Tôi Thật Sự Giao Bạn 1-2 Tỷ Bạn Sẽ Làm Gì?

• Thread starter lapho
  • Ngày gửi

Chào các bạn Hiện tại mình làm văn phòng và được công ty đưa ra nước ngoài làm việc và không biết gì về nghề nông nhưng lại rất ham muốn về hưu ở quê sau này

Mình muốn đầu tư 1 tới 2 Tỷ như mua vườn cao su, vườn cacao, chại nuôi vân vân... mà hiện tại đang có thu nhập... vì mình muốn có tiền thu nhập thêm hàng tháng sài... vì bỏ ngân hàng thì lại quá thấp

Gia đình lại không thích đầu tư làm ăn nên không muốn trong coi dùm

Tôi ra vốn bạn ra công.... chăm sóc, trông coi, điều khiển và quảng lý
Bạn ăn phần trăm tiền thu nhập hàng tháng mà bạn cho là công bằng giữa 2 bên . Vì bạn ăn phần trăm nếu thu nhập cao thì tiền bạn nhiều hơn chứ không phải trả theo lương tháng
Tất cả chủ quyền sẽ dưới tên tôi vì tôi ra vốn
Hợp tác 10 tới 25 năm nhưng nếu tôi thấy không ổn và bị ăn trên đầu thì bạn lập tức bị đuổi và tôi sẽ giao lại cho người khác quản lý hoặc bán tất cả .Vì tôi công bằng với bạn thì bạn cũng nên công bằng với tôi không gian lận

Tôi hưởng thì tôi cũng muốn bạn hưởng. Tôi giàu thì tôi cũng muốn bạn giàu theo tôi... tôi cũng biết nhiều trường họp giao cho người quảng lý rồi họ làm tiêu tan tất cả... thí dụ tôi giao bạn quảng lý vườn cao su thu nhập 30 triệu 1 tháng vài tháng sau tất cả vườn cao su bị đốn bán rồi chạy.... bạn đừng lo bạn sẽ bị theo đuổi truy nả cho tới khi bạn ngồi tù thì thôi ... tài sản gia đình bạn bị tịch thu vì
Hộp đồng ký với luật sư của tôi

Nếu bạn là người ngay , thiện chí , thật thà, có kinh nghiệm, trách nhiệm muốn thành công , muốn làm ăn và không có vốn, hoặc bạn đang quảng lý vườn của bạn và muốn, quảng lý luôn cho vườn kế bên tôi sẽ mua, hay muốn phát truyển thêm thì có thể gởi tôi dự án của bạn trên diễn đàng với chi tiết như sau để mọi người có thể bàn coi bạn nói có đúng không

Làm gì ?
Vốn bỏ ra bao nhiêu?
Ở đâu không cần phải nói rỏ địa chỉ chính sác?
Kinh nghiệm của bạn ?
Thu nhập hiện tại?
Chi phí hiện tại? mua máy, sửa chửa, nhân công vân vân.....
Lợi nhận hiện tại?
Phần trăm của bạn lấy?
Nếu mua vườn cao su hay cacao thì bạn nghĩ mổi tháng bị mất trộm khoảng bao nhiêu phần trăm ?
Nếu vườn có nhà cấp 4 thì gia đình bạn ở miễn phí nhưng không bao điện, nước chi phí
Thuế má như đất đai sẽ trả ra từ lợi nhận
Nếu bạn có thắc mắc gì thì xin nêu ra

Hay, nếu anh thật sự là người chắc nịch như lời anh đã nếu ở trên thì cho tôi xin đặt một suất dự tuyển, tôi sẽ bắt đầu lên kế hoạch mà mail cho anh được không ?
Đã làm việc thì lòng tin và ràng buộc pháp lý là quang trọng nhất.
Trân trọng

Nếu a đưa tui 2tỷ tui sẽ mua xe hơi và vàj chục k0n trâu :)) ra ngoàj thỳ đj xe hơj củng chẳg aj pjết mình làm ngề chăn trâu :))kaka.... Đùa th0y đừng chém nha mấy pác... .mình thấy đất trồng cà phê ở bảo lộc, lâm đồng củng rẻ, mà đã trồg cafe cho thu sẳn, 1tỷ củng khoản 2 đến 3ha.

