Tìm mua hom giống cỏ VA06

Em ở Bắc Tân Uyên, Bình Dương chuẩn bị trồng khoảng 1000m2 cỏ VA 06 để chăn nuôi. mọi người ở đây có ai biết gần Bình Dương chỗ nào bán giống cỏ này và giá cả ntn ko ạ?

Bình dương thì wa mấy trại bò sữa ở củ chi,trảng bàng mua hom voi xanh đài loan(mình đã trồng cả 2 loại va06 và voi xanh).mình ở tx tây ninh,hom chỉ xin,cho ko có bán

Anh hoaiphong trồng cỏ Va06 rồi anh thấy giống này sao ạ? đang tính trồng giống này nhưng trên mạng lại có nhiều luồng thông tin trái chiều nên hoang mang quá. một số trang trại trồng giống Va06 này rồi nhưng lại thải loại để trồng voi xanh đài loan là thế nào vậy bác?

các bác cho hỏi giống cỏ voi xanh là như thế nào.có đặc tính gì hơn VA06 ko. em giờ đang trồng VA06 thấy rất nawmg suất và thấy cái hay nhất là rất ít lông thu hoạch ko bị ngứa.giờ mới nge giống cỏ voi xanh lần đầu.trên mạng ngta nói cỏ VA 06 cao từ 4-6m mà em trồng chăm sóc bình thường.ko lót chỉ tưới(em trồng giữa mùa khô) có bón 1 lần phân NPK thì cỏ cao nhất đc 3,5m là chưa ra hoa.

Mình c7xng ko bt cỏ voi khác va06 ra sao. Có ai rành up ảnh lên cho ae xem đc ko. Với lại nhà t trồng cỏ tím. Thấy ng ta trồng nên trồng theo chứ ko bt tên là gì nữa.

Bên đây mình ko up ảnh dc,bây h 3 loại cỏ dc nhiều ng chuộng nhất là voi xanh dl,va06,ghine thái(cỏ sả lá to)trồng dc trong bóng râm.năng suất chừng 1/2,1/3 2 loại kia(dinh duong cao hon).còn đất ruộng,ngập nc thì có paspalium.va06 cũng rất tốt nhưng có ít lông trên thân cây,thân cứng hơn voi xanh đài loan.voi xanh dl ko có lông trên thân,thân bóng màu xanh rất đậm(rất dễ nhận biết).có vài lông mềm ở nách lá.voi xanh dl năng suất nhỉnh hơn va06 tý xíu.khả năng nảy nhánh mạnh hơn va06.mấy trại bò sữa lớn ở củ chi,trảng bàng h toàn trồng voi xanh dl.ps:nếu ko kiếm dc voi xanh dl thì trồng va06 cũng rất tốt
Ôi sao xa thế bác hoaiphong biết chỗ nào gần hơn xí ko chứ xa vậy chuyên chở là cả một vấn đề đấy bác
Mình biết khu vực đó thôi,ko dc thì trồng va06 cũng rất tốt

E chân thành cảm ơn thông tin thực tế và rất hữu ích của bác hoaiphong. chắc phải làm một chuyến lên cũ Chi kiếm giống mới được!

Cung cấp cỏ chăn nuôi,cỏ giống Va06,cỏ pakchong 1 thái lan năng suất chất lượng cao khu vực miền bắc miền trung.Khả năng chịu hạn chịu lạnh sương muối rất tốt
Có hỗ trợ xe vận chuyển cho khách hàng.
Sdt:01676965655
Https://facebook.com/giongcova06

Bác ở đâu bắc tân uyên bình dương,e ở tân định cũng đang tìm cỏ va06 vs voi xanh dl mà chưa ra,có thì cũng pán ít nhất 1tấn

Back