có nhầm lẫn ko chị Tigon :wacko: Hơi nhiều thuốc thì phải . còn nếu connhen nói đúng thì trước giờ em ngừa liều quá thấp

Không hiểu ý TienChip lắm! Nếu 1 ngày uống hết 8 lít và liều là 1g/1lít thì cứ pha đủ 8g đó trong lượng nước uống vừa đủ trong 1 -2h thôi. Có thể vì ngắt nước cho gà con uống đều nên lượng nước khi pha thuốc cần nhiều hơn lượng nước tính trung bình mỗi giờ của gà uống hằng ngày. Thân

Không hiểu ý TienChip lắm! Nếu 1 ngày uống hết 8 lít và liều là 1g/1lít thì cứ pha đủ 8g đó trong lượng nước uống vừa đủ trong 1 -2h thôi. Có thể vì ngắt nước cho gà con uống đều nên lượng nước khi pha thuốc cần nhiều hơn lượng nước tính trung bình mỗi giờ của gà uống hằng ngày. Thân

- Trời ơi. vậy 1h gà em uống được 1 lit /100 con . => phải pha 8g/ 1 lít nước á . hix sao đặc quá nhỉ. trước giờ em ngừa KS trong 1 giờ em pha 1g/1 lít nước. tức là mỗi ngày pha 1g thuốc trong 1h thôi. cho 100 con. thế thì quá loãng rồi phải ko Chị .
- Nếu pha 8g /1 lít nước uống trong 1 giờ có khi nào đặc quá => chai gà ko nhỉ
- 1 gói ESB 20g thì 100 con gà uống ngừa được 2 ngày . ko nổi ngày thứ 3 :wacko:

- Trời ơi. vậy 1h gà em uống được 1 lit /100 con . => phải pha 8g/ 1 lít nước á . hix sao đặc quá nhỉ. trước giờ em ngừa KS trong 1 giờ em pha 1g/1 lít nước. tức là mỗi ngày pha 1g thuốc trong 1h thôi. cho 100 con. thế thì quá loãng rồi phải ko Chị .
- Nếu pha 8g /1 lít nước uống trong 1 giờ có khi nào đặc quá => chai gà ko nhỉ
- 1 gói ESB 20g thì 100 con gà uống ngừa được 2 ngày . ko nổi ngày thứ 3 :wacko:

100 gà nhà anh uống 24 giờ hì ít gì cũng 10l nước. nếu ngừa cầu trùng thì 10g ESB3 pha cho 3lit nước cho gà uống trong 2 giờ là ok rổi.

100 gà nhà anh uống 24 giờ hì ít gì cũng 10l nước. nếu ngừa cầu trùng thì 10g ESB3 pha cho 3lit nước cho gà uống trong 2 giờ là ok rổi.

trời đất . sao anh em nói giống nhau thế ^^ vậy hóa ra mọi người ngừa thuốc như thế hả. hơi Dày nhỉ :wacko:
gói ESB 3 chỉ ngừa đủ 2 ngày ^^

Ôi, uống ks gì mà mạnh thế

9x và TienChip đừng hoang mang thế! Anh nghiacmag đang nói là gà lớn rồi đấy. Xem kỹ nhé, 100 gà uống một ngày 10lít nước. Cứ căn cứ vào lượng nước gà uống mỗi ngày để cung lượng thuốc thích hợp thôi.

trời ơi em sắp bị tẩu hỏa rồi chị tigon ơi.
giờ gà em uống 1 ngày 8 lít nước, liều ngừa là 1g /1 lít nước
sáng uống KS 1h chiều uống KS 1h.
Biết rằng mỗi giờ uống được 1 lít nước trên tổng đàn 100 con
=> chị cho em công thức pha đi >.<

trời ơi em sắp bị tẩu hỏa rồi chị tigon ơi.
giờ gà em uống 1 ngày 8 lít nước, liều ngừa là 1g /1 lít nước
sáng uống KS 1h chiều uống KS 1h.
Biết rằng mỗi giờ uống được 1 lít nước trên tổng đàn 100 con
=> chị cho em công thức pha đi >.<

TienChip cứ pha đủ 8g thuốc vào lượng nước uống trong 1h em nhé! Không quá liều và bị chai gà đâu. Tigon thì thường pha hơn lượng hướng dẫn chút xíu vì thường đổ bỏ một ít nữa. Vậy nhé!

Bây gjờ Tienchjp cứ cho uống như thế này nhé. Pha 2g/1lít cho uống buổi sáng uống tr0ng 1 gjờ, buổi chjều pha 2g/1lít uống tr0ng 1 gjờ.... Chào chị tigon. Thường thỳ chị dùng ks 1 buổi th0y hả, nghe chị nói 8g/1lít cho uống 1 gjờ vậy buổi chjều mình bỏ cử dùng ks hả chị.

Chào chị tigon. Thường thỳ chị dùng ks 1 buổi th0y hả, nghe chị nói 8g/1lít cho uống 1 gjờ vậy buổi chjều mình bỏ cử dùng ks hả chị.

Nếu chỉ phòng bệnh thì Tigon chỉ cho uống vào buổi sáng thôi. Các loại bổ sung thì tùy vào thời tiết hay sức khỏe đàn gà. Nếu gà bệnh nặng và bệnh ghép mà hai loại thuốc có thể phân hủy lẫn nhau thì không uống kết hợp mà chia sáng - chiều (Cái này khi mua thuốc bác sĩ thú y sẽ hướng dẫn).
Chúng ta - nếu không có căn bản về thú y hoặc không có kinh nghiệm chăn nuôi, thì nên làm theo hướng dẫn của nhà thuốc các bạn nhé!

ga

Thấy bác nào nói cũng có lý...
Thôi e sẽ thư trên 13 con gà 10 ngày mà e nuôi trước đó...........
Nếu ok thì ko sao, e sẽ báo cho cả nhà,,,,,,Nếu chết thât thì nấu cháo cũng đc,
E thành thật lắm

--------

Luôn tiện cho e hỏi, nhà e có nuôi bò và mấy cám(bắp)
E có thể cho nó ăn khi gà 1-10 ngày tuổi ko, đặ biệt là ngày đầu bắt về

Last edited:

Back