Tiếc là đang ở ngoài bắc không thì cũng xin 1 suất dự tuyển.

gửi anh

chưa chắc a có tiền mà đầu tư ra sẽ có lời,của đâu người đó,bỏ công sức làm lời thôi,thời buổi khó khăn mà

Sẽ bị đuổi ngay lập tức? Ai là người đảm bảo công bằng trong khi bác lắm tất cả? Cũng đúng thôi, vì bác là người bỏ tiền. Cháu tự nhận mình là người thật thà, hay tin người, nhưng cháu không có lòng tin vào sự công bằng cũng như lâu bền và hiệu qủa về sự hợp tác với bác.
Theo cháu, bác nên gửi ngân hàng, đấy là phương án tối ưu. Mạo hiểm hơn, bác nên tìm mua một mảnh đất để đấy thôi cũng được, bỏ hoang đấy cũng không sao, miễn đất phù hợp tính toán sau này. Còn làm nông, tốt nhất mình tự thân làm, không ai có tâm, cẩn thận và biết "giá trị" đồng tiền hơn chính mình.

Còn như tiêu đề của bác, cháu có 2 lựa chọn:
- cháu sẽ bỏ ra 1tỉ mua 4ha đất ở đây, 500 đầu tư nhà cửa máy móc và xuống 4k tiêu năm thứ nhất, 500 còn lại để chăm sóc vườn tiêu vào 3 năm tiếp theo. Thật sự 2tỉ là số tiền quá lý tưởng, thật lãng phí.
- lựa chọn thứ 2 là cháu về Bình Phước với bố mẹ, nhưng mà 2tỉ vẫn chưa đủ, và nhất là không phải tiền của cháu. Cháu tính 5 năm nữa cháu mới về, nhưng phải có 5 tỉ. 2 tỉ mua mảnh đất thuận tiện chút, 2 tỉ đầu tư tự mình làm lại từ đầu theo đúng mơ ước, 1tỉ gửi ngân hàng lo con cái sau này.

Tôi không tin vào những việc mang tính chất mơ hồ, tất nhiên nếu ai làm tốt thì cũng mong người đó thật sự nhận được việc này để phát triển thêm cho nghề nông. Vì đó giờ thật sự tôi chưa thấy ai hợp tác với...người dưng mà thành công. Vì toàn thấy người quen làm chung còn gãy gánh cũng chỉ vì tiền bạc không đồng.

Nếu tôi có 1-2 tỷ tôi k đầu tư vào chăn nuôi, trồng chọt. vì nhiều, rất nhiều lý do mà k thể kể hết.
Dù yêu chăn nuôi, tôi cũng chỉ dám đầu tư 100 - 200 triệu là cùng, số tiền còn lại tôi dùng vào việc khác.

.
.
.
.
.

Last edited:
Cho phép mình nói thẳng nhé , A bảo đang làm Vp cho công ty nước ngoài mà viết sai chính tả quá nhiều như vậy, cộng thêm lời văn không giống người như vậy chút nào. Ai tin được nhỉ !!????

