Hỏi đáp Trồng cây gì che mát cho gà?

• Thread starter anhhuynh
  • Ngày gửi
Xin chào anh em, chả là mình đang nuôi nuôi vài trăm em gà trên miếng đất tầm 4000m2. Mùa nóng đang tới mà vườn nhà mình chỉ có vài cây ăn trái không đủ che mát cho gà. Mình định trồng cây keo lai vừa để nhanh có bóng mát mà sau này có thể khai thác gỗ. Anh em có ai trồng cây keo lai chưa cho mình hỏi nó có gây hại gì cho gà không?
Nếu không thì có cây nào khác cũng nhanh cho bóng mát và có thể khai thác để tăng thu nhập?
Thanks đã đọc.

Anh có thể trồng chuối
Cây đu đủ
Còn cây dài ngày sợ không kịp bóng mát
cho gà

Last edited by a moderator:
Trồng điều ghép.
Cây um tùm gà có thể ngủ trên cây.
Quả điều nhiều Vitamin C rơi xuống gà thích ăn.

nuôi Gà dưới vườn chuối tây liệu có an toàn không các bác. Liệu phân gà tươi gà thải ra chuối có bị nhậy không ạ/

nuôi Gà dưới vườn chuối tây liệu có an toàn không các bác. Liệu phân gà tươi gà thải ra chuối có bị nhậy không ạ/

nó đói rau là nó mổ quanh gốc vài hôm là chuối đổ ngay, bọn này rất thích ăn cây chuối tây. nếu trồng chuối thì phải vây xung quanh gốc

cây điều, trứng cá, sơ ri thì cần bao lâu cây mới có bóng mát? cây khoai mì thì không có tán và thời gian sử dụng không được lâu dài. Hiện tại vườn nhà em có 3 cây dâu tán cũng rộng đường kính tầm 2,5-3m, em thấy lũ gà hay nằm dưới gốc mấy cây dâu này và có vài em nhảy lên trên mấy cành nằm gần mặt đất. Không biết trồng cây dâu bao lâu thì mới có bộ tán rộng như vậy (vì đất mua nên có sẵn mấy cây dâu này)

Bạn trồng keo lai là hợp lý nhất rồi đấy. Thỏa mãn yểu cầu của bạn. Lúc cây còn nhỏ bạn ra các công trường xây dựng mua bạt cũ che tạm ngoài vườn. Bạt rất rẻ vì rách ít nhiều rồi. Xin không cũng dc mà. Nếu nuôi cám công nghiệp thì để gà ăn cỏ và cám thôi. Gà mới lớn nhanh và đều. Ăn nhiều chất độn quá gà sẽ ăn ít cám. Xuất ko gọn chuồng. Hiệu quả kém lắm.

Back