trông gì trên 2ha caosu dang khai thác??

• Thread starter vanluong
  • Ngày gửi
nhà mình có 2hec caosu dang khai thác, dât cát pha rât dep, mình tính trông khoai lang trong dó dc k các bác, hoäc có thê trông cây gì khác??? nhò các bác tu vân giùm e. thank

Trong vườn cs đang khai thác, nếu đã khép tán, em nghĩ không nên trồng gì cả, nên tập trung chăm sóc, nâng cao và ổn định lượng mủ cũng như độ mủ. Nếu muốn nâng cao hquả sd đất, anh có thể chăn nuôi thử.

Trồng khoai không được đâu bạn vì nó cần ánh sáng và nước rất nhiều .Theo tại hạ bạn nên chăn nuôi gà thì tốt nhất ,cần bóng râm

bạn nên trồng kiểng lá bán là tốt nhất vì :kiểng lá thích hợp trong bóng mát.cho thu nhập thêm cũng khá cao.
các loại kiểng lá như:cao vàng,đinh lăng lá tròn,trúc đóm,kè xanh ..... tháng nào cũng có lá bán.tuy 1 lá cắt bán chỉ từ 500 đồng đến 1000 đồng nhưng nhờ số nhiều. nếu 1 công (1000m vuôn) trồng xen dưới bóng râm mổi tháng thu cũng cỡ 2trieu là ít.
nếu bạn có về bến tre thì mình dẩn bạn đi thăm quang mô hình.0948849053

Nhiều loài lan rất thích hợp trồng dưới bóng râm của các cây khác sao bạn không thử tìm hiểu về cây này xem. Nếu canh tác thành công một loài lan nào đó dưới tán cao su thì có lẽ bạn sẽ tạo ra một con đường mới cho loài lan đấy. D

Bài viết có nội dung tương tự

Back