--------

Chào các bạn Hiện tại mình làm văn phòng và được công ty đưa ra nước ngoài làm việc và không biết gì về nghề nông nhưng lại rất ham muốn về hưu ở quê sau này

Mình muốn đầu tư 1 tới 2 Tỷ như mua vườn cao su, vườn cacao, chại nuôi vân vân... mà hiện tại đang có thu nhập... vì mình muốn có tiền thu nhập thêm hàng tháng sài... vì bỏ ngân hàng thì lại quá thấp

Bạn ăn phần trăm tiền thu nhập hàng tháng mà bạn cho là công bằng giữa 2 bên . Vì bạn ăn phần trăm nếu thu nhập cao thì tiền bạn nhiều hơn chứ không phải trả theo lương tháng
Hợp tác 10 tới 25 năm nhưng nếu tôi thấy không ổn và bị ăn trên đầu thì bạn lập tức bị đuổi và tôi sẽ giao lại cho người khác quản lý hoặc bán tất cả .Vì tôi công bằng với bạn thì bạn cũng nên công bằng với tôi không gian lận

Tôi hưởng thì tôi cũng muốn bạn hưởng. Tôi giàu thì tôi cũng muốn bạn giàu theo tôi... tôi cũng biết nhiều trường họp giao cho người quảng lý rồi họ làm tiêu tan tất cả... thí dụ tôi giao bạn quảng lý vườn cao su thu nhập 30 triệu 1 tháng vài tháng sau tất cả vườn cao su bị đốn bán rồi chạy.... bạn đừng lo bạn sẽ bị theo đuổi truy nả cho tới khi bạn ngồi tù thì thôi ... tài sản gia đình bạn bị tịch thu vì

Nếu bạn là người ngay , thiện chí , thật thà, có kinh nghiệm, trách nhiệm muốn thành công , muốn làm ăn và không có vốn, hoặc bạn đang quảng lý vườn của bạn và muốn, quảng lý luôn cho vườn kế bên tôi sẽ mua, hay muốn phát truyển thêm thì có thể gởi tôi dự án của bạn trên diễn đàng với chi tiết như sau để mọi người có thể bàn coi bạn nói có đúng không

Làm gì ?
Vốn bỏ ra bao nhiêu?
Kinh nghiệm của bạn ?
Thu nhập hiện tại?
Lợi nhận hiện tại?
Phần trăm của bạn lấy?
Nếu mua vườn cao su hay cacao thì bạn nghĩ mổi tháng bị mất trộm khoảng bao nhiêu phần trăm ?
Nếu vườn có nhà cấp 4 thì gia đình bạn ở miễn phí nhưng không bao điện, nước chi phí

Đó là những thắc mắc của mình, có gì không phải mọi người bỏ qua nhé !!

Last edited by a moderator:
Bây giờ chả biết ai nói thật chả biết ai nói gian nhỉ.!?
Không biết đâu mà tin hay không nên tin những gì người ta nói..

Chưa biết thế nào

(Tôi hưởng thì tôi cũng muốn bạn hưởng. Tôi giàu thì tôi cũng muốn bạn giàu theo tôi... tôi cũng biết nhiều trường họp giao cho người quảng lý rồi họ làm tiêu tan tất cả... thí dụ tôi giao bạn quảng lý vườn cao su thu nhập 30 triệu 1 tháng vài tháng sau tất cả vườn cao su bị đốn bán rồi chạy.... bạn đừng lo bạn sẽ bị theo đuổi truy nả cho tới khi bạn ngồi tù thì thôi ... tài sản gia đình bạn bị tịch thu vì

Hộp đồng ký với luật sư của tôi)

Chắc nịnh biện pháp răn đe

Nông dân trên lý thuyết nè, không phải cái gì làm là cũng dễ ăn như báo đài nói đâu bạn ơi, vốn như bạn tôi cũng có thừa, nhưng phải tự tay làm và không dưới 10 lần thất bại mới tạm ổn như ngày hôm nay.
Làm nông nghiệp không như lãi ngân hàng đâu bạn ah, bạn tính thu lợi nhuận hàng tháng khoản vài chục triệu để tiêu xài ( ít nhất phải cao hơn lãi suất ngân hàng). Xin thưa...không cưỡi ngựa xem hoa được đâu.
Mỗi tháng dự tính bị mất trộm bao nhiêu phần trăm? cái này chắc phải đi hỏi thằng ăn trộm?

