Trồng nấm rơm bằng giá thể lục bình

Chào các ACE diển đàn mình đã trồng nấm rơm từ mùn cưa nhưng cũng k hiệu quả lắm.Mình định chuyển sang trồng nấm từ cây lục bình,có bác nào đã trồng theo cách này rồi xin chỉ giúp mình với.Xin cảm ơn!

Trồng bằng cách đánh liếp ngoài trời,nấm ra OK lắm nhưng thời tiết thất thường nên bị dộp hết,mình định chuyển sang trồng trong nhà kính nhưng mùn cưa thì khó để lên kệ,đang định thử nghiệm bằng lục Bình,bác nào đã trồng wa rồi xin cho chút ý kiến.Cảm ơn nhiều

Thứ nhất bạn mua mua lưới mặt nhỏ trồng vẫn bình thường trộn 2 loại lại tốt hơn thông thoáng hơn mạc cua loại j bạn
Mùn cưa của bạn cây gi vậy

Thứ nhất bạn mua mua lưới mặt nhỏ trồng vẫn bình thường trộn 2 loại lại tốt hơn thông thoáng hơn mạc cua loại j bạn
Vang cảm ơn bác!mình có đứa bạn trồng nấm bào ngư,sau khi thai phôi mình đem về ủ rồi trồng k biết là loại mùn cưa gi? Mình sẽ thử theo cách của bác,đồng thời cũng ủ lục Bình để trồng thử xem sao,vì như vậy sẽ tận dụng được công lao động nhàn rỗi và chi phí.Cam ơn bác nhiều

Chào các ACE diển đàn mình đã trồng nấm rơm từ mùn cưa nhưng cũng k hiệu quả lắm.Mình định chuyển sang trồng nấm từ cây lục bình,có bác nào đã trồng theo cách này rồi xin chỉ giúp mình với.Xin cảm ơn!
Anh @Dfruit đã thử chưa anh? Cho bạn ấy ý kiến với đi ạ!

Bạn tưởng Dfruit giỏi lắm hả? Thái lan trồng bằng luc binh thu dc trên 20 phần trăm nguyên liệu

Anh @Dfruit đã thử chưa anh? Cho bạn ấy ý kiến với đi ạ!
Oh ! Anh không thấy khả thi lắm khi sử dụng nguyên liệu này trồng nấm , bởi theo một người Bạn chuyên về Lục Bình thì tỷ lệ khô - tươi khoảng 1 - 10 , nội công vớt 10 tấn lục bình tươi rồi phơi khô mới được 1 tấn e rằng khó SX thương mại được . Vì vậy anh không thử nghiệm với nguyên liệu này .

Last edited by a moderator:
Oh ! Anh không thấy khả thi lắm khi sử dụng nguyên liệu này trồng nấm , bởi theo một người Bạn chuyên về Lục Bình thì tỷ lệ khô - tươi khoảng 1 - 10 , nội công vớt 10 tấn lục bình rồi phơi khô mới được 1 tấn tươi e rằng khó SX thương mại được . Vì vậy anh không thử nghiệm với nguyên liệu này .
Cảm ơn anh đã chia sẽ, hy vọng là bạn ấy tìm ra câu trả lời cho mình.
Bài này bạn tham khảo chưa ạ ... hihi 104 trang :D:D:D
http://agriviet.com/threads/nghe-trong-nam-rom-co-the-lam-giau-khong.148334/page-104

Ae cho mình hỏi cách ủ lục bình làm nấm như thế nào với
»
Ae cho mình hỏi cách ủ lục bình làm nấm như thế nào với

Các bạn có ai trồng số lượng hay bán nhiều không. Mình muốn tìm đối tác và khách hàng

File đính kèm

116.1 KB · Lượt xem: 9
    109.8 KB · Lượt xem: 9

Back