Topic cập nhật giá gà ta,lương phượng,trứng gà ta

• Thread starter duyhuan
  • Ngày gửi
D

duyhuan

Guest
Chào các anh chị em mới nuôi gà nên cũng chưa rõ giá gà hien nay chính xác là bao nhiêu.Em muốn mở topic để cập nhật giá từng loại gà để mọi người có thể biết đuợc giá cả:
Các anh chị có biết giá thịt gà ta,gà lương phượng,trứng gà ta,lương phượng hiện nay là bao nhiêu ko?Giá ở chỗ em nghe nói gà ta khoảng 85.000/kg,lương phượng khoảng 55.000/kg ko biết có đúng ko?

Lương phượng thì tôi không biết. Riêng về gà ta thì sáng nay mới hỏi cũng khoảng 85k.
Theo mình, cái này cũng hơi khó đấy vì nông thôn - thành thị giá khác nhau; tp lớn (HCM) và các tỉnh thành giá cũng khác nhau. Thậm chí nông thôn giao thông thuận tiện và không thuận tiện giá cũng khác nhau.
Vài dòng.

hiiiiiiiii
giá gà ta cho ăn thức ăn khác với giá ầ ta ăn cám,bắp.giá gà ở khu vực nuôi gà nhiều thấp hơn giá gà ở khu vưc nuôi ít,thường chênh lệch khoãng 9nga2n/kg.
mình không thể lấy giá nơi này để bán ở nơi khác được
Chúc ae một ngày tốt lành

Mình vừa mới bán xong giá trống mái bằng nhau: 80.000 đ/kg

Anh tươngsinh ở đâu tại Khánh Hòa vậy?Anh nuôi nhiều ko bán sĩ phải ko?anh nuôi bằng cám là chủ yếu hay thả vườn là chủ yếu?

Last edited by a moderator:
Có anh nào nuôi gà lương phương ko?Các anh có biết gà lương phượng giá bao nhiêu ko?Chia sẽ cho em với?

[
Anh tươngsinh ở đâu tại Khánh Hòa vậy?Anh nuôi nhiều ko bán sĩ phải ko?anh nuôi bằng cám là chủ yếu hay thả vườn là chủ yếu?

Mình nuôi ở Khánh Vĩnh, thức ăn chủ yếu là bắp và lúa, mình nuôi thả vườn vì mình có trồng xoài và sâu riêng rộng hơn 5ha, giá bán là giá sĩ. Mình nuôi khoảng vài trăm con thôi, tự ấp nở có bao nhiêu nuôi bấy nhiêu.

Last edited by a moderator:
hiiiiiiiiigiá gà ta cho ăn thức ăn khác với giá ầ ta ăn cám,bắp.giá gà ở khu vực nuôi gà nhiều thấp hơn giá gà ở khu vưc nuôi ít,thường chênh lệch khoãng 9nga2n/kg.mình không thể lấy giá nơi này để bán ở nơi khác đượcChúc ae một ngày tốt lành
Vay ga vua an thuc an va an ngo, an rau xanh, trung que, chuoi cay...thi gia the nao vay ban?tai cac thuong lai tim cach de ep gia nguoi nong dan thoi chu da noi la ga ta thi co phan biet sao,nuoi thuc an ton kem hon nhieu,con viec o noi nuoi nhieu thi gia thap hon,do chi la cai chieu de ep gia nong dan thoi, chu gia ca thi truong da qui dinh vay thi cu theo do ma mua-ban, k phai muon noi bao nhieu thi noi.cac nong dan phai binh tam dung de bi ep nhu vay.

Back