Last edited by a moderator:
Nông dân trên lý thuyết nè, không phải cái gì làm là cũng dễ ăn như báo đài nói đâu bạn ơi, vốn như bạn tôi cũng có thừa, nhưng phải tự tay làm và không dưới 10 lần thất bại mới tạm ổn như ngày hôm nay.
Làm nông nghiệp không như lãi ngân hàng đâu bạn ah, bạn tính thu lợi nhuận hàng tháng khoản vài chục triệu để tiêu xài ( ít nhất phải cao hơn lãi suất ngân hàng). Xin thưa...không cưỡi ngựa xem hoa được đâu.
Mỗi tháng dự tính bị mất trộm bao nhiêu phần trăm? cái này chắc phải đi hỏi thằng ăn trộm?
Đúng vậy, vấn đề đau đầu nhất không phải là làm, mà là bảo vệ thành quả của mình. Híc :angry:

Nếu anh thật nghiêm túc thì anh em mình có thể hợp tác.!
Cũng giống như anh thuê tôi về làm cho anh vậy đó, lương hưởng theo năng lực..
Liên lạc qua mail: nguyenthanh2687@yahoo.com.vn

Làm gì ?
Vốn bỏ ra bao nhiêu?
Kinh nghiệm của bạn ?
Thu nhập hiện tại?
Lợi nhận hiện tại?
Phần trăm của bạn lấy?

Thật sự nói bác đừng buồn,đọc bài của bác tôi như ăn cơm mà lộn cát vậy,nó cứng nhắc đến hụt hững.Chỉ 2 tỉ đồng mà lời văn có phần hơi ''ngông''như vậy sao bác?.Chưa gì mà đã nghe nào là''TRUY NÃ,NGỒI TÙ,TỊCH THU TÀI SẢN''.
Trước khi muốn ''người'' là bạn tốt của ''ta''thì bản thân ta phải là người bạn tốt trước đã,bác đưa ra cái giọng điệu như vậy đối tác nghe cũng mất thiện cảm rồi.
Nếu chỉ chăm chăm vào lợi nhuận thì tôi khuyên bác đừng đầu tư vào nông nghiệp,bởi nói đến nông nghiệp là nói tới sự chăm chỉ và niềm đam mê mãnh liệt.Mà nông nghiệp chứ không phải ngân hàng mà hàng tháng có đều 30 triệu cho bác.Cuộc sống nông nghiệp mà suôn sẻ vậy thì đâu có những gia đình bỏ đất lên thành phố làm thuê đâu bác?
Riêng bản thân người nông dân niềm vui lớn nhất của họ là những đứa con tinh thần mà họ tạo ra từ cây trồng,vật nuôi của họ.Nhiều cái hạnh phúc tao nhã mà tiền bạc chưa chắc mua được đâu.
Phải cầm cái cuốc,hãy bán ''cái lưng''cho trời ,hãy để đôi bàn tay ta trai sạn,hãy liếm những giọt mồ hôi mặn chát rồi hãy về với đồng quê.
Đừng ỷ có tí tiền quăng ra là xong mọi việc,2 tỉ của bác cũng chỉ bằng tôi trồng một vụ hoa Ly tết thôi.

Em đọc xong thấy tủi thân quá... mấy bác nông nghiệp bây giờ toàn đại gia nhỉ. :1^: BIết bao giờ mới có 2tỷ để đầu tư làm nông nghiệp mà bác GiaMan đầu tư 1 vụ tết, mỗi hoa Lyly thôi đã 2 tỷ.

Cái này cũng là một vấn đề hợp tác hợp lý thôi, người ta không phải nhà nông mà là nhà đầu tư, họ bỏ ra vốn, đôi bên có lợi thì hợp tác. Đây cũng là chuyện bình thường trong kinh doanh, Quan trọng là điều khoản ràng buộc trong thỏa thuận và biết đâu 2 năm sau bác ấy đổi tiền lấy kinh nghiệm, còn người khác đổi kinh nghiệm thành tiền.

Back