trẻ em nên nuôi con gì!!!!

• Thread starter 1234abc4321
  • Ngày gửi
nuôi 1 chú cún cho vui, trẻ em thường thích cún lắm.....
ko nên nuôi cúm đâu . lông cúm rất có hại khi tri nhỏ bế bồng và hít phải , chưa kể đến khi vo ý bị cào hoạc cắn nữa . và còn các bệnh tryuền nhiễn nữa chứ . cắch tốt là cho nuôi thú nồi bông . sạch đẹp ko gây hại cho trẻ nhỏ /

nuôi 1 em vẹt là đúng đắn nhất , không yêu cầu chăm sóc nhiều như các loài chó , mèo . thông minh ,thân thiện . lưu ý phải nuôi từ vẹt non thì vẹt mới khong cắn và thân người !

tuỳ theo độ tuổi mà xem cách nhận thức của trẻ v sem moi truong điều kiện gia đinh thích họp nuôi con nào nhất v e bé thích k nữa. có nhưng loài thông minh v thân với con ng như : chó đứng số 1 về thông minh , 2 là ngựa đứng thứ 2 vê thong minh v thân thiện sao chó. 3 khét , ... nhìu loài thích họp .e bé nên cho nuôi cá tốt hơn. cá chép kiểng nhìu con nhỏ thò tay vào sẻ rỉa tay e bé hihi. k sợ các loại bệnh dễ nuôi. chết thui k bùn .k tốn tiền

Sở thích , đam mê, môi trường, lứa tuổi, là những điều quan trọng nhất. Có chỗ nuôi hay không, bé thích hay không, có quản lý được hay không, Tuổi bé có hiểu được con vật nuôi hay không....Nếu còn quá bé nuôi vẹt, bé thích vẹt thò tay vào bắt vẹt bóp mạnh, thì vẹt có thuần đến đâu cũng cắn bé như chơi, Nuôi cá bé trèo vào hồ cá, thò tay vào bắt cá bóp chết cá thì sao. con vật bé sợ, hoặc bé không thích thì chỉ có hại mà thôi....

Pé còn nhỏ phải được yêu thương, chăm sóc, chìu chuộng, nâng niu. Nuôi mây con vật đôi khi lây bệnh, cắn pé, quào pé nguy hiểm lắm. Bác nên kiếm 1 ng dì chắm sóc cho pé là tốt nhất rảnh rỗi có thể chăm sóc bác luôn! Hehe 1 Công 2 việc!

trẻ em thì nên nuôi con vật cưng gì để đảm bảo an toàn cho bé vậy!!!!
mọi người góp ý kiến giúp nha!!!

2. Nếu bạn là mẹ của bé thì tốt nhất là nuôi bố của bé.
3. Nếu là dì ghẻ thì bạn nên nuôi rắn hổ thả cho bé chơi là phù hợp.
KAkakakaka..

tốt nhất là nuôi con gì thả trong lồng vừa không ảnh hưởng sức khỏe bé lại vừa vui. vd: sóc, chim, gà tre, .....
đừng nên nuôi con gì ăn thịt được hoặc làm ảnh hưởng đến bé: vd: nuôi chó: có vụ ăn mất cái quý của bé. nuôi họ khỉ: có ngày mần con bạn như chơi.

nuôi một đôi gà tre trọi là ok
Nuôi gà tre chọi bạn nhé!
Nói chung, trẻ em nuôi con gì còn tuỳ vào ý thích của cháu có muốn nuôi không nữa.
Mình nghĩ cháu trai nên nuôi cu còn cháu gái nên nuôi chim là ổn . . . :7^: mình chuồn đây!

Back