Trồng CHUỐI xen với nuôi gà thả vườn...Ấm hiểm

nuôi gà thì ko trồng chuối và ngược lai. trồng chuồi thì ko nuôi gà.
Nếu thả gà vào thì những cây chuối lớn trong vườn nhà bạn là những cây cho trái cuối cùng đấy. hehe
Lúc trước nhà mình trồng chuối và nuôi có hơn chục con gà thôi mà nó rỉa cho cây chuối non ko ngóc đầu lên nồi luôn ^^
Trồng chuối mà có người thu mua trái thì ko cần nuôi gà. giá chuối cao mà . ở em 1 buồng trung bình cũng 150K = tiền lời nuôi 3 4 con gà ^^

theo lý thuyết thì 150m2 thì nuôi được 150 con gà, tuy nhiên vì vườn trồng chuối mà muốn giữ lại chuối thì phải bổ sung rau xanh thật nhiều vào thức ăn cho gà. gà nó không thèm rau nữa thì cũng không buồn ăn chuối đâu.

Ga

mấy bác thâm sau quá, em đang định phá chuôi để nuôi gà bán công nghiệp, chuyên trứng...
Gà nó phá chuối thì tốt quá...hehe,,, đỡ tốn công mình phá.......
Luôn tiện cho e hỏi, 150m2.. nuôi dc bao nhiêu gà theo kiễu bán công nghiệp....:2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::approve::approve:

theo lý thuyết là 150 con đó bạn, gà nuôi bán công nghiệp thường thiếu rau nên nó mổ cây chuối thôi, chứ nếu cho ăn nhiều rau thì nó cũng không mổ cây chuối con nữa. vì vậy vẫn nuôi gà và trồng chuối đc. tuy nhiên trồng chuối thì rậm rạp, nuôi gà chậm lớn. mà có 150m2 thì bạn nên trồng 1 - 2 cây sake có bóng mát, nuôi gà chủ yếu thôi chứ trồng chuối làm gì cho mất công nữa.

đúng rồi. bây giờ cây sakê đang rộ . vừa nhanh lớn mà lá dễ thu lươm. lấy lá rải lên nóc chuồng chống nóng cũng OK ^^

ông 9x sinh năm 1992 => trẻ người non dạ ấy mà kakak ( dìm hàng ) :lol:

Xin các bác cho ý kiến.............vườn e rộng 150m2.. có trồng chuối, thì nuôi dc bao nhiêu con gà thả vườn....(Chổ e nạn trộm gà ghê lắm)...:154::154::154:
1 còn 1 m2 =>150còn, ép thì 300 con, hihi! Chuối thì cho gà nó hạ 1 ngày 1 cay luôn!

Ga

mấy bác thâm sau quá, em đang định phá chuôi để nuôi gà bán công nghiệp, chuyên trứng...
Gà nó phá chuối thì tốt quá...hehe,,, đỡ tốn công mình phá.......
Luôn tiện cho e hỏi, 150m2.. nuôi dc bao nhiêu gà theo kiễu bán công nghiệp....:2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::approve::approve:
trung bình 1 gà cần 2m2 vuông đất. còn 1gaf 1m vuông thì dịch nhiều hờn và còn tùy thuộc nhiều vào chuồng bạn thiết ké và cách cho ăn.

e thấy cũng hợp lí mà ,vì chuối khi chừa cây con phải cách nhau 4 tháng thì thời gian đó đủ để nuôi 1 lứa gà mà, nó lại dọn sạch cỏ cho chuối nữa , ko tiện cả hai sao ạ